Tại sao bạn lại thấy mát khi đứng dưới bóng cây?
Rubi Lee
2 thángBình luận: 42
demax
TÍCH CỰC
2 tháng
Tinh tế ra 2 bài liền làm mình hoang mang với kiến thức bản thân quá.
Admin và Mod tinh tế nên làm thêm bài: vì sao đứng dưới bóng râm lại mát? nữa cho đủ bộ. Chứ mình thì thấy đứng dưới bóng cây và bóng râm do công trình mát như nhau.
À ra thế 😃
Cảm ơn Ruby nhé, giờ mới hiểu rõ hơn về quá trình này
vailin
TÍCH CỰC
2 tháng
Ko biết mod có tham khảo ở đâu ko chứ thấy nó cứ sai sai
sonyenhp
ĐẠI BÀNG
2 tháng
rất nhiều thứ trong cuộc sống đời thường nhưng khi đặt câu hỏi "tại sao vậy"? và câu trả lời thấu đáo được lại là cả 1 vấn đề lớn.
Vì nó mát chứ sao ha ha 😆
Kaaaa. Bài này không nên đăng
Giờ mơi hiểu tường tận vậy
Bác viết bài thì đúng nhưng câu hỏi thì sai cơ bản rồi:
- Bài của bác nên đổi tên thành" Tại sao nhiệt độ dưới tán cây lại thấp hơn nhiệt độ chỗ k có tán cây"
Còn nếu dùng tiêu đề như bác viết thì bác phải giải thích 2 vế
vế 1 tại sao nhiêt độ dưới tán cây lại thấp hơn thì như bác giải thích ở trên
Vế 2 : Tại sao ta lại cảm thấy mát khi ở chỗ nhiệt độ thấp thì bác chưa giải thích. 1 là do nhiệt độ cơ thể là 35-37 độ tuỳ vị trí. nên nếu nhiệt độ môi trường thấp hơn nhiệt độ da thì quá trình trình truyền nhiệt từ nơi có t cao đến nơi t thấp sẽ diễn ra. khi đó da của ta truyền nhiều nhiệt hơn ra mt bên ngoài sẽ cảm thấy mát. ngược lại nếu t độ cao
Ở sg khu dân cư đông đúc hiếm khu nào cây cối xanh mát nhiều như kdc Phú Nhuận quận 12 mình đang sống, đi bên ngoài kẹt xe, khói bụi... nhức đầu, chạy về khu này có cây cối nhiều cảm thấy thoải mái con người hẳn ra.
Vì sao xxx là rùng mình
@master123456 vì mất dung dịch, bạn ạ.
Mình đi vào các khu vực cây nhiều thì không khí gần đó mát lạnh như máy lạnh luôn.
Vì sao đứng dưới điều hoà lại cảm thấy mát

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019