Tại sao mình lại sử dụng dán da cho điện thoại iPhone 13 thay vì sử dụng ốp lưng

CuBeCungan
14/2/2022 14:56Phản hồi: 396
Tại sao mình lại sử dụng dán da cho điện thoại iPhone 13 thay vì sử dụng ốp lưng

Vì trải nghiệm khi sử dụng ốp lưng khá khó chịu

Vụ là mình mới sắm một chiếc iPhone 13 để sử dụng. Vì là máy mới mua, nên trong khoảng thời gian đó mình sử dụng máy khá là kỹ ốp iếc các thứ để tránh trường hợp rơi vỡ, xong sử dụng được khoảng vài ngày mình chợt nhận ra trải nghiệm sử dụng khi dùng ốp lưng khá là khó chịu nhất là khi cầm nắm có cảm giác không được thoải mái hay lúc bỏ máy vào túi quần trước, với chiếc ốp lưng vô tình khiến cho kích thước chiếc máy vô tình tăng lên khá nhiều nên khi bỏ vào túi quần trước đặc biệt là túi quần rin nó hơi nông lên tạo ra cảm giác cấn cấn khó chịu khi ngồi xuống.

Vì trước đó mình đã quen với việc sử dụng máy trần

Với những trải nghiệm khi sử dụng ốp không mấy thân thiện đó, nên mình đã quyết định sử dụng máy trần để có cảm giác cầm nắm sử dụng phê hơn nhưng điều phải đánh đổi lại thì chắc anh em cũng biết rồi lỡ có rơi vỡ thì xác định luôn, chi phí thay thế hay sửa chữa khá cao nhưng mình chấp nhận điều đó.
Chia sẻ một chút với anh em, là mình thuộc nhóm người thích chơi trần không xài bao. Với những chiếc máy trước kia mình từng sử dụng cũng vậy toàn sử dụng trần không ốp iếc gì hết, gần đây nhất là chiếc Pixel 3AXL, iPhone 8 Plus hay mới đây là iPhone 12 cũng vậy nhưng rất may mắn là trong quá trình sử dụng thường chỉ bị rơi nhẹ vài lần cùng lắm là chỉ bị cấn móp nhẹ chưa đến nổi phải mang đi bảo hành hay sửa chữa và mình vui mừng vì điều đó.

Tăng thêm cảm giác chắc chắn khi cầm nắm sử dụng trên iPhone 13

Quay trở lại với việc cầm nắm trên iPhone 13 cảm giác cũng khá là dễ chịu do kích thước không quá to, nhưng để mà nói so với cảm giác cầm nắm trên những chiếc iPhone từ dòng iPhone 11 trở về trước thì thua xa nhé!. Mình vẫn thích cảm giác bàn tay được chiều chuộng hơn khi cầm trên tay chiếc iPhone 8 Plus mà mình đang xài chẳng hạn.

Cho nên, để tăng thêm cảm giác dễ chịu hơn khi cầm nắm sử dụng máy đỡ trơn trượt hơn khi mặt lưng của máy là kính bóng, mình đã quyết định đặt mua một miếng dán da dành cho iPhone 13 của Khắc tên để trải nghiệm thử. Đây cũng là lần đầu tiên mình sử dụng miếng dán da cho điện thoại.
Đây là miếng dán da màu da bò sáp của Khắc Tên mà mình đã đặt mua cho chiếc iPhone 13 của mình, mình khá thích màu này nhìn bụi bặm, chất chơi và quan trọng hơn là khó nhìn thấy vết dơ hơn sau một thời gian sử dụng.
Cách dán thì rất đơn giản đã có cái bài viết hướng dẫn chi tiết đầy rẫy trên Tinh Tế rồi. Cụ thể thì chỉ cần ướm miếng dán da vào mặt lưng của chiếc điện thoại cần dán, canh chỉnh một chút xong lột từng lớp keo ra bờ dán thôi. Mình nghĩ ai cũng có thể tự mua về dán một cách dễ dàng mà không gặp vấn đề gì!
khi mua miếng dán da Khắc Tên tặng kèm thêm bảng hướng dẫn cho anh em tự dán luôn quá tiện !
Tuy nhiên, miếng dán da này khá là mỏng mình là mình vẫn thích nó dày dày hơn chút nữa.
Đây là thành quả cận cảnh sau khi dán xong, các vị trí cắt khoét đục lỗ camera, Mic hay đèn flash trên iPhone 13 đều được Khắc Tên làm vừa khin khít chuẩn chỉ mình khá hài lòng. Cảm giác cầm đã chắc chắn và êm hơn rất nhiều.
Tuy nhiên, điều đang gây cho mình khó chịu khi sử dụng là sau khi dán xong lớp keo ở các mép dán cạnh viền bị tràn ra đặc biệt là các mép dán cạnh trên và phía dưới của điện thoại gây cảm khác rít rít khi cầm vào hơi khó chịu tý + với bụi với các sợi lông tơ nơi áo quần có thể bám vào trên lớp keo cạnh các viền đó.
Mình nghĩ, qua một vài ngày cầm nắm sử dụng lớp keo đó sẽ dần biến mất nhanh thôi.

