Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Tại sao đồ Apple thường xuất hiện trong các video clip quảng cáo của các hãng khác?

Pnghuy
19/1/2021 10:24Phản hồi: 188
188 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vì lấy Apple để giới thiệu sản phẩm sẽ không lỗi mốt. Ví dụ như lấy iPhone X để làm quảng cáo nhưng 4 năm sau vẫn lấy đoạn quảng cáo đó phát lại vẫn được vì không có sự khác biệt giữa X với 12. Nhưng với SS hay các hãng khác thì không được, vì điện thoại mỗi năm mỗi khác, nếu dùng đoạn quảng cáo cũ thì sẽ phát hiện ra liền !!!! Đây mới thực sự là lý do tại sao Apple (iPhone +MacBook) lâu thay đổi ngoại hình là vậy !!!!
makeitmine
TÍCH CỰC
3 năm
Đồ Mỹ họ luôn nghiên cứu để tận dụng tối đa sản phẩm làm ra. Còn bọn samsung đó giờ vẫn nghiên cứu nhưng vẫn màu mè hoa lá hẹ không thực dụng bằng. Còn bọn tàu thôi khỏi nói ăn cắp rồi về chế biến
Mua 1 món là có cảm giác cần mua thêm món nữa. Dần dần full đồ táo mẻ 😔
Android mã nguồn mở - quá tạp nham
iOS mã nguồn đóng - hoàn hảo
Bọn nó sợ cái gì thì hay đưa cái đó ra thôi.
cuonghmu
TÍCH CỰC
3 năm
Mình thấy nhận diện thương hiệu cao, nhìn thoáng qua cái biết liền.
Điện thoại thì mình không nói. Nhưng cái dễ thấy nhất là apple watch bản thép. Nếu cần đến những nơi nghiêm túc thì thay dây da, đi tập thể dục thì thay dây cao su, chơi với bạn bè hay dùng hàng ngày thì đeo dây nilon =)))) tháo lắp nhanh, thiết kế phù hợp mọi hoàn cảnh
scottpham
ĐẠI BÀNG
3 năm
@bobatbai mình xài s6 40mm titanium vẫn đeo black sport band cho mọi ngày mọi việc đây😆
@scottpham Thực ra có thể thay thì vẫn tốt hơn. Nhưng đối với bản titan thì dây hợp nhất cũng chỉ là dây sport 🤣 bản thép tuy k đẹp bằng mà đa dụng hơn
Vì họ thích đú trend, bú farm
No.1.new
ĐẠI BÀNG
3 năm
Có phải chủ thớt thắc mắc tại sao ko là logo chữ "bi" của a Q mà là logo của "áp bồ" phải không?
Cười vô mặt
Bảo hãng nào chứ bảo Apple luôn đặt trải nghiệm người dùng lên hàng đầu, cười cái mặc dù đang dùng vài đồ táo.

- Mang tiếng test kĩ trước kĩ tung sp mà con ip6 dễ bị bẻ cong
- con macbook pro i9 lúc mới ra bị kêu nóng như lò than nên ko hoạt động dc hết công suất.
- thẻ apple card bị xỉn màu khi đặt trong ví da
- Mới đây nhất con airpod max bị lỗi chảy nước.

Nhắc lại là hãng nào chứ apple ko hề đặt trải nghiệm người dùng lên hàng đầu đâu.

Dc mỗi cái giao diện dễ dùng, chứ phần cứng mình ko đánh giá cao.
@megatroll Mấy cái bác nêu ra là chất lương chứ liên quan gì tới trải nghiệm bác
@DONG HO THE KY Uh? Vì mình cũng là người dùng? Và tại sao mình lại ko dc đánh giá?
@trivietvalues Thì trải nghiệm dùng là ko tốt đó bác
@megatroll Thôi thôi ông xl vừa thôi, apple nó ko số 1 về trải nghiệm thì méo có thằng nào dám đứng 1 đâu.
thegate
TÍCH CỰC
3 năm
Đến SS còn nhiều lần đăng tweet bằng iphone 1 cách "vô tình" nữa là các hãng khác.
Long kengg
TÍCH CỰC
3 năm
Đặt trải nghiệm người dùng lên hàng đầu mà làm sợi cáp sạc dễ đứt như cọng bún ? bàn phím cánh bướm sửa lỗi 3-4 đời ? còn cái FaceID cũng dễ hỏng cực kì. gắp 10 người thì 2 người mất faceid do làm rơi máy =))
@Long kengg Nói phét ít thôi e. Cả nhà a dùng if bao đời chưa thấy con nào hỏng fid
@DONG HO THE KY Đù, mình xài iphone x từ lúc mới ra tới tận năm nay cũng chưa thấy hư faceid. Ko lẽ mình nằm trong số hiếm
@Hieu Nguyen. Cái thằng sạo chó nói làm gì. Fid nó là biểu tượng của apple mà nó bảo dễ hỏng cực kỳ mới hài
apple đã tạo nên giá trị của thương hiệu. và khi dùng độ của họ mà kết hợp với đồ apple họ thấy đẹp hơn
Tôi còn biết hãng gì đó thường xuyên nhắc đến Apple, dù là mỉa mai rồi len lén lau nước mắt xóa đi ^^
Phải gọi dân dã miền quê là: "Ỉa vô bát cơm rồi lấy thìa xúc ăn"
Cũng hay
Customer obsession
Đơn giản vì nó tốt. Với cá nhân mình là thế

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019