Tại sao bạn có thể bị nhiễm bệnh trên máy bay? Phòng chống thế nào?

TMDuy
28/11/2011 4:10Phản hồi: 101
101 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nam.gl
ĐẠI BÀNG
12 năm
Những điều tưởng chừng như đơn gian,nhưng khó thực hiện..
Cảm ơn người viết bài...rất cần thiết...bài viết hay..lấy ý nài viết này có thể áp dụng vệ sinh ngay trong nhà mình đang ở,và cách sinh hoạt thói quen ăn uống ngoài đường..cũng là điều bổ ích thiết thực.
hi,em chửa đi máy bay nên chắc k cần lo lắng lắm
......

oh thế mình phải cẩn thận mới được
Oxi
CAO CẤP
12 năm
Hồi giờ chưa biết đi máy bay là gì, khỏi sợ bệnh! haha...
linhmoitote
ĐẠI BÀNG
12 năm
Khiếp quá, đọc bài viết của bác chủ thớt thì có lẽ chẳng ai dám lên máy bay nữa. Tôi đã đi trên 20 nước, Âu, Mỹ đủ cả mà chưa thấy hay bị mắc mấy con vi khuẩn nêu trong bài viết bao giờ. Bài viết mang tính cảnh báo thì tốt nhưng tôi e rằng nó lại có tác dụng ngược là mang tính "khủng bố" đấy. Hic
vậy thôi chuyển sang đi máy bay bà già hehe:p
đi nhiều lần mà bây h mới biết cái này... còn cái vụ mang theo nước hay dung dịch rửa tay thì không được vì cấm mang chất lỏng lên máy bay...
muadtdd02
ĐẠI BÀNG
12 năm
năm nay 25t, chưa lên máy bay lần nào cả ...
đi đâu cũng thấy virus....lâu lắm mới đọc thêm một cái bài vô thưởng vô phạt thế này. Tránh làm sao được mà tránh.haizzz
bài viết hay, nhưng thôi cứ nghe ông bà mình " ở bẩn sống lâu" hehe
cũng thực tế nhưng không thực tế với mình.thanks
Thế mấy em tiếp viên bị bệnh hết cả à?
Chết tôi rồi. Tôi đã mấy lần... ấy... với tiếp viên...

Mà lại là tiếp viên nam....!
haizzz, đã nói là cái bài này đúng là vô thưởng vô phạt mà. Cứ như là dưới ao nhiều thuốc sâu, đừng ăn rau muống vậy
Tinhte Airlines. Mua lại hãng bay của Hà Dũng đi. Anh Dũng mới từ bỏ giấc mơ bay rồi đấy. Đi máy bay cũng lắm chuyện nhỉ? Bình thường không nghe thì thôi chứ khi nghe rồi sợ ra phết đấy! Chính ra các bác đại gia khôn phết. Một mình một chiếc máy bay, chả sợ lây bệnh từ ai cả.
quana75
TÍCH CỰC
12 năm
Bẩn nhất trên máy bay là ghế ngồi, vì rất lâu mới được vệ sinh, giặt giũ. Không khí thì được làm mời thường xuyên chứ không phải 20 lần/giờ đâu. Nước uống trên máy bay là nước đóng chai, chỉ có nước nóng pha trà, cafe mới lấy từ h.thống nước máy bay. Thức ăn thì không phải lo, vì được kiểm soát rất chặt chẽ, chăn gối cũng được giặt hấp thường xuyên. Toilet cũng được vs sau mỗi chuyến bay.
Và tương lai vài chục làn đường và đường không bóng bộ, yên tĩnh ...
Tks chủ thớt, rất chuẩn
carotmen
TÍCH CỰC
12 năm
hôm qua đi ké máy bay bầu Đức, gặp airline tinhte bay ngang!:p
lethang90b
ĐẠI BÀNG
12 năm
cảm ơn, nhưng đọc thấy quá nhảm nhí, máy bay còn sạch hơn nhiều so với các phương tiện khác.
dù sao cũng sạch hơn cái bàn phím ở nhà. Túm lại cũng chưa ai chết vì máy bay dơ . chỉ thấy chết vì rớt

@ : xe lửa VN nhớp gấp vạn lần , ngồi lo chuyện bò trắng răng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019