Quảng cáo

Nói tóm lại, hiện tại mình khá hài lòng với cảm giác cầm nắm trên iPhone 13 sau khi dán da phê hơn, sướng hơn và chắc chắn hơn rất nhiều so với lúc chưa dán.

Cám ơn anh em đã xem bài viết!. Bài viết dựa trên hoàn toàn trải nghiệm, sử dụng và đánh giá của riêng cá nhân mình.
Còn anh em thì sao, Anh em thích xài trần, dán da hay ốp lưng cho chiếc điện thoại của mình?

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

396 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tiki Taka
ĐẠI BÀNG
2 năm
Cười vui vẻ
Shine.shin
TÍCH CỰC
2 năm
@p700i Đéo thấy ghi sợ hư nhỉ mà m biết hư đt thì tốn 1 thời gian đi sửa , 2 chuyển dữ liệu các thứ sang máy mới, 3 mất mẹ công ăn việc làm liên quan đến đt khách hàng gọi đéo đc sếp gọi đéo được thứ mà thằng ăn k ngồi rồi làm sao hiểu đc 😆
Người ta càng giàu đt càng có nhiều dữ liệu quan trọng càng cần bảo vệ còn t thấy m chắc chỉ lướt tiktok fb xem phim heo thôi nhể nên quan trọng đéo gì =]] mà nãy giờ mồm bô bô bố m giàu bố m đéo sợ gì thế mà ở trên ghi SỢ HẤP NHIỆT =]] tự đá trứng cút mình thế hở đéo tl được tại sao ghi thế thì nín mẹ dùm đi t éo rãnh đi cãi nhau với mấy thằng mõm
@Shine.shin Giàu mà suốt ngày lo lắng, rồi nói tục chửi thề thì cho dù tiền nhiều cỡ mấy vẫn là nghèo, nghèo đã đành lại còn n.u nữa.

Giàu thể hiện đẳng cấp ở chỗ chả sợ bố con thằng nào trên đời, việc gì cũng giải quyết được hết, an nhàn, ung dung với cuộc sống. Không quan trọng có bao nhiêu tiền. Tiền chỉ đủ để thực hiện các ước mơ.
Shine.shin
TÍCH CỰC
2 năm
@p700i " đéo " là chửi thề ? --> NGU
Cút mẹ m đi cái thằng dở người 😆 luyên thuyên như thằng bại não
@Shine.shin Chửi hoặc ăn nói vô học là mạt hạng là nghèo rồi. Chửi do trong lòng bất an. Chửi do trình độ văn hóa thấp, rất dễ bị kích động, lôi kéo, không làm chủ được bản thân

