TTBC23

TTBC23

Tai nghe nào để mang đi làm, đi du lịch ?

cuhiep
11/7/2023 16:37Phản hồi: 98
Tai nghe nào để mang đi làm, đi du lịch ?
Với anh em thích nghe nhạc thì tai nghe là hành trang không thể thiếu trong các chuyến đi xa nhà. Tai nghe bây giờ còn là thiết bị cách âm cá nhân rất tuyệt vời nữa nên nó lại càng hữu ích hơn cho anh em khi ở trên xe, tàu hay ở các nơi công cộng mà muốn nghỉ ngơi, hay tập trung làm việc hơn. Xin giới thiệu với anh em 3 bộ tai nghe mình đang mang theo trong chuyến du lịch 20 ngày ở Mỹ hè 2023 này.

Lưu ý: không có review về chất âm, anh em nào quan tâm chất âm không nên đọc tiếp.

1 - Abyss Diana V2 + Chord Hugo2

Cồng kềnh nhất trong 3 tai nghe mình mang theo, nghe ít nhất, nhưng nghe đã nhất. Mình mới biết đến tai nghe Abyss từ năm ngoái khi mượn được từ 3kshop chiếc Abyss đầu bảng AB 1266 Phi TC trên tay. Lúc đó nghe thử thấy tuyệt vời quá nhưng to quá nên không quan tâm. Sau này tìm đọc và mua chiếc Diana V2 này nhỏ gọn hơn, nhẹ nhàng hơn, rẻ hơn nên mua về nghe.

So với các tai nghe cho âm thanh chất lượng cao mình từng thử cũng như đọc thấy thì dòng Diana của Abyss có kích thước nhỏ gọn và nhẹ nhất (chỉ 330 gram và gập lại rất gọn). Một điểm cộng nữa của Diana V2 nói riêng hay dòng Diana nói chung đó là nó được làm từ vật liệu cao cấp, hoàn thiện tỉ mỉ, chất lượng cao, anh em nào khó tính, thích đồ xịn thì thấy nó vượt trội hơn hầu hết tai nghe khác trên thị trường.

Về âm thanh thì mình hài lòng với Diana V2 trong tổng thể liên quan đến sự nhỏ gọn, chất lượng hoàn thiện cũng như mức giá của nó. Kỹ hơn về âm thanh thì hôm nào tiện mình sẽ nhờ bạn Nhật bên Audio Tinh tế chia sẻ với anh em nhiều hơn. Mình cũng không phải là người quá cầu kỳ về âm thanh, chỉ là thích nghe nhạc.

Mình dùng Chord Hugo2 để đánh với Diana V2 này. Bộ đôi không chỉ cho âm thanh hay mà còn có thiết kế, hoàn thiện tuyệt vời. Diana V2 được làm ở Mỹ còn Hugo2 thì làm ở Anh. Trên đời còn rất nhiều bộ đôi tai nghe + headamp mà anh em có thể tìm được mang lại các trải nghiệm khác nhau, phù hợp với từng gu của mỗi người khác nhau hoặc vượt trội hơn cặp này của mình nhiều.

Mình từng giới thiệu một phiên bản Abyss Diana cao cấp hơn:

Trên tay Abyss Diana TC: tai nghe từ phẳng 115 triệu có gì hay

Abyss Diana TC thuộc dòng tai nghe nhỏ hơn và rẻ hơn mà Abyss đang bán khi so với dòng cao cấp AB1268. Những gì Diana TC có được là kiểu dáng nhỏ gọn, mỏng, dễ dàng mang đi. Tiếp theo đó là chất lượng hoàn thiện sản phẩm tốt…
tinhte.vn

2 - Bang & Olufsen Beoplay H95

Mình thích dùng H95 trên máy bay nhất nhưng cũng dùng nó ở các dịp khác khi cần một sự thoải mái riêng tư, nghe nhạc một mình, và đặc biệt là không muốn nghe âm thanh ồn ào từ loài người xung quanh. Mình dùng tai nghe không dây của B&O từ lâu với các dòng H8, H9 và rất hài lòng với dòng cao hơn H95 này không chỉ vì âm thanh mà còn vì thiết kế, hoàn thiện.

Giống như bộ đôi bên trên thì mình quan tâm nhiều hơn đến thiết kế, hoàn thiện, vật liệu bên cạnh âm thanh hoặc thậm chí là quan tâm nhiều hơn âm thanh. Rất may là H95 chơi được nhạc mình hay nghe rất hợp và hài lòng với mình.

