Tai nghe AirPods và AirPods Pro trong năm 2021 sẽ được làm tại Việt Nam

Didu
22/7/2020 11:19Phản hồi: 131
Tai nghe AirPods và AirPods Pro trong năm 2021 sẽ được làm tại Việt Nam
Tờ Digitimes nói ở thế hệ AirPodsAirPods Pro kế tiếp, một lượng nhất định của tai nghe mới sẽ được sản xuất tại Việt Nam sau khi dây chuyền của những đối tác đã sẵn sàng. Các thông tin nói rằng thế hệ thứ 3 của AirPods sẽ ra mắt vào đầu năm 2021 trong khi phiên bản nâng cấp của AirPods Pro là nửa sau của năm 2021.

Nguồn tin chỉ rõ một số lượng nhất định của tai nghe AirPods Pro mới sẽ được Inventec lắp ráp tại Việt Nam. Hiện tại AirPods Pro đang do Luxshare và Goertek đảm nhiệm sản xuất. Trong khi đó, Goertek cũng sẽ lắp ráp AirPods mới tại Việt Nam sau khi dây chuyền đã thử nghiệm thành công.

Tin đồn AirPods được sản xuất tại Việt Nam là có cơ sở khi được nhiều nguồn tin trích dẫn. Những hình ảnh AirPods Pro Made in Vietnam cũng đã có.

