Tại sao iphone 12 pro max tệ hơn 11 pro max mà giá vẫn cao nhỉ?

Alex Mai
23/11/2020 16:7Phản hồi: 28
Tại sao iphone 12 pro max tệ hơn 11 pro max mà giá vẫn cao nhỉ?
câu hỏi này đã được trả lời nhiều rồi nhưng quan trọng vẫn chưa đúng và đủ:
Thứ nhất : Giá trị nghiên cứu cao hơn(Các cảm biến sức khỏe, AI và bảo mật)
Thứ hai : Giá trị marketing cao hơn
Thứ ba : Thị hiếu cuồng táo của mọi người, Nhất là người Việt Nam kém hiểu biết về tường tận công nghệ!
Tại sao với giá thành cao ngất, Nguyên vật liệu giảm( sạc ,tai nghe) Giá trị thiết kế thâp(Phẳng ,cũ của iphone 4),giá trị sử dụng thấp.
Nếu như mình mình sẽ mua 2 cái Samsung Note 10+ thay chi 12 Promax
28 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lại dạy người khác cách dùng tiền của người ta à 😆
Thật ra thì giá 11 với 12 lúc ra mắt bằng nhau mà nhỉ ?
@xxxpromeozzz 11 bằng giá với 12 mini bạn. Chỉ có 12 pro với 12 thường là giá bằng.
djbuj
CAO CẤP
3 năm
Ý thứ 3 là vơ đũa cả nắm rồi thánh
18K
CAO CẤP
3 năm
Dòng cuối cùng đủ nói lên tất cả rồi bạn ơi. Như vậy thì ý kiến của bạn nó bị ảnh hưởng sẵn rồi. Tôi đang dùng 11 pro và không có ý định mua 12 nhưng bạn phân tích thế là chưa chuẩn
Hóng review 2 Samsung Note 10 +
Tào lao
Hãy nhìn vào thực tế xem người tiêu dùng chọn loại nào. Giờ họ thông minh lắm. Câu trả lời là iphone.
Giá trị của một đơn vị sản phẩm được định hình theo cấu trúc sau. Dù bạn có mua hay không nó vẫn vậy
alphi
TÍCH CỰC
3 năm
Đem 2 con note 10+ đổi 12 promax ko thèm đổi Vậy mua 2 con note10 + mà sài đi , ah đừng hỏi vì sao người ta mua cái túi xách mà mua đến cả 1000$. Sao ko mua cái mấy trăm ngàn sài dc rồi
hmcn87842
ĐẠI BÀNG
3 năm
Tào lao
Hôm qua sếp gọi A Lếch vào phòng và nói: “Tao vẫn không hiểu sao cái điện thoại hãng mình làm tốt thế mà doanh số vẫn sụt sùi. Tao dùng một lúc 2 con nốt thấy đã gì đâu á mà sao người ta đổ xô đi mua 12? Mày phải làm gì đi chứ.” “Dạ để em viết 1 bài trên tinhte”, A Lếch cúi đầu đi ra.
Tào lao bí đao. Sam fan mà ăn nói vớ vẩn nhỉ.
Xét về công nghệ thì quan điểm cá nhân của bác, bác có thể nói ra. Nhưng nó ko nghĩa là nó đúng với tất cả mọi người. Chúng ta nên bàn trên mặt công nghệ chuyện còn lại tiền ai nấy xài. Và ko nên áp đặt quan điểm hạn hẹp thứ 3 của bác cho bất cứ ai cả. Tiền ai nấy xài. Hết
120promax mà tệ hơn 11promax thì tôi pó tay với ông! 1 sản phẩm công nghệ trong thời đại này mà ra sau tệ hơn ra trước ??? Vậy mà cũng đi phân tích như thật🤣🤣🤣
Cái thứ 3 : đừng dạy người giàu tiêu tiền, người Việt Nam nói riêng và thế giới nói chung.
@Tuấn Anh Bi Người giàu không xem post này
@DovanThuong69 bác lại sai rồi 😆
mod trong tinh tế không có người nghèo
Tệ chỗ nào? 😁
scottpham
ĐẠI BÀNG
3 năm
tào lao quá
vtchung123
ĐẠI BÀNG
3 năm
Đang dùng 12 lock, nó nhanh vãi đạn các bác ah. Con S10+ máy chính đúng là 1 trời 1 vực. Note 20+ chắc ko có cửa mất!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019