Quảng cáo

Khi sử dụng H95 thì mình thích đó là hai cái vòng chỉnh âm lượng và chỉnh độ chống ồn. Nó là vòng xoay lớn và có răng để khi dùng anh em dễ dàng cảm nhận được thao tác. So với việc vuốt vuốt để tăng/giảm cái gì đó thì hai cái vòng này nó cũ hơn, truyền thống hơn nhiều.

Hai cái đệm tai nghe bằng da mềm và êm khi đeo vào cũng là điều mình thích không chỉ ở H95 mà các dòng tai nghe H8, H9 khác của B&O. Càng dùng mình thấy nó càng mềm, càng bóng đẹp giống như phản ứng của các vật bằng da khác. Màu nâu của H95 cũng rất đẹp tuy hơi lớn, nhưng mắt mình thích màu này hơn là các màu khác. Lúc H95 mới ra mình có mua màu xám vì chưa có lựa chọn màu này, sau này mình đổi qua màu này và hài lòng.

Trên tay Bang & Olufsen H95 màu hạt dẻ

Màu này nhìn đầm hơn, nam tính hơn và đứng đắn hơn. Anh em mua H95 thường là nam và lớn tuổi chút nên màu này là màu đúng đối tượng. H95 là chiếc tai nghe không dây, chống ồn trùm đầu, che tai cao cấp nhất của B&O cũng như đắt tiền nhất trong phân…
tinhte.vn

3 - Apple AirPods Pro 2nd

AirPods Pro 2nd này không chỉ cho cảm giác đeo đơn giản, thoải mái mà chống ồn và thông minh cũng rất đã. Mình dùng chính khi trên máy bay cùng với H95 vì pin nó không dài hơn chuyến bay nửa vòng trái đất. Và dĩ nhiên dù thoải mái đến đâu thì đeo vài tiếng một vị trí cũng khó chịu, cần sự thay đổi.

Quảng cáo

AirPods Pro còn được mình dùng để gọi điện thoại, họp hành, nghe video, xem phim…

Nếu tính về tổng thể: âm thanh, chống ồn, thoải mái khi đeo, thông minh, tiện dụng, nhỏ gọn, kết nối… thì không có cái tai nghe nào khác trên đời có thể hơn được AirPods Pro thế hệ 2 này cả.

Đánh giá sâu AirPod Pro 2 - 2022: Pin 6 tiếng, khử ồn khủng khiếp, chất âm ngon | Viết bởi tohaitrieu

AirPod Pro 2 là sản phẩm mình chú ý nhất trong loạt sản phẩm Apple ra mắt năm 2022. Không phải iPhone 14 Pro Max, không phải Macbook hay iPad với chip M2 mà chỉ duy nhất AirPod Pro 2022 mà thôi. Sau gần 3 năm sử dụng AirPod Pro 1 dù vẫn còn rất…
tinhte.vn

Kết luận: Anh em nên có tai nghe khi đi du lịch

Ưu tiên hàng đầu là một chiếc AirPods Pro vì nó có cách âm và thể hiện âm nhạc cũng tốt. Có thể dễ dàng lôi ra sử dụng. Kết nối cũng đơn giản, nhanh chóng.

Ưu tiên thứ hai là H95, một chiếc tai nghe với tính năng như AirPods Pro nhưng âm thanh nhỉnh hơn chút, hoàn thiện và thiết kế vật liệu tốt hơn.

Ưu tiên ba là một chiếc tai nghe để nghe nhạc chất lượng cao hơn cho anh em nào nghiện nghe tai nghe hay chơi tai nghe. Bộ của mình là Abyss Diana V2 và Hugo2.

Trên thị trường ở cùng phân khúc 3 tai nghe mình dùng còn rất nhiều lựa chọn khác. Nó phù hợp với mỗi người về sở thích nghe âm nhạc, ngân sách, khả năng mang vác… Anh em hãy chọn một, hai hoặc ba cái phù hợp nhất với anh em.
98 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đã thử nhiều và hiện tại duy nhất cái neckband trong túi, có thể mình đã cố đú theo ae nhưng sự thật là mình ko thích nghe nhạc =))
@huykhanh95hup Airpods Pro 2 cho tất cả nhu cầu
@Rinb Đợt sale giá dưới 5tr
https://shopee.vn/Apple-AirPods-Pro-2nd-gen-(2022)-i.88201679.17889100795
Airpod series là một tượng đài cho sự thuận tiện.
@Hạt mè bé xíu chuẩn, nghe có thể không hay nhưng tiện dụng thì số 1
@Hạt mè bé xíu Chuẩn, mang ap đủ cân mọi thể loại nếu k quá khắt khe về nhu cầu âm thanh😃

