Tài chính 600 - 700 triệu, chọn BMW cũ hay mua xe thương hiệu bình dân?

MinhTriND
6/10/2020 5:57Phản hồi: 745
Tài chính 600 - 700 triệu, chọn BMW cũ hay mua xe thương hiệu bình dân?
Thú thật là bị ảnh hưởng bởi những người anh xung quanh nên mình đang rất thích một chiếc xe Đức, mà cụ thể đó chính là BMW. Theo tìm hiểu, mình đang nhắm đến một chiếc Series 3 đời 2012, tùy tình hình mà giá sẽ giao động từ 500 - 600 triệu, thậm chí rẻ hơn. Với kinh nghiệm chơi xe cửa những người anh đi trước nên mình nghĩ có thể nhờ họ chia sẻ lại cách xem xe cũng như các chi phí ban đầu để "dọn" lại chiếc xe đủ tốt để có thể đi một cách bình thường. Lăn tăn trong đầu mình lúc này đó chính là tại sao với 600 - 700 triệu trong tay, tại sao mình lại không đi mua một chiếc xe mới cứng hoàn toàn mà lại đi mua xe cũ?

Cảm giác mua cái gì đó mới, chưa ai dùng, trải nghiệm mùi mới trong xe, ai mà chả thích. Thật ra với tầm đó tiền, "mục tiêu" mà mình nhắm từ lâu có Ford Ecosport, Suzuki Swift và Honda City. Những mẫu xe này đều đáp ứng được cho mình nhu cầu che nắng che mưa, an toàn hơn so với đi xe máy, được sở hữu xe mới và chi phí bảo dưỡng, ít nhất trong vài năm đầu cũng đỡ hơn. Nhưng sở hữu một chiếc xe Đức thì lại khác. Những gì có được là sự an toàn đã được minh chứng, không cần phải chối cãi, cảm giác lái (khái niệm hơi mơ hồ mà đối với một người chưa từng lái xe như mình cũng chả thể hiểu nổi), và đặc biệt là cái cảm giác bước xuống từ xe BMW (cái này có phải mình bị sĩ diện hão quá không anh em).

Hiện tại, mình đang nghiêng về phương án chọn xe Đức nhiều hơn, bởi mình là người thích xe cộ, muốn hiểu nó, chăm sóc và "chơi bời" với nó. Vả lại, xe Đức mang lại cho mình cảm giác an toàn hơn. Theo như chia sẻ của một anh đang đi E90 thì mỗi năm, số tiền cần bỏ ra để chăm sóc em nó là cỡ 30 - 50 triệu. Anh em nghĩ sao về chuyện này và nếu đã có kinh nghiệm rồi thì nhớ chia sẻ với mình nhé. Cảm ơn anh em.

745 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mua xe mới đi, mua BMW cũ ngoài tán gái ra thì không yên tâm lắm
@sigemura_thanh Trẻ thì body săn chắc = ngon hơn ....gái già rồi 😃 Trẻ lại biết chiều chuộng = full options!
namosa
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Mikeknowsme Gái ở trên núi thì được. Chứ gái thành thị mà đi Mẹc, Bim quá 3 năm tuổi thì nó tán cho vỡ mồm chứ ở đó mà đòi tán...gái.
@cheetah_fast Trâu già thích gặm cỏ non, trẻ con thích chơi đồ cổ.
Mình ủng hộ bạn MOD mua BMW cũ về để sau này có nhiều nội dung chia sẻ với anh em.

