Tại sao máy asus mới mua về đã có thời gian sử dụng pin 2 tháng

hermex2009
30/11/2019 3:34Phản hồi: 7
Tại sao máy asus mới mua về đã có thời gian sử dụng pin 2 tháng
Chào mọi người.
Chuyện là mình mới mua con laptop asus ngày 11/11, chưa từng cài lại Win (hệ điều hành nguyên bản)
Kiểm tra bằng phần mềm Battery Report theo hướng dẫn này (https://www.thegioididong.com/tin-tuc/bat-mi-cach-kiem-tra-do-chai-pin-cua-laptop-khong-phan-mem-783339), trong phần History thì thấy báo từ ngày 18/09 đến ngày 06/11, máy được bật 100% (không tắt phút nào- anh em xem ảnh sẽ rõ). Tức là trước khi mình mua máy thì máy đã bật toàn thời gian từ ngày 18/09 đến 06/11
Ra cửa hàng thì họ khẳng định là máy mới nhập, chưa từng bật, và vấn đề do nhà sản xuất (Asus)
Vậy anh em nào mới mua máy Asus có thể check giúp mình xem máy của bạn có như vậy không hay do cửa hàng trả lời né tránh mình?
Cảm ơn
7 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Gates
TÍCH CỰC
4 năm
OS báo là ko sai đâu bác. Trước khi xuất xưởng có công đoạn chạy kiểm tra nhưng ko phải liên tục 24/24 trong 1 tháng rưỡi đâu bác.
Dù là do TGDĐ hay do hãng Asus thì học vẫn phải có câu trả lời thỏa đáng cho bác.
Nếu máy nguyên seal thì Asus mệt rồi.
Chúc bác vững tâm để đấu tranh 😃
Ioecmc
TÍCH CỰC
4 năm
máy trước khi đến tay người dùng thì đã trải qua vô số quá trình test của nhà sản xuất. nhà xản xuất test để đảm bảo ko lỗi thì bị người dùng than. nhà sản xuất ko test bán máy lan tràn lúc gặp lỗi cũng than, rip tinhte
Cần lưu ý là cách bác thực hiện là kiểm tra thời gian của cục pin, không phải thời gian sử dụng máy. Nghĩa là nếu đem cục pin này gắn vào bất cứ máy nào và kiểm tra thì kết quả cũng như nhau.
hermex2009
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đã gửi mail lên Asus và nhận được trả lời như sau:
//////////////////////////////////////////
"Cảm ơn bạn đã phản hồi.
Thông số hiển thị trên hệ thông có thể không chính xác.
Đây là sản phẩm mới, kiểm tra theo số Seri thì sản phẩm mới được sản xuất vào 30/9/2019.
Sao đó chuyển kho qua rất nhiều công đoạn mới nhập về thị trường Việt Nam. Không thể cắm sạc hoàn toàn trong suốt thời gian đó được bạn nhé.
Nếu bạn cảm thấy máy có vấn đề có thể mang máy qua TTBH của ASUS để kiểm tra cụ thể."
//////////////////////////////////////////
Ngoài ra mình dùng phần mềm crystaldisk kiểm tra ổ cứng thì thấy thời gian on time của ổ cứng là khoảng 140h (khớp với thời gian mình bắt đầu mua và sử dụng máy)
=> Kết luận là máy mới, phần mềm hiển thị đang bị sai. Chia sẻ với ae.
Cảm ơn anh em.
dùng phần mềm check thòi hok sai được, này phải làm căng kêu cử hang láy 1 con khác ra check tại chỗ là bít liền

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019