Nếu đi máy bay thì ngoài ap nên mang theo 1 tai nghe có nc thật tốt để ngủ cho dễ😃
nhà em nghèo chỉ AirPods pro 2
Apple là chân ái. Thao tác dễ. Mấy hãng khác vứt
@see022 Chú em khét đấy nhỉ 😃
@see022 =) tư duy cái lỗ ghèn à
Airpods Pro mọi lúc mọi nơi, trời này mà nhìn mấy cái tai chụp là thấy ngán rồi 😆
Tai nghe của Apple nhé.
Airpod, airpod pro, tai nghe kèm điện thoại iPhone xưa.
Tai nghe Apple đang thống trị thế giới.
Hầu hết nhà nào cũng có ít nhất 1 tai nghe Apple.
Đẹp, pin lâu, bền, đeo êm tai, đi ngủ đeo đc, đi chơi đeo đc, chạy đeo đc... Các hãng cũng phải nhái theo mẫu mã Apple.
Vậy chỉ có 1 lựa chọn duy nhất: MUA TAI NGHE APPLE
@tinhdg Chuẩn rồi. Đồng bộ và tiện ích thì nó đỉnh nhất. Nhưng chuyên nghiệp thì lại số ít.
Lee Chau
TÍCH CỰC
4 months
Đang xài con neckband này âm thanh hay, chống ồn tốt, pin ngon hơn true wireless với đeo lên cổ nhìn cũng giống 1 món thời trang...!!! 🙃🙃🙃🙃🙃
@Lee Chau mấy con này pin trâu, phù hợp đi xe hay bay dài, cũng không sợ rớt khi ngủ. Trước mình bay dài hay xài con của Samsung u flex pro, pin tới 12 tiếng, thoải mái không sợ hết pin
Lee Chau
TÍCH CỰC
4 months
@thientuan83 Đúng rồi kiểu đeo lên như 1 phụ kiện ấy tạo điểm nhấn...!!! 😁😁😁😁😁
nammon72
ĐẠI BÀNG
4 months
@Lee Chau em thấy bồ em cũng dùng con này để đi field trip mà thấy chỗ nhựa hay cao su gì đó bị bong rùi 😔(
Lee Chau
TÍCH CỰC
4 months
@nammon72 Bong luôn à...mình thì 2 chỗ cuối hai bên chỗ mấy cái nút bấm thì bị đen đen thôi mà do đeo cổ nên màu sắc sẽ không còn đẹp như lúc mới mua nữa vì cọ sát nhiều...!!!
Khôn như mày :D
Lee Chau
TÍCH CỰC
4 months
@nammon72 Mua cho con đó cái khác hết bong liền...!!!
Khôn như mày :D
tai trâu nghe tạp thì ap pro2 là hoàn hảo
Airpod pro dùng 3 năm nay, đúng là thứ đáng tiền nhất nhà táo
| Sent from Mr.Anderson Using IPHONE 14 PROMAX 1TB |
@Mr.Anderson Có hay bị lỗi 1 bên tai nghe ko sạc hay ko kết nối trong suốt thời gian đó ko bạn? Mình bị bên tai nghe phải Airpod Pro 1 đến Airpod Pro 2 (tưởng ổn nhưng ko ổn) chưa đầy 1 năm.
Chơi cobo này là ổn nhất. Bộ thu chất lượng cao, kèm tai nghe có dây. Ngon hơn 69 lần cái ai bót. Vì sam sam cũng bỏ 3,5 rồi. Pin 10 tiếng.
TAMMANTRAN
ĐẠI BÀNG
4 months
@hackieuhoang chi tiết hơn về combo này đi fen
@hackieuhoang Trông nó bẩn quá 😆
@hackieuhoang chất âm thì cứ cắm jack 3.5mm là tốt nhất bác nhỉ
@TAMMANTRAN Trước có mua tai icon X của Sam. Rơi mẹ mất 1 tai nên ức chế vãi. Nên mua bộ này. 1 bộ thu Ugreen và tai nghe OPPO. Giá tầm 1,5tr thôi mà.
@tuansiro Thế nó mới nồi đồng cối đá. Tha đi khắp nơi cả năm trời mà bác. Trước có icon X nhưng bị rơi mất 1 tai.
Nhà chủ tịch không thiếu thứ gì.từ cái bấm móng tay
E thì đang combo WH-1000XM4 để nghe khi ở công ty, quán cafe, khách sạn hoặc ở nhà mà ko làm phiền người khác. AP2 khi đi tàu xe máy bay thể dục vì nhỏ gọn tiện chứ con kia to quá lấy ra vào hơi bất tiện.
cancel1909
ĐẠI BÀNG
4 months
@Doan Phu Hoa mình cũng mua cái wh1000xm4 nhưng mà nó đổ mồ hôi khi đeo quá.
@cancel1909 Mình dùng toàn trong phòng máy lạnh vs cơ địa cũng ít mồ hôi nên ko bị vậy.
Mộc9
ĐẠI BÀNG
4 months
Air pods
romero
TÍCH CỰC
4 months
Airpro tiện nhất, ae dùng pro2 cho hỏi hơn pro1 nhiều ko, pro1 của mình pin kém rồi 2-3h là tèo.
@romero Con của bạn có bị 2 tai hết pin k đồng thời không. Kiểu 1 bên hết còn 1 bên vẫn còn 30-40%. Thanks!
@huyanh995 Bệnh này Apple chưa bao giờ khắc phục, kể cả con Pro mới nhất.
@NGUYỄN TRỌNG ÂN Mình không bị cho tới gần đây, sau suýt soát 3 năm dùng, đoán là do 1 bên chai nhanh hơn.
@huyanh995 Bên tai phải bị nhé vì thường xuyên kết nối bậy bạ dù để trong hộp.
@NGUYỄN TRỌNG ÂN Mình tưởng chỉ có mình mới bị, ai ngờ cũng nhiều người bị vậy
Mình hay đi tàu điện và đi bộ nhiều, mang tai nghe chụp tai thì nhạc hay nhưng mà bị cái nóng quá, đi một vòng là ướt nhẹp cái lỗ tai. Airpod vãn là chân ái
@ThikCông Nghệ Mình thấy bên Mỹ bà con đi bộ, đi metro đeo loại chụp tai rất nhiều trong mùa lạnh. Hehe
@Tweener Lob xứ lạnh thì chụp tai giữ ấm sẵn nghe nhạc chống ồn là chân ái. Chứ VN nóng thấy bà có cần làm ấm tai đâu. Sai quá sai.
@NGUYỄN TRỌNG ÂN Đồng ý nên VN mình ngoài đường ít ai đeo đi bộ lắm.
@Tweener Lob Nếu có thấy thì thấy đeo ở cổ nhiều hơn là đeo lên tai nghe 😁. Style đẹp là 9.
Đã nghe thử Bose Quiet Comfort earbuds 2, Sony wh-1000xm5 nhưng cuối cùng chọn 2 con Galaxy buds 2 Pro, cho mọi lúc mọi nơi.
@giangchaugc Sao vậy, Bose ko ổn à? Nghe nhạc và chống ồn đỉnh lắm mà, ngta khen đeo cũng ok mà.
@NGUYỄN TRỌNG ÂN Đeo rất ok, ôm tai hơn Buds 2 pro, âm cũng khá ok, nhưng kết nối không ổn định, mình thử buổi sáng hôm đó mà đc lúc lại lỗi, chán!. Còn cách âm thì cũng ok, nhưng thực sự không hơn buds 2 pro nhiều, vẫn nghe thấy tiếng bên ngoài, không như mình kỳ vọng lúc xem trên youtube!
@giangchaugc Vậy mà các reviewer nói đeo nghe như bị điếc khi bật chống ồn vậy. Chắc PR nói quá và nhận lương gì ko.
@NGUYỄN TRỌNG ÂN Mình khá là khó ngủ, nên khi xem youtube đã rất kỳ vọng vào khả năng cách âm của dòng này, nhưng khi thử thì vẫn có thể trao đổi nói chuyện được với người đối diện (đã chỉnh chế độ cách âm tối đa trong app của bose), vẫn nghe thấy tiếng xe cộ (tuy nhỏ), lại dính vụ kết nối cả buổi sáng đc lúc lại lỗi nên lại quại lại mua 2 con buds 2 pro.
Chọn qua chọn lại thì gần như có mỗi Apple là hãng làm tai nghe duy nhất fit dc với nhu cầu của số đông.
@bhuubao Hic đó cũng là 1 kiến cá nhân. Thek tui thì tai mghe Bphone mới là đỉnh của chóp. Hahaha
@pond1597 Tai nghe Bphone truyền được cả nhạc lốc lếch 24 bit 192 KHz "tương đương chất lượng đĩa than" cơ mà, xịn như vậy thì xài mới đáng 🤣
apr cho ip, beats studio bud cho laptop. happy weekend ae

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2023 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019