Tại sao các loại xe ô tô thế hệ mới ngày nay thường không được trang bị đèn sương mù?

Enzo Le
17/3/2020 12:11Phản hồi: 264
264 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ai đòi bỏ chứ tui thì ko muốn bỏ đèn sương mù đâu. Nó không ảnh hưởng gì với thiết kế mới của xe
datalink
ĐẠI BÀNG
4 năm
Ai chứ tui là tui không muốn bỏ đèn sương mù, hay thế cơ mà!. Vì NHìN mấy cái hình minh họa của tinh te xong thì tôi vẫn đ' hiểu đèn sương mù nó là cái đèn cụ thể nào.
quocnt0510
ĐẠI BÀNG
4 năm
Bỏ đèn sương mù cũng tốt!. Thích
nói gì thì nói, chứ đi đường đêm tối, mà còn có sương hay mưa thì vẫn thấy cái đèn vàng khè nó lợi hại. Nhìn rõ mà ko nhức mắt, ko bị mỏi. Chứ đèn led 5-6000K thấy khà mỏi mắt, chưa kể tới khả năng phá sương. Đèn lazer của Bim thì chưa thử vì ko có xe 😁
nói chung có thêm cái đèn cũng tốt, nhiều khi gặp mấy cái xe cũ đi ngược chiều mà có mỗi 2 cái đèn xe mà cứ tưởng 2 cái xe máy đi ngược chiều.
tva123
ĐẠI BÀNG
4 năm
Cứ cho mấy bác lên xe đi tây bắc nhằm hôm sương mù nhiều 1 chuyến rồi về nói chuyện tiếp
romantic2503
ĐẠI BÀNG
4 năm
Câbf. Mình nghĩ ko nên khai tử đèn sương mù
boyugly01
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đi xe cỏ vẫn cần đèn sương mù chứ 😁
P/s: các bác cho hỏi 1 số xe sao lại làm đèn xi nhan sau đít cũng màu đỏ (tiệm màu đèn phanh) nhỉ, nhiều khi đường đông ko để ý được xi nhan như mấy xe xi nhan màu vàng
tuanck2004
TÍCH CỰC
4 năm
Ko cần thì lắp làm gì, ủng hộ khai tử đèn sương mù
thansau_239
ĐẠI BÀNG
4 năm
Ai đòi bỏ chứ tui thì ko muốn bỏ đèn sương mù đâu. K thuyết phục
Bossss
ĐẠI BÀNG
4 năm
Cái này tùy địa phương ở nữa, ví dụ ở Đà Lạt thì cần đèn sương mù còn ở HCM thì ko cần. Có thể chia ra 2 option để lựa chọn
phuongvn87
ĐẠI BÀNG
4 năm
Hoàn toàn ko ủng hộ việc bỏ đèn sương mù
Tui nghĩ ko nên bỏ đèn sương mù. Vì mình thích thôi
Coi lại đi chú @Enzo Le Lexus Gx 460 năm 2020 còn Sài nè. ThM khảo kỹ đi rồi viết bài.
SVTRaptor
ĐẠI BÀNG
4 năm
@harryposter Lexus thì nói gì nữa, siêu bảo thủ. Mà tui đâu thấy tác giả đề cập gì tới Lexus trong bài đâu?
@SVTRaptor Tại tác giả nói đó đọc bài đi, đa số xe đều có chứ không phải là không.
@harryposter Mình đâu có nói là xe Lexus ko trang bị đèn sương mù đâu nhỉ? Chỉ có xe Audi, Mercedes-Benz, Cadillac, Lincoln, Genensis đời mới thì mới lược bỏ đèn sương mù thôi. Lưu ý là xe đời mới nhé!
@Enzo Le Lưu ý nhé Gx 460 năm 2020 nhé MEr GLS 580 muốn có thì thêm tiền nhé. BMW x6m, X7 muốn có thì thêm tiền luôn,
POP.Super
TÍCH CỰC
4 năm
Ko cần thì lắp làm gì, ủng hộ khai tử đèn sương mù
Phuong_Vo
TÍCH CỰC
4 năm
nhớ là nay đèn có thể chỉnh góc chiếu bám đường :v
tndp
ĐẠI BÀNG
4 năm
Vẫn cần vì lý do an toàn. Hoàn toàn ko ủng hộ việc bỏ đèn sương mù
bnhhl
ĐẠI BÀNG
4 năm
Vì nó thật sự hiệu quả cho lái xe mang kính. Khai tử đèn sương mù là một sai lầm lớn!
linuxe8
TÍCH CỰC
4 năm
Thời thế thay đổi, ủng hộ công nghệ cao!. Không cần thiết
se7en0502
ĐẠI BÀNG
4 năm
1 vote cho đèn pha công nghệ cao, ủng hộ bỏ đèn sương mù

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế