Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Tai nghe không dây thực sự Sony WF-1000X sắp bán ở VN, giá 4,9 triệu

cuhiep
28/9/2017 16:27Phản hồi: 115
Tai nghe không dây thực sự Sony WF-1000X sắp bán ở VN, giá 4,9 triệu
Tin vui cho anh em thích tai nghe không dây hoàn toàn với chất lượng âm thanh tốt hơn, cách âm tốt hơn và nhìn bớt dị hơn AirPods là Sony sắp bán ra WF-1000X tại thị trường Việt Nam với giá khoảng 4,9 triệu đồng. Thời gian là khoảng tháng 10 này. Mình từng nghe thử tai nghe này và khá hài lòng về chất lượng âm thanh, khả năng chống ồn, kích thước nhỏ gọn cũng như chiếc hộp sạc lịch thiệp.

Mời anh em xem thêm trong bài này:

https://tinhte.vn/ifa17/thao-luan/trai-nghiem-nhanh-tai-nghe-khong-day-thuc-su-sony-wf-1000x.2722417/?page=1

115 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

GomuGomuno
ĐẠI BÀNG
7 năm
Sony thì âm thanh tốt hơn.
Airpod thì thông minh, tiện lợi hơn. Còn đẹp zai hơn nữa 😆
Thảo T Lê
ĐẠI BÀNG
6 năm
@phamnamha93 Mới vô bạn phán liền “vẫn nhiều người ảo tưởng tai nghe Apple chất lượng tốt, âm thanh tốt, cách âm tốt v...v” câu đó ko chê bai ko phải anti à?
Thảo T Lê
ĐẠI BÀNG
6 năm
@phamnamha93 Những cm ấy người ta nói về cảm nhận của ng ta khi sử dụng, bạn có thể thấy ko good bạn có quyền nói, ng ta thấy good ng ta có quyền nói, bạn bay vô phán “rất nhiều người ẢO TƯỞNG???” WHY?.
pnh268
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Thảo T Lê Thế có biết cách họ nói ko. Họ còn so sánh này nọ nữa. Bạn bảo mình có quyền nói thì mình nói, đúng sai người ta đọc khắc tự biết.
pnh268
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Thảo T Lê Bạn có nhận định của bạn, bạn khẳng định mình là anti thì tùy bạn thôi, mình cũng chả mất cái j.
shensai_1
TÍCH CỰC
7 năm
pin hơi ít. K thì cũng lấy 1 đôi
titichu24
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ngon, Cố lên Sony ơi & hãy trở lại vị trí của mình ngày nào. Mình vẫn thích đồ Nhật nhất.
Hùng Levis
ĐẠI BÀNG
7 năm
Của apple nhìn thì đẹp đấy nhưng đeo vào nghe ko sướng với đau tai nữa
melomane
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Hùng Levis Chắc ông nay chưa đeo tai earpod rôi
@Hùng Levis Tai apple nghe là ko đau tai nhất rồi =)))) nó ko đút sâu.
yoshinoone
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Hùng Levis một thanh niên chưa bao giờ đeo cho biết =)))
Thảo T Lê
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Hùng Levis Bạn nói hơi ngược đó, sony mới đau tai chứ airpods mà đau dc cũng hài :3
Chipset 925
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đọc cái tít tò mò đến nỗi phải vào đọc "tai nghe không dây thực sự", "tai nghe không dây hoàn toàn" là cái gì.
Từ ngữ tiếng Việt giờ phong phú quá.
romero
TÍCH CỰC
7 năm
@Chipset 925 Có nghĩa là nó ko có dây nối giữa 2 tai như mấy loại bt thường chứ sao
mkchen
TÍCH CỰC
7 năm
@Chipset 925 toàn từ cũ mà, do bác không hiểu thôi haha
Chipset 925
ĐẠI BÀNG
7 năm
@romero Vâng, thì mình nói tiến Việt phong phú mà, do chưa hiểu. Mấy cái tai nghe Grab bike hay đeo chắc cũng theo chuẩn này nhỉ.
sonnb
TÍCH CỰC
7 năm