Người giàu không như vậy.
Mình thuộc hệ xài ốp không chỉ vì ốp giúp bảo vệ điện thoại được tốt hơn mà đó còn là cách để mình thể hiện cá tính thông qua điện thoại. Xài trần lỡ rơi rớt thì tốn công sức, thời gian lẫn tiền bạc để sửa mà chắc gì máy sau khi sửa còn ngon như ban đầu. Và xài trần thì đt ai cũng giống ai chẳng cá tính tẹo nào.
@vthuan4 đánh giá này hơi mang tính cá nhân.
anhmk95
TÍCH CỰC
2 năm
@Cam vui vẻ có mấy ai xài máy trần đâu 😆
@Huy †rần Điện thoại cá nhân xài thì cá nhân đánh giá thôi. Miếng da xài thời gian buị bám mép, tróc mép. Ốp vừa rẻ vừa nhiều màu dễ thay.
sockwave
TÍCH CỰC
2 năm
@Cam vui vẻ Bạn tag người giàu ở trên vào để cho họ đọc dùm với :v
Rất gì vs này nọ =)) Alien . Mình không dán da vì thật sự nó chưa đẹp với bản thân mình. Mình thích ốp Da zin của hãng nó mang lại sự cầm nắm thích hơn.
@thaido_design Đang xài cái ốp da nâu ntn cho con Z Fold3 mà nhanh bám bẩn xỉn màu quá bác ạ.
@QXPro Mình nghe xong, lựa qua màu xanh rêu, để mai đi Bình Dương về kịp.chạy qua hốt. Mà Nâu lên máy Đen đẹp bác ơi. Bữa thử rồi, mà bản thân lại khoái xanh rêu 😔
@PVTuat Ốp da Apple xài ok nhưng không có êm như lời truyền tai đâu bác. Mình đang xài thấy ko đáng số tiền bỏ ra. Bác muốn êm thì quất ốp silicon đi.
@íÍ Toilet Ìì
Duy Luân Dễ Thương
vuvantinh
TÍCH CỰC
2 năm
Tóm lại là bên bán miếng dán trả cho bác bao xèng vì bài quảng cáo này?
Cười vô mặt
catbui01
TÍCH CỰC
2 năm
@vuvantinh Mình tính hỏi như bác 😆😆😆
@vuvantinh Đang tính hỏi tương tự. Haha
Khanh TT
ĐẠI BÀNG
2 năm
@vuvantinh chắc trả bằng hiện vật thôi ;D anh em mà tiền bạc gì
@vuvantinh vì khacten vs tinhte cùng 1 chủ 😁
Cười vô mặt
tongduyhung
ĐẠI BÀNG
2 năm
Nhìn xấu thật sự, dán decal còn đẹp hơn
@tongduyhung Bác ấy dán xấu thôi =)))) chứ mình thấy dán đẹp mà. chỉ có chổ cụm cam bị cấn với mặt bàn nên mình đổi xài ốp.
@Thi Eat Apple Lần đầu xài miếng này luôn !
@PVTuat Phải kêu khacten ship 2 miếng như dbrand, hư còn dán lại
@nightwish47 Thật !
Chaebol
TÍCH CỰC
2 năm
@tongduyhung công nhận ạ
Anh xài ốp dt quen rồi 😁
@NghiepTranVINA Em dùng thấy rẻ. Lúc nào màu nó bị đen thì lấy cái mới luôn.
@lamtien338 Đen là dơ lắm rồi. Thay là vừa 😁
@NghiepTranVINA Chuẩn bác. Xong nhìn lại như mới
@lamtien338 Chuẩn luôn. Ốp nhựa dẻo rẻ tiền thay thoải mái
Dán vào 2 bên mép bám bụi vs vải khiếp 😄😄
@Hồ vi từ 86 Chưa gì thấy cũng bám ghê roi
@PVTuat Chưa kể keo chảy ra dính tay khó chịu nữa
@Hồ vi từ 86 Mình thấy chỉ bị lúc ban đầu giờ khá ổn
kub4undre
TÍCH CỰC
2 năm
Dán mà cam vẫn lồi thì thôi mới dùng một thời gian nó tróc
@kub4undre Chất lượng tệ vậy sao
J4f
TÍCH CỰC
2 năm
