Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Tai nghe không dây có thể cắm thẻ nhớ AirAux AA-ER6

AllLove
15/8/2022 15:31Phản hồi: 47
Tai nghe không dây có thể cắm thẻ nhớ  AirAux AA-ER6
AirAux là thương hiệu âm thanh anh em có thể gặp rất nhiều trên shopee, lazada, banggood... Mình mua sản phẩm đầu tiên của thương hiệu này là chiếc tai nghe có dây AirAux AA-GB3.

Trải nghiệm đầu khá tốt, đợt rồi AirAux ra sản phẩm mới AA-ER6 ở trên Banggood nên mình cũng tự tin mua 1 cái. Mình thích tai nghe này bởi nó hỗ trợ khe cắm thẻ nhớ, giờ đây khỏi cần thiết bị di động làm nguồn phát nữa tiện lợi vô cùng anh em à.

Khe cắm thẻ nhớ được giấu khá kỹ tăng tính thẩm mỹ. Vài lần đầu sử dụng anh em sẽ phải đi tìm nó đó

Tai nghe có dây AirAux AA-GB3 giá 500K - Tai nghe không dây AirAux AA-ER6 giá 600K

Mình thích thiết kế của AA-ER6 rất nhiều nút bấm nên thao tác khá thuân tiện. Từ dưới lên lần lượt là nút bật nguồn, cổng sạc USB-C, đèn báo pin, jack âm thanh
  • Nút giảm âm lượng, tăng âm lượng kiêm chuyển bài.
  • Ở giữa nút tăng giảm âm lượng là nút tạm dừng. Nhẫn giữ để chuyển qua lại giữa chế độ phát nhạc trên thẻ nhớ, bluetooth. Khi kết nối bluetooth anh em bấm 3 lần để vào chế độ game mod - được quảng cáo với độ trễ cực thấp. Mình nghe nhạc thì cả 2 chế độ game mod và bình thường không có nhiều khác biệt.
  • Cạnh nút tăng âm lượng là khe cắm mic.
Thiết kế jack tai nghe và jack âm thanh có thể tháo rời cũng là điểm cộng.
Độ hoàn thiện của sản phẩm mình cũng đánh giá cao vượt mong đợi ở giá 600K.
  • Cảm giác đeo tốt, khá thoải mái với trọng lượng 260g.
  • Khả năng điều chỉnh kích thước cũng rất tuyệt vời với từng nấc nhỏ (10 nấc mỗi bên tai). Khi điều chỉnh kích thước tai nghe cũng phát ra âm thanh nhỏ mình rất thích điều này.
Được trang bị led RGB. Có thể bật tắt bằng cách click đúp nút nguồn
Tích hợp pin 400mAh sạc 2h, thời gian nghe nhạc lên tới 50h mình thấy khá ổn. Thực sự chưa bao giờ mình đeo tai nghe liên tục 2h nên không kiểm tra được thông tin này.

Về chất âm, AirAux AA-ER6 sử dụng bluetooth V5.2 mình thấy âm thanh khá sạch, không có độ trễ, khá cân bằng. Kích thước loa 40mm bởi vậy âm trầm cũng khá ổn, chỉ dừng lại ở mức ổn thôi anh em nghe edm thì không được.

Khả năng kết nối của tai nghe cũng rất ổn. Mình đi loanh quanh phòng này sang phòng kia nhưng không hề bị vấp tiếng.

Quảng cáo

Tai nghe cũng khá thông minh khi gắn thẻ nhớ thì nó sẽ phát nhạc trên thẻ nhớ luôn.
  • Lần đầu bật tai nghe nghe sẽ luôn ở chế độ bluetooth và sẽ tự kết nối với nguồn phát chỉ sau 3s khá ổn phải không anh em.
  • Cắm dây thì tai nghe sẽ tự động tắt bluetooth
  • Có thông báo khi max âm lượng

Có 1 chi tiết nhỏ này mình nghĩ anh em cũng thích đó là tai nghe có thông báo bằng tiếng anh khi anh em thực hiện 1 tác vụ nào đó. Ví dụ như bật nguồn tai nghe sẽ báo “Power on”.

Chế độ nghe và trả lời cuộc gọi trên điện thoại cũng hoạt động tốt. Dễ thao tác. Anh em vẫn có thể trả lời cuộc gọi khi không gắn mic trên tai nghe nhé. Kiểu đang nghe nhạc mà gắn cái mic vô để lỡ có người gọi thì trả lời nó hơi vô duyên anh em nhỉ.

Tổng kết lại với mức giá 600K mình thấy đây là 1 lựa chọn thực sự tốt. Có thể gập gọn khi đi du lịch, chất âm ổn, kết nối phong phú, hoàn thiện tốt, đặc biệt là hỗ trợ phát nhạc trên thẻ nhớ.

