Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Tại sao iPhone XS CPO lại cài sẵn iOS13.4

redstar11tg
5/7/2020 0:7Phản hồi: 18
Chào các bác.
Em vừa mua 1 iPhone XS CPO, nguyên Seal chưa Active.
Vì mua làm quà tặng và máy mới nguyên seal nên e không mở máy lên để check. Chỉ check IMEI thôi.
Nhưng khi về, mở máy lên thì thấy iOS là 13.4. Theo mình biết thì iPhone XS chỉ cài sẵn iOS 12 thôi.
Mình đang nghi ngờ máy đã bị người khác up lên rồi. Nhưng sao khi check IMEI thì thấy vẫn chưa active
18 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dinhviet@
TÍCH CỰC
4 năm
Máy xuất ra tại thời điểm nào thì ios ở thời điểm đó, chuyện này bình thường mà.
redstar11tg
ĐẠI BÀNG
4 năm
@dinhviet@ Đã dừng sản xuất từ năm ngoái rồi mà bạn
dinhviet@
TÍCH CỰC
4 năm
@redstar11tg Máy bạn cpo mà
XS apple chưa dừng sản xuất vậy trả có cái khái niệm nào xs mới ra núc này chỉ cài sẵn ios 12
Xs vẫn đang sản xuất nào ra sau phiên bản cao hơn
QuyetND_Jr
TÍCH CỰC
4 năm
máy xs dừng sản xuất từ tháng 9/2019 rồi mấy ông thần, nếu đúng thì sẽ là ios 12 như mình, mình dùng xsm vn/a mới chính hãng ios 12 nhe
dinhviet@
TÍCH CỰC
4 năm
@QuyetND_Jr Máy người ta là cpo kìa. Có hiểu thế bào là cpo không
@QuyetND_Jr 😆) thế máy bạn dùng 1 năm nó hỏng, nó chuyển về ttbh để sửa chữa để bán ra theo kiểu CPO thì k lẽ máy mang về đem vứt đi à 😃) nó k sant xuất mới nhưng máy sửa rồi bán lại vẫn còn. Dùng não tí đi.
Béo2929
ĐẠI BÀNG
4 năm
còn thắc mắc nữa không chủ thớt ?
redstar11tg
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Béo6789 Xs hiện tại thì đã dừng sản xuất như bạn @QuyetND_Jr nói rồi
QuyetND_Jr
TÍCH CỰC
4 năm
@redstar11tg à, máy bạn là máy CPO nên ios 13.4 là vẫn bình thường nha bạn
dzipta
ĐẠI BÀNG
4 năm
Tuỳ theo lô sản xuất bạn oi
giangho0980
ĐẠI BÀNG
4 năm
Cpo là máy tân trang từ các máy lỗi đổi trả nên main có thể từ người dùng trước up lên ios cao rồi. Chuyện bt có j mà thắc mắc đâu nhỉ
@giangho0980 Ng dùng k up đâu. Ios 13.4 mới ra dc mấy đâu mà máy đã kịp về nhà máy và bán ngược laik bạn
Nó ở ios nào thì ở cứ sửa xong, khoá active lại, chạy lại cho đỉ 12 tháng bảo hàn và up lên đúng cái bản ios ở thời điểm đó thôi.
Thì apple nó cài sẵn nên v
Chả sao đâu chưa active là được nhiều khi siêu đểu chứ máy là chưa ai sài thì check ra bít mà còn lên ios 13.4 thì đơn giản không active để vậy vô DFU retore lên 13.4 rồi đóng seal không active thì lên thôi
Huy.Apple
TÍCH CỰC
4 năm
Nó tính theo mốc thời gian xuất xưởng , vậy cũng hoi
Mình xs cpo new 13.4.1

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119