Nguồn: Apple Insider
131 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Apple thần thánh lại tạo công ăn việc làm cho lao động Việt Nam.
ngoanlh
TÍCH CỰC
4 năm
@Bạn và 500 Anh Em Ờ vậy đi , tạo công ăn việc làm cho lao động Việt. Để ăn lương Samsung mà mua đồ Apple xài nó kì quá
chickenbg
TÍCH CỰC
4 năm
@Bạn và 500 Anh Em Sự thật là airpod sản xuất tại Việt Nam từ Tết Nguyên đán 2020 mẹ rồi mà báo Công nghệ vẫn ghi 2021 ???
Xin thưa là công ty Luxshare Itc tại Vân Trung Bắc giang sản xuất rồi, nhượng lại đơn hàng Beats ko dây cho Foxconn New wing và hiện tại thì Goertek Bắc Ninh cũng chuẩn bị chạy airpod
@chickenbg Chuẩn luôn
@chickenbg ai chẳng biết người ta muốn nói đến cái tương lai sẽ tiếp tục làm ở Vn 😁
Rất tốt, tin quá vui, mọi thứ nên như thế, chuyển hết khỏi Tàu sang Việt đi 👍
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@crazysexycool1981 VN sẽ có nhiều việc làm và thuế hơn, hy vọng cũng ít ô nhiễm hơn
@gentlemanpro102 Gì chứ hàng của Apple chuyển từ Tàu sang Việt là A thấy vui lắm rồi 😁
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@crazysexycool1981 chưa thấy foxcom chuyển sang. Mới chỉ có đối tác của foxcom ở Vn và giờ thêm đội sản xuất tai nghe nữa
Phệu TMC
TÍCH CỰC
4 năm
Goertek vina quế võ Bắc Ninh
chickenbg
TÍCH CỰC
4 năm
@Phệu TMC Làm gì cần đồn? khi mà cả khu công nghiệp rồi bao nhiêu báo viết về việc công ty luxshare tuyển công nhân làm airpod lương 12 củ
Phệu TMC
TÍCH CỰC
4 năm
@chickenbg Thế cái tinhte này có ai ở đó không vậy.
Người ta phải nghe, rồi đọc các nơi. Về đây tổng hợp lại mới viết bài. Người chứ có phải thánh đâu bạn
chickenbg
TÍCH CỰC
4 năm
@Phệu TMC hàng rổ bạn ạ... Tinhte này no khác tinhte ngày xưa rồi.. giò chỉ mấy bài tào lao với dịch lại báo nước ngoài về đăng lại thôi... bác tra google thông tin airpod ở Việt Nam xem bao nhiêu bài
chickenbg
TÍCH CỰC
4 năm
@Phệu TMC Bác tra google xem bao nhiêu bài.. Airpod thường thì từ Tết, còn ban pro thì tháng 3
Việt Nam giành được kha khá nhà đầu tư sau khi đại dịch bùng phát
"Made in Vietnam", nghe thôi là đã thấy vui rồi
gdyoon
TÍCH CỰC
4 năm
@MID217 chỉ là " Assembled " thôi bạn nhé
@gdyoon Thôi kệ, có chữ Vietnam là được rồi 😆
iPhuc
TÍCH CỰC
4 năm
@gdyoon Box ngoài ma de in Vietnam rồi nhé bạn haha
18K
CAO CẤP
4 năm
@iPhuc Với mình thì nó làm ở đâu cũng không quan trọng lắm. Còn ở việt nam giảm trừ khâu vận chuyển xuống giá tốt hơn thì lợi cho người dùng (viễn cảnh)
Mr Dulo
CAO CẤP
4 năm
Quan trọng là làm ở việt nam giá có mềm hơn không kìa
@djbuj Vãi bác, nó đắt vì nó định giá dòng cao cấp, chứ đâu phải do nhân công cao thì nó giá cao. Giờ những dòng cao cấp đó nó giao cho china làm thì cũng đâu có giá rẻ hơn đâu.
@Bui Duy Loc không có đâu, giá của Apple gần như áp chung cho toàn cầu. Tùy mỗi nước dịch vụ vầ hạ tầng kỹ thuât ntn thì sẽ kèm thêm phí vào giá
djbuj
CAO CẤP
4 năm
@airwalker kk. đag suy đoán vậy thôi . nhưng airpods sx ở vn cũng làm giảm đi số ng thất nghiệp đáng kể. bắc ninh lần này phát triển dữ lắm đây
washi68
ĐẠI BÀNG
4 năm
@djbuj trong Adidas có nhiều phân khúc khác nhau, dòng đắt tiền phần lớn là Made in Vietnam cho dù có oder trực tiếp từ website của hãng cũng vậy
Thế là bọn seeder hết cào phím khoe Sam tạo công ăn việc làm cho dân Việt
@iCừu 01 Thế e có liệt kê thông số ung thư với ô nhiễm môi trường Ss tạo ra ko e? Để a cho ít thông tin
@gentlemanpro102 Tạo công ăn việc làm thì apple nó cũng tạo. Chứ ko chỉ riêng gì apple bạn ạ
@Dong_ho_the_ky_com thì mình bảo có nhưng ở VN không nhiều, nếu so với Sam thì có thế nói là chưa đáng kể
@gentlemanpro102 Ok men like
Sản xuất ở Việt Nam, mai mốt tinhte sẽ có nhiều leak của AP HEHEHEHE
Sản xuất và lắp ráp thực chất không giống nhau, tóm lại là lắp ráp hay sản xuất?
@Chưa tinh tế ! Lắp ráp nhé.
@Siêu nhân gầy Nó cũng hơi khó. Ví dụ một cái ô tô Made in Japan, thì chưa chắc tất cả các thành phần nó sản xuất ở Japan đâu
có tý VN
Mấy cty ở Bắc Ninh đang làm rồi mà. Nhìn chữ Made in Viet Nam trên vỏ hộp cũng thấy vui vui 😃
18K
CAO CẤP
4 năm
@Hiếu_Sad chỉ là " Assembled " thôi bạn nhé
iPhuc
TÍCH CỰC
4 năm
@18K Hộp giấy để Ma de in VN luôn bạn ei kkk
18K
CAO CẤP
4 năm
@iPhuc Vậy là trong ngoài không đồng nhất à bạn 😁
toanitvn
TÍCH CỰC
4 năm
Lắp ráp tại Việt Nam nhưng linh kiện lại là make in china. Khi nào linh kiện là Make in Việt Nam thì Việt Nam mới ngon được mới thu được nhiều ngoại tệ. Còn lắp ráp không chỉ ăn ít thôi. Dù sao cũng cảm ơn Apple đã hợp tác với Luxshare để người Việt có công ăn việc làm.
beeP970
TÍCH CỰC
4 năm
@toanitvn cái gì cũng phải từ từ từng bước bạn ạ, đâu ai tự nhiên bứng cả dây chuyền công nghệ cao vào ngay được mà chưa có phép thử nào. Mình nghĩ vấn đề là sớm hay muộn thôi, khi đã xây dựng được chuỗi cung ứng linh kiện tại VN thì ko có lý do gì ko sản xuất tại VN cả.
Jinnie KTL
TÍCH CỰC
4 năm
Mong có cái Store ở Việt Nam! Thôi
@18K ôi dào, đi trải nghiệm máy chứ trải nghiệm nhân viên đâu bác. tôi vào nếu có thể tự mở cửa, ai chạy theo sau là quay lại nói "anh k cần" luôn. thoải mái tự do
18K
CAO CẤP
4 năm
@RF Hiến Nguyễn Ơ hay sao lại không bác, bác đi làm việc gì người ta vui vẻ niềm nở thái độ tốt bác có thích hay không. Tiền bác trả nó bao gồm cả cái trải nghiệm nhân viên đó đấy.
Jinnie KTL
TÍCH CỰC
4 năm
@RF Hiến Nguyễn Xời bác so sánh các cửa hàng uỷ quyền của Việt Nam và stores thì stores rộng rãi thoáng mát cây cối nhân viên chuyên nghiệp hơn các kiểu mà
Jinnie KTL
TÍCH CỰC
4 năm
@RF Hiến Nguyễn Bác k hiểu thế nào là trải nghiệm dịch vụ rồi...thôi thì bác thích sao thì tuỳ theo ý bác
Apple thần thánh, nghe hay thế mà nhiều bác bảo là chưa là gì so với chất âm một số tai nghe không dây khác
18K
CAO CẤP
4 năm
@HpDellIBM Đúng là vậy đó bạn ạ. Nó chỉ tiện với hệ sinh thái và khả năng kết nối mượt mà thôi còn nói sâu về âm thanh thì thua nhiều
Thực tế thì đã sản xuất rồi. Hiện tại của công ty Luxshare tại Việt Nam đang sản xuất ngay cạnh nhà mình luôn
Assembled in VN thôi cũng đã đủ cho nhiều người có công ăn việc làm rồi 😁
Đừng vội mừng, nó không có giảm giá đâu, mà đặt 1 nhà máy sản xuất công nghệ cao, xả thải ra môi trường ghê lắm
cái nào cũng có mặt trái của nó cả
Sắp có hàng việt nam xuất khẩu rồi 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019