Hi vọng qua bài chia sẻ này anh em sẽ lựa chọn được sản phẩm phù hợp với nhu cầu sử dụng của bản thân. Anh em theo dõi kênh YouTube và Fanpage của mình ở phần chữ ký để xem thêm nhiều sản phẩm nhé. Cảm ơn anh em.

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

47 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hết loại đồ âm thanh để review sao mà review đồ âm thanh không tên tuổi gì vậy bạn
@toilachi9 Là sao bạn mình chưa hiểu ý bạn.
@botti chris review là phụ khoe khá giả là chính. nói chung đồ rẻ không đủ tầm phát biểu
@botti chris Gọi nôm na là hàng nhật...tảo!
@trungbeo2020 Bạn có đi làm thì bạn có tiền mua bất cứ thứ gì trong tầm tay bạn, người ta muốn mọi người có thể sài đồ tốt, đẹp chứ 1, 2 ngàn đô có là cái gì mà khoe
Nghe cũng hấp dẫn đó.
@N2X Thư giãn 1 chút hay nghe sách nói quá tiện bạn
Hoàn thiện cũng khá tốt nhỉ, vụ gắn thẻ nhớ vào tai khá độc luôn, mà như vậy thì tai nghe có bị nhanh nóng không bác.
@AllLove hay nhưng ít người dùng đến, những người thích như b không nhiều. Vì kết nối với điện thoại internet cái gì cũng có sao phải mất công copy vô thẻ nhớ làm gì cho mất thời gian.
@cuong199128 đúng là thời bây giờ có internet thì cái gì cũng có, nhưng nhạc offline vẫn là 1 lựa chọn tiện lợi hơn khi chả cần phụ thuộc vào kết nối, chỉ cần cầm mỗi cái tai nghe đi cũng nghe đc nhạc. Hơn nữa tính năng này cũng đơn giản và chẳng hề đắt đỏ gì
@cuong199128 Kết nối bluetooth nóng máy và hao pin bạn. Chép vào thẻ nhớ nó tiện hơn nhiều chứ. Điện thoại còn phục vụ công việc.
@O.R.A.N.G.E Chính xác bạn. Không cần phải kết nối điện thoại đỡ hao pin, nóng máy.
con này bật max volume thì có bị lọt âm thanh ra ngoài ko bác? Và nếu có thì lọt ở mức độ nào?
@O.R.A.N.G.E Mình thử ở phòng yên tĩnh cách 60cm thì có nghe thấy âm thanh nhưng ko rõ lời ca sĩ khi max volume.
Erix
TÍCH CỰC
2 năm
Phù hợp du lịch, đi bộ, kết nối đt ngó k ôn, nếu ai xài smartwatch cũng v, kết nối liên tục khá nóng watch
@Erix Chuẩn luôn bạn. Điện thoại còn để xử lý công việc nên mình cũng ko thích sài bluetooth trên điện thoại. Nóng máy lại hao pin
Link mua nè anh em: https://bit.ly/AirAux_AA-ER6
Mã giảm giá: BGVNAAER6
Tai nghe bluetooth headphone có tích hợp thẻ nhớ có hãng HOCO mẫu W23, W30 dưới 300k trên shopee hình thức đẹp.
@tuyen_kientruc2013 Giá cũng tốt quá bạn nhỉ. Nhưng nhìn ko nét như AA-ER6. Nói chung mức giá đó quá ổn áp
không bằng airpod max
@trungbeo2020 Chuẩn luôn bạn. Ipod max có khe cắm thẻ nhớ ko bạn nhỉ
có thẻ nhớ thì sinh ra phải sao chép dữ liệu, thay đổi nội dung liên tục, sau này có tai nghe sử dụng hệ điều hành riêng, có sẵn Spotify hoặc AM, có kết nối data thì mới gọi là hay!
@j_cage Chờ các pháp sư thôi. Họ làm đc mà có lẽ giá thành nên ko ai mua
apupi
ĐẠI BÀNG
2 năm
mình thì kết duyên với em này cũng dc 3 năm rồi, đi thể dục rất cơ động dc cái em nó có thể connect 2 em điện thoại cùng lúc nên rất tiện lúc chạy xe máy. các bro tham khảo nhé
@apupi Mã gì đó bạn
BlackPanda
ĐẠI BÀNG
2 năm
Bạn thử test tính năng khi kết nối BT với máy tính và dùng mic thì có còn nghe được Stereo hay không giúp mình nhé. Vì bình thường thì các tai nghe Bluetooth khi kết nối với máy tính mà dùng mic thì chỉ nghe được mono hoặc là lúc mình nói thì sẽ ko nghe được luôn nên chơi game rất là bực 😃. Tại thấy hãng qc là tai nghe gaming nên tò mò về tính năng này

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019