@Chipset 925 Tôi chẳng thấy có vấn đề gì với mấy từ này. Bạn có vẻ hơi thích bắt bẻ các mod, nhất là cuhiep. Có rất nhiều loại không dây (wireless) nhưng vẫn có dây nối giữa 2 tai.
Masterok
ĐẠI BÀNG
7 năm
@sonnb Rõ ràng, rành mạch. Cho bác 1 like
1ink
TÍCH CỰC
7 năm
quan điểm cá nhân là xấu vãi 😁
Khó đấy, tai nghe kiểu này phải thẩm mỹ nữa, khéo trai, gái nhìn vào tưởng mình bị khiếm thính thì bỏ con mẹ.
@tichchu2203 Tai này nên hạn chế tối đa đeo ngoài đường,ko lại gặp cướp giật hoặc rơi thì khổ 😁
Sony VN dạo này có vẻ bớt "chảnh" hơn rồi 😁
hdo2
TÍCH CỰC
7 năm
@kekk Thực tế là 3 năm trở lại đây đồ âm thanh Sony ở VN giá tốt hơn so với các thị trường khác ấy :D
Đeo tầm 1 tiếng trở lại thì được chứ cứ đeo hoài trên tai thì k chịu nổi.
Đang dùng tai nghe nhạc inear, tầm tiếng là phải nghỉ cho tai nó thở chứ bí kinh khủng, được cái cách âm tốt nhưng k tốt cho việc đeo lâu.
long2004
TÍCH CỰC
7 năm
@songoku_1206 Mấy con inear rất khó chịu nếu đeo lâu vì bí tai, ngoài ra cũng không tiện khi cần nói chuyện với bên ngoài lại phải bỏ tai nghe ra.
@songoku_1206 Em cũng ko ưa in ear,âm trường loại này tệ quá,ko có chiều sâu gì cả,nghe giả tạo,nên phải sắm thêm con on ear akg k420 và con earbud yuin pk2 nè
cayowl
TÍCH CỰC
7 năm
Rất nhiều ng đeo inear xong tháo ra không chịu vệ sinh tai nghe cũng như lỗ tai. Nhìn ghê luôn 😔
Mình thì vẫn trung thành với earbuds của senn. Cảm giác đeo thoải mái, kèm miếng mút đệm vừa dễ thay vệ sinh vừa cách âm + tăng bass.
ltqsoft
ĐẠI BÀNG
7 năm
@cayowl Để nguyên vậy cho lũ bạn khỏi mượn... :v
Saigonam
TÍCH CỰC
7 năm
Lâu lắm mới thấy trên tinhte có 1 thứ dám hơn đồ Apple 😃
Chắc ko vậy ad? Làm sao giá tốt như vậy đc? Con XZ Premium lúc trước ông nào bảo 15tr rồi lúc nó về là 18tr rưỡi đó thôi.
@khanhduy.39n Chắc cũng đúng. MDR 1000X $400 cỡ 10tr, con này $200 thì khoảng 5tr cũng phải.
mình thấy airpods ổn hơn, hộp đựng nhỏ gọn, mình hay nhét vào túi nhỏ trong quần jean vừa vặn. Còn tai Sony này thì nhét túi quần hơi cộm.
@vicenzow800i ALAC
.Tín.
ĐẠI BÀNG
7 năm
@vicenzow800i cơ mà tầm giá đó mà mua nghe nhạc thì quỳ :v
@.Tín. tai nghe ko nghe nhạc thì nghe gì vậy bạn?
.Tín.
ĐẠI BÀNG
6 năm
@vicenzow800i ủa, mình BL cái nồi gì v ta :|
melomane
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nghĩ làm sao mà cái tai nghe này lại hơn tai nghe của AirPods của Apple.
@melomane thực sự là k muốn trả lời nhưng thấy cmt mà bất bình quá. Vâng hàng apple của bác chất âm siêu siêu đỉnh đc chưa :v
@melomane Em thích bác rồi đấy :v,nhưng em rất tiếc phải thông báo với bác là bác sắp phải về lại hành tinh của mình rồi :p
gianghcmzzz
ĐẠI BÀNG
7 năm
@melomane e xin vào cười nhẹ với thớt cái 😃
jackduy
TÍCH CỰC
7 năm
Con này thì sao nghe nhạc ko cần đt chống nước tốt ....
phuonglv1973
ĐẠI BÀNG
7 năm
@jackduy Âm thanh tốt, chống nước không biết vì chưa dám thử (xót tiền).
jackduy
TÍCH CỰC
7 năm
@phuonglv1973 Con này hay lắm chỉ cần có dt tới lắc đầu là từ chối giật đầu là nghe tiện vô cùng
vinhbao1989
ĐẠI BÀNG
7 năm
Dùng cái này thoải mái nhất
iLi
TÍCH CỰC
7 năm
hộp sạc hơi to, nhưng thời gian sạc được ít, hơn airpods cái chống ồn,

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế