TIKI Freeship June

Tại sao màu màn hình giữa iPhone 12 Pro Max với iPhone X có màu nó khác nhau mặc dù cài đặt giống n
minhnhatstar
5 thángBình luận: 20
Tại sao màu màn hình giữa iPhone 12 Pro Max với iPhone X có màu nó khác nhau mặc dù cài đặt giống nhau (em đã đồng bộ toàn máy 10 qua 12 nên cài đặt hoàn toàn giống nhau). iPhone 12 Pro Max thì có tông hơi ấm. Còn iPhone X lại tông sáng trắng. Dù cài đặt giống nhau?
Ah mấy bác ơi. Có phải khác mã vùng ko nhỉ? Vì con X mình là hàng Mỹ mã LL. Con 12 này là mã VN? Đó giờ toàn xài LL. Lần đầu mua mã VN 😅
Ko màn con nào giống con nào đâu bác ạ. Bác tắt true tone đi thì nó sáng hơn được xíu
@Gia Phú Lỉnh Ùm. Nãy có thử. Mà ý là tại sao X có true tone mà cũng trắng sáng
@minhnhatstar Màn cung cấp cũng có mấy nhà sx , cũng theo từng lô sx nữa và cũng theo khu vực địa lý nữa sao á
@Gia Phú Lỉnh Có mấy bn bảo mình là do từng thị trường. Bên thị trường vn là tông ấm. Bên mỹ đồ là tông trắng. Thấy hợp lý. Vì mình xài mấy bản của mỹ cũng tông trắng. Nay xài vn nên tông vàng
@minhnhatstar Nhưng vàng vàng chụp ko đẹp. Chán lắm
@Gia Phú Lỉnh Tắt truetone là hết nè. Dù sao mua chính hãng vẫn ổn hơn.
12pro của e cũng bị ám vàng hơn con xr trước đây. Màn ám vàng quá nên phải tắt đi true tone. Chắc là do 12 series năm nay màn đều vậy rồi
@POL_279 Của bn là mã vn hay sao. Con 12 này mình mua vn. Còn con X là của mỹ
@minhnhatstar Mình cũng ll/a
Tắt truetone chưa bạn.
@hongphuc1992 Chưa. Nhưng ý là khi 2 cái chưa tắt thì nó khác màu. Thắc mắc zị á. Chớ tắt thì nó ổn hơn. Ra tông trắng liền
Ám vàng thì chỉ có nightshift thôi. Mấy bác cứ xui tắt true tone, haiz. Bác vào nightshift xem có đang bị bật không nhé. Tuy có hẹn giờ nhưng vẫn bật tắt thủ công được.
@Yan20142297 Tắt hết rồi á nên mới thắc mắc
xui , bị ngay con vàng khè, 12 Pro max của mình màn trắng xanh , ahihi
@hoai88vn Của bn xách tay hay chính hãng zạ. Mình mua chính hãng vn. Hay là do mã vn nên màu nó sẽ vậy nhỉ??? Cái X mình là bản mỹ
A e cứ để max sáng màn con nào vàng hơn thì con đó tương phản cảm giác tốt hơn. Mở web nhìn chữ trên nền trắng là thấy rõ nhất. Màn nào có tấm nền vàng thì nhìn chữ sẽ rõ hơn. Cũng không hiểu sao màn apple họ làm ko giống nhau. Nhưng cơ bản là đều rất tốt. Từ 6 lên 7 nó vàng hơn tí, từ 7 lên 8 lại vàng hơn tí nữa, lên X màn oled lại vàng hơn tí nữa. Ngay cùng oled của X với nhau cũng khác nhau tí. Mình thì thích loại tấm nền vàng hơn vì thấy tương phản hơn 1 chút.
@trong_hang2007 Ờ. Mình thấy cũng ổn. Mà thấy thắc mắc zị. Hay là do mã khác nhỉ. Con X mình là mỹ. Con 12 này mua ở vn. Nghi khác vùng quá
ndohoa
ĐẠI BÀNG
5 tháng
Máy thị trường Châu Á như VN, Sing, Nhật... thường hay bị màn ám vàng. Máy thị trường Mỹ thì màn trung tính hoặc ám xanh. Nó là thông lệ trước nay vẫn thế bác ạ. Apple không xác nhận điều này nhưng trước giờ người dùng vẫn thấy vậy.
@ndohoa Đó cũng nghe qua mà ko để ý lắm do xài xách tay của Mỹ ko. Từ iphone đến ipad. Nay mới mua chính hãng VN lần đầu nên giờ mới để ý thấy khác. Zi là do thị trường rồi. Cảm ơn bn nhé 😘
tlam1974
ĐẠI BÀNG
4 tháng
@minhnhatstar Cái này là thông lệ quốc tế rùi. Mỹ thích trắng ánh xanh. Châu Âu trắng nhưng ánh vàng. Châu Á đa phần theo Châu Âu. Ngành giấy cũng vậy. Nên thị trường Mỹ là đặc biệt, phải sản xuất riêng theo chuẩn của Mỹ.

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019