ốp và dán da đều có ưu và nhược điểm riêng, bản thân tôi muốn đẹp sẽ để trần, hoặc dán film bảo vệ. Riêng về cảm giác cầm nắm thì dòng Max của iphone bề ngang to bè nên khó cầm nắm, nếu dùng ốp càng khó chịu.
@J4f Bởi mình thấy 6.1 inch là vừa tay
tuaunsky
ĐẠI BÀNG
2 năm
Thay đổi liên tục ấy mà hehe
@tuaunsky Mình cũng có ai ốp tương tự như này nhưng ít khi xài sạc magsafe nên tháo ra luôn!
@tuaunsky Mình cũng thích ốp trong. Khá ngon
tuaunsky
ĐẠI BÀNG
2 năm
@lamtien338 Xuyên thấu luôn Sexy ;))
@tuaunsky Nhìn nó nhẹ nhàng. Mà thay thì lại nhìn như mới lun
Mình thấy mỏng thì ổn nhưng nhìn dán lên camera trông lồi lõm khó chịu ghê.
@NhatLinhit88 Nhìn cụm cam hơi lạ lạ tý
teobe
TÍCH CỰC
2 năm
Dán ghê lắm bác ơi, các keo các mép nó dồn ra sau bẩn lắm. Cứ chơi ốp còn giảm rủi ro khi rơi, chán thay cũng dễ dàng, dán mà chỉ đẹp thì để trần còn đẹp hơn vạn lần..😆)
@teobe Mình trải nghiệm thử mà ! Thấy ko ổn thì lột ra
teobe
TÍCH CỰC
2 năm
@PVTuat Thử cũng tốn xèng mà bác..😆)
@teobe Đúng rồi trải nghiệm chứ đc vài tuần là về với ốp thôi. Kiếm mấy ốp siêu slim mà xài nếu vướng vụ cấn, chứ da thì ko ăn thua nếu mép là phần bị hở thế kia: tróc keo, chảy keo, bám bụi...
@sontinh1911 Chưa ô nào làm tốt hơn vụ viền đó! Davis cũng thế, nét đẹp tinh tế cũng vậy! Lấn cấn dán da nhưng thấy chả thay đổi hay cải thiện gì nên dẹp!
i9kdigital
ĐẠI BÀNG
2 năm
Miếng da này nhìn như màu thùng giấy carton ý, nhìn ko sang 😁
@i9kdigital Xấu người đẹp ta đang xài thử bác ơi nếu ko ổn là lột ra liền.
Không nên dùng miếng dán daaaaaaaaaaa, tại sao thì hãy nhìn hình ảnh, nó phèn quá xá phèn.
.acu.
TÍCH CỰC
2 năm
Dán được 1 thời gian. Nhét vào túi da nó cọ vào túi, nó dồn lại thành cục. Được vài bữa mình gỡ ra để trần lun =.=!
nanhi
ĐẠI BÀNG
2 năm
Phần tiếp giáp giữa da và khung điện thoại khiến cảm giác rất khó chịu. Dùng đc 1 thời gian là miếng da nhìn trông nát, xấu, bẩn... Đó là lý do đã nh lần mh dùng miếng dán và giờ ko bao giờ quay lại sử dụng
Điều mình làm đầu tiên khi có đt mới là đến Khắc Tên mua miếng dán da. Và nhược điểm của dán da là sau 1 thời gian sẽ bị dính bẩn làm nó xuống màu và không bảo vệ toàn diện (các cạnh không được bảo vệ) làm cảm giác sử dụng đt không tự tin. Tuy nhiên cảm giác xài đt dán da vẫn rất tuyệt vời, tuỳ biến nội dung khắc lên da làm nó mang tính cá nhân hoá rất cao
@Sấm và 1K người khác ✅ Davis có loại dán full máy như ppf thì nhìn như c** luôn ! Xấu với thô vãi lều
HQTRM
TÍCH CỰC
2 năm
Cá nhân thấy xấu ạ, nhất là chỗ cụm camera 😁
@HQTRM Xấu thật sự. Nhìn thô
@HQTRM Thế mà mứo hiểu sao thằng nào cũng dán da đè cả lên cụm cam!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019