Còn mình thì khi nào dư tiền mua con ô tô thứ 2 mới nghĩ đến việc chơi đồ cổ.
@phuongduy2908 Chiếc đầu tiên nên chọn xe mới hoặc chạy lướt cho đỡ "đau đầu"!
Mình chọn Accent, hoặc City, hoặc Vios
@Vuong Hua con accent số AT ổn k cụ ơi, thấy ghế nỉ k khoái lắm nhưng nghe nói xe ok
I'm Franky
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Vuong Hua Accent nghe bảo lỗi cọc lái thấy bực
djchuoi
TÍCH CỰC
4 năm
@lenam098 ok nhé bình dân học vụ ngon máy hơi yếu chút đi tp thì phà phà
MT555
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mua BMW cũ làm gì cho đua đòi
@MT555 Cái cảm giác lái và bước ra từ xe sang đã hơn xe bình dân nhiều, cách âm và cơ khí hơn nhiều những xe mới bình dân cùng giá tiền. Với tiền tầm 650 triệu có thể quất con Lexus gs350 2008 . Đảm bảo khoẻ mạnh ít xăng và rất rất bền vì mình vẫn còn đang sở hữu một con đến tận giờ, tiền bảo chì một năm hết tầm 200$, vì hơn chục năm nay nó có chịu hỏng cái quái gì đâu 😅 . Độ an toàn và tiện nghi thì phải nói là camry 2020 gọi bằng cụ .
minhtienbk
TÍCH CỰC
4 năm
@MT555 Xem mấy vụ tai nạn mà có BMW hay Mer xong thì muốn xuống tiền, cũ mới gì cũng đc.
MT555
ĐẠI BÀNG
4 năm
@tranquan1988 đồng ý với bạn, gì chứ xe sang cũ mình chỉ thích lexus thôi, thấy mấy con lexus cũ nhìn nó vẫn cứng, còn nhìn mấy con mer hay bmw cũ nhìn cảm giác cứ tã tã
@MT555 Tại bmw hay mẹc đi theo con đường làm xe sang cho nhà có điều kiện. Mà nhà có điều kiện chỉ cần chưa tới 3 năm là thay xe rồi. Xe chỉ cần đẹp, lái sướng, không cần bền
kimcuong7sac
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình thấy mua xe mới giá rẻ cho yên tâm
@MrNamN Lạc đề xa quá bạn ơi!
Tùng0807
ĐẠI BÀNG
4 năm
@MrNamN bác cứ nói thế chứ đâu phải lúc nào cũng cần đất. nhiều nhà ở quê đất rộng cả mẫu, cần còn xe để đi lại. Hoặc như em làm ăn xong lấy vợ xa, đất ở quê cũng có rồi, tích cóp được chừng đó cũng muốn mua con xe về quê cho tiện chứ ạ
@MrNamN Đừng bắt nhà giàu làm gì, có tiền thì mua xe thôi
@MrNamN Mua đất để lúc chết có chỗ chôn kkkk, ở đời sống ko đc bao lâu đâu mà lo đất với đai, tích cóp mua vài mảnh đất rồi đi xe máy bỗng tai nạn tèo phát thì tha hồ đất chôn 😝😝😝😝
Đi BMW hạnh phúc hơn
700 triệu mua BMW cũ rồi chuẩn bị thêm 200 hàng năm nuôi xe nha các giáo sư.
@palmtj27 Tính năng điện tử nào vớ vẩn vậy bác?
Hieuvatm
ĐẠI BÀNG
2 năm
@palmtj27 Chơi xe đức nhưng chơi kèm hàng tàu thì kinh r
@Hieuvatm thật tình mấy con cảm biến toàn các cty tàu cung cấp 😃 xe đức nó chỉ hư cảm biến với rong , phuộc phủng thôi chứ máy chả hư quái gì nếu chăm sóc tốt
Cũ người mới ta 😁 Nhưng mua xe mới vẫn yên tâm hơn!
kunsubin
TÍCH CỰC
4 năm
Đi BMW cũ chi cho cực khổ thế?
Mình thấy mua xe mới giá rẻ cho yên tâm
Giá này mua xe cũ hợp lý đó
Blackcataz
TÍCH CỰC
4 năm
Vote cho BMW cũ
Mình chọn mua BMW
Mua xe mới giá rẻ thôi
hahaha333
ĐẠI BÀNG
4 năm
Vote BMW
libieu
CAO CẤP
4 năm
Nếu bạn cảm thấy có đủ tự tin để chơi trò bảo dưỡng với em nó thì cứ hốt đi !
Nếu mua xe biết rõ nguồn gốc, xe ở tình trạng tốt thì mình vẫn ưu tiên mua xe cũ tốt hơn là bỏ tiền mua xe mới 😃
Mua xe mới mình phải chịu khá nhiều chi phí như độ trượt giá nhanh, thương hiệu không ngon bằng, dòng xe thấp hơn...
xe 8 năm tuổi ko nên đụng tới, nên mua xe mới
@cumintotheface Cũng ko biết trả lời sao vì ae thay vào thấy y vậy và cũng ko chạy 10 năm cho 1 con xe để thấy nó thế nào . Thậm chí mấy cái headlight của đài loan còn nâng cấp tính năng hơn như bổ sung daylight , led chạy các kiểu. Các loại cảm biến va chạm , cảm biến mưa ... thật ra hàng zin các hãng cũng đặt từ các cty có tiếng và made in china cả nên việc mua ở hãng nó đinlofng vòng như vầy : Thằng tàu bán 1 đồng cho thằng đức , thằng đức bán ra ngoài 5 đồng , thằng VN tới mua và bán ra 7 đồng , cuối cùng là thằng end user cuối lãnh đủ 😆 còn nếu mua trực tiếp thẳng từ các cty sx linh kiện từ tàu giá nó đươmg nhiên chie còn 2-3 đồng .
Conyzoides
ĐẠI BÀNG
4 năm
@palmtj27 hahahaa Bosch, Meyle,... những hãng Đức chuyên sản xuất cho xe Đức chắc toàn sản xuất ở TQ hết. Thằng tàu sản xuất theo tiêu chuẩn thằng Đức cũng k có giá một đồng cho cha nội đâu... linh kiện OEM nó còn có vài loại cơ. Xài hàng tàu thì tự an ủi nhau là chất lượng tương đương vậy thôi chứ thực tế thì giỏi chỉ 70-80% như hãng là cùng.
@Conyzoides cảm giác như bác đó thủ dâm tinh thần vãi!!!!
@Conyzoides bởi =]] ngày xưa còn làm dân văn phòng sáng cắp cặp đi làm chiều cắp cặp về ngành nghề méo liên quan gì đến mấy cái đồ này cũng nghĩ trong đầu " xe đức nên toàn linh kiện đức " đi thay đồ cũng toàn bosch bủng 😆 nhưng giờ chuyển ngành bán đồ cho đám dầu khí được các con hàng đi trước chỉ cho mới ngớ người ra từ đó áp dụng lên hàng oto thì lại càng vỡ mặt . ví dụ như cái cảm biến oxy đợt thay của bosch cái part no ngoài hộp hay trong hãng khỏi quan tâm mà bác cầm trên tay sẽ thấy 1 cái part no nhỏ dc in trên con sensor - PART NO NÀY LÀ PART NO GỐC CỦA NHÀ SẢN XUẤT CÁI CẢM BIẾN ĐÓ . search mấy trang tàu là ra ngay rẻ bèo nhèo .
không phải mỗi thằng này mà hàng hóa muôn vàn đều theo kiểu này hết , chính hãng họ sản xuất ít lắm . giống các tv sony dòng trung cấp trở xuống đâu dùng panel của sony mà dùng samsung và 1 thằng nào đó nữa.
Mua BMW cũ đi bạn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019