Tại sao N82 là đỉnh hiện nay?

duongpham
28/1/2008 6:55Phản hồi: 93
N82 phone đầu tiên NOKIA có chức năng mới đó là từ nay up new firmware sau đó k cần làm gì cả,tấc cả PM,contacts,tin nhắn nói chung là trước khi up sao sau khi up vẫn 100% k cần phải backup hay cài lại PM nhé,ngay cả ông Hero N95 8GB cũng k có đâu chức năng này nokia gọi là “User Data Preservation” ôi đáng đồng tiền bát gạo,xài Symbian là để cài PM mà mỗi lần up phải back up và cài lại hết hơi
93 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

syberia
ĐẠI BÀNG
16 năm
Tui chỉ nghĩ chức năng chơi đc game N-Gage mới gọi là xứng đáng.
petiumvn
ĐẠI BÀNG
16 năm
ôi sao mà em thấy hay quá,em mê quá,em quyết rồi,phải mua thôi,tiền bạc không thành vấn đề với em,nhưng vấn đề là không có tiền huhuhuhuhuhuhuh
Ha ha ha Tiền không phải là tất cả.Những khốn khổ thay tất cả những thứ mình mua đều phải mua bằng tiền.
N82 kinh thật.Hay vãi...linh hồn ha mấy huynh ha...😁
Nó sẽ chết với em trong nay mai 😁
tuongmanh
ĐẠI BÀNG
16 năm
Mình thấy hay nhất là khả năng chụp hình 5.0Mp với đèn flash xeon chụp đêm sáng như bàn ngày (choáng) và quay phim đẹp như DVD ngoài ra còn Wifi và GPS nữa chứ.Tuyệt
aladin_co
ĐẠI BÀNG
16 năm
i'll be one of its owners then, have it!
Thế thì em thấy Iphone hay hơn, em check thử con Iphone của em với con N82 của thằng bạn về những ưu điểm trên thì Iphone vẫn hơn tuy camera 2.0. Kakakakaka
iphone thời trang hơn, những ứng dụng thi hơi lập dị, và ít quá ^ ^
mình thấy N95 hay hơn nhiều vì có nhiều ứng dụng và nó có thể trượt lên trượt xuống xem rất sành điệu.còn về tính năng máy thì N82 và N95 cũng như nhau thôi.
Arienth
ĐẠI BÀNG
16 năm
N82 có ưu điểm là chơi game NGate,kiểu dáng và màu khá bắt mắt. Nhưng với dàn loa 3D thì thật sự N82 chơi nhạc rất tệ thua xa 6233 và N95.
Còn Iphone thì ứng dụng rất nhiều và khá là hay, nghe nhạc bằng headphone rất hay, lướt web nhanh, camera 2.0 nhưng chụp cũng nét và mịn. Cầm hơi bất an vì nó mỏng và trơn. Đi trên đường nhắn tin là không thể.
N82 thì mê roài, nhưng mình ko thích lắm vì nó ko nổi bật. Chụp ảnh của nó thì quá tuyệt vời rồi. theo tớ đỉnh nhất N82 vẫn là 5 chấm camera + flash, GPS.
ai hay chụp hình thì lấy n82 được đó chứ quay phim của n82 thì tệ wa',vì máy quay phim ban đêm thì phải mở đèn liên tục còn xenon thì bó tay,máy hay bị đứng đ1o loa ngoài dở êc nhưng dưa cái tay nghe n95 vô nghe hết xẩy vừa có đồ điểu khiển vừa nghe tốt,còn nếu kg thích đem tay nghe sonyericsson vô bas ầm ầm
Tanu_nguyen
ĐẠI BÀNG
16 năm
trời ip ma chụp hình hơn n82 . ắt ông bị cận mấy độ rùi .n82 tuyệt đỉnh kungfu ...e đang xài mà.hehehehhe
jennyly1408
ĐẠI BÀNG
16 năm
nhưng theo mình thấy thì hình như là n96 thì hay hơn nhiêu nhưng có cái à nó chưa ra thôi
petiumvn
ĐẠI BÀNG
16 năm
Nói chung là nên chụp hình trong điều kiện đủ sáng,chú chụp mà có Flash