Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Tablet đầu tiên của Nokia sẽ có tên Lumia 2520: màn hình 10,1", Snapdragon 800, Windows RT, 499$?

Blaze1st
21/9/2013 14:11Phản hồi: 164
Tablet đầu tiên của Nokia sẽ có tên Lumia 2520: màn hình 10,1", Snapdragon 800, Windows RT, 499$?
Hình minh hoạ

Tài khoản evleaks vừa mới đây đã đăng tải thông tin xác nhận rằng chiếc tablet đầu tiên của Nokia sẽ có tên gọi là Lumia 2520 - như vậy có vẻ như cái tên "Sirius" trước đây chỉ là tên mã của máy. Với tên Lumia 2520, Nokia dường như muốn đặt tên dòng tablet của mình bắt đầu bằng số 2 trở lên, thay vì tiếp nối con số 1020 như hiện nay - có lẽ Nokia muốn người dùng dễ phân biệt giữa dòng smartphone Lumia và tablet Lumia sau này. Về cấu hình, Nokia Lumia 2520 có thể sẽ được trang bị màn hình 10,1", độ phân giải Full HD, sử dụng CPU Snapdragon 800 mới nhất của Qualcomm, cài sẵn Windows RT. Được biết, Lumia 2520 sẽ có giá là 499$, và người ta dự đoán Nokia và Microsoft sẽ bán kèm phụ kiện bàn phím kiêm pin rời cho 2520.​
Nokia được mong chờ sẽ chính thức cho ra mắt Lumia 2520, bên cạnh smartphone Lumia 1520 tại sự kiện diễn ra vào ngày 22/10.
164 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bkpro185
TÍCH CỰC
11 năm
Ngon.Kiểu dáng đẹp,CPU mạnh,giá tốt
@bkpro185 Uh giá tốt lắm. Giờ win RT bán đầy ra kìa ko ai thèm mua
@le hoang tuan Chẳng qua mấy dòng kia của Microsoft giá cao quá, còn của nokia cũng chỉ tương đương SmartPhone thôi mà.
Windows RT nghe chán chết đi được.
@nguyen vuong khanh Lại gặp mấy thằng ko biết gì phát ngôn kiểu này ??? bùn...
@thichlangthang t bảo m ý kiến à. buồn cmm đó.
win RT. micro chưa học được bài học từ sufa rồi. có lẽ giá mua nokia nên tính thêm 1 tỷ $ nữa đi là vừa 😁
@bachhonghung Ghi sai từa lưa kìa bạn. Chăm đọc từ điển thêm nhé nhé.
P/s: Đừng nghĩ cái đầu bạn tốt hơn cả cái công ty Đang sở hữu hàng triệu phát minh khoa học chứ không phải những phát minh 4 góc vuông vức.
@ideas.vnn Chấp thì mấy thằng ko có đầu óc, mở mồm là chê RT mà có biết nó thế nào đâu, đọc linh tinh rồi a rua theo, rồi chê...dân việt nam mình nhiều thằng khùng thế cơ chứ...tệ thật...
Không biết có đi theo vết xe đổ của Surface RT không đây.
leeminheo
ĐẠI BÀNG
11 năm
@xuantruong1992 RT THÌ chết chắc.nhìn "cái hệ sinh thái" xung quanh Rt ai mà dám phán nó thành công
Hoang DG
ĐẠI BÀNG
11 năm
Được như hình minh hoạ thì quá đẹp rồi
Ôi sexy lady... em đang gánh trên vai trọng trách phát triển WinRT đó 😁. Leak bàn phím phụ kiện lun cho đã mắt... Hóng.
không đú được với ai pát rầu 😃
sẽ chết yểu thôi
Tablet đầu tiên nokia.
S800. wildwildwind
nobleded
ĐẠI BÀNG
11 năm
@wilipi Tablet đầu tiên nokia.
N770
anhtuan_ng
ĐẠI BÀNG
11 năm
RT là chết ngắc ngoải đó No và M$ 😁

Sent from my HTC Flyer P512 using Tinhte.vn
Win RT ư. Microsoft bị làm sao thế nhỉ, không thể nào hiểu nổi?
@tú tầu Nhưng Uwin rt mới đấu pin lại mấy ông kia bạn ơi, giờ làm sao mà dùng chung app cua win phone cho win rt la van de
Giờ thương hiệu Nokia cũng chẳng cứu đc cái Wp đâu nếu Hđh nó ko cải tiến gì nhiều 😃.
RIP Nokia và nhưng ngưòi bạn
autk08
TÍCH CỰC
11 năm
Nếu tên thực sự như thế này thì chiến lược của Nokia quá ngắn hạn, đến khi smartphone dùng hết tên 1xxx thì lại phải nghĩ ra cách đặt tên mới!
arcwin
CAO CẤP
11 năm
@autk08 Bạn đặt hết 1xxx! Thì vỡ alo he he
@autk08 đến bao giờ mới hết đc hả bác =]]]] ko biết lúc ý còn No ko 😁
huong04x3c
ĐẠI BÀNG
11 năm
@autk08 Trời, 1xxx bạn biết có thể đặt được bao nhiêu mã đt không. Cứ cho mỗi năm nokia ra 10 mẫu đt thì cũng phải mất tới 100 năm mới sử dụng hết cái đầu 1xxx đó. Bạn lo hơi xa rồi đó.
autk08
TÍCH CỰC
11 năm
@huong04x3c Nhưng theo truyền thống thì Nokia đặt tên siêu phẩm mình là 1020, 1120, 1220... thì chỉ có 10 cái tên thôi!
híc...tội cho bác No...đến chết cũng "trung thành"...
Được cái kiểu dáng nhìn cũng đẹp. Về thiết kế thì Nokia chưa bao giờ làm mình thất vọng.
Giá đọ với iPad rồi . Hệ sinh thái thì sao ? Đọ nổi ko ? :oops:
@dmt4uchejt Hệ sinh thái là gì ạ?
@zeno.phuongduy
GG thẳng tiến
cuong511989
ĐẠI BÀNG
11 năm
@zeno.phuongduy hệ sinh thái là các ứng dụng và game hỗ trợ chứ còn gì nữa bác 😁
ý nói là Win RT ứng dụng ít hơn IOS nhiều bác hiểu chưa ạ?
@cuong511989 Cái đấy gọi là hệ sinh thái ạ =))) thế biết hệ sinh thái Window nó dư nào không?
cuong511989
ĐẠI BÀNG
11 năm
@zeno.phuongduy ý kiến cái l`
Dahaka321
TÍCH CỰC
11 năm
đi vào con đường chết sao vẫn đi a no:oops:
Chỉ còn chờ wp hợp nhất vs rt là ok...các thánh bớt anti ngay có j đâu.
E này mà thiết kế kiểu 925 khung kim loại thì hoàn hảo...

Sent from my Nophone808 using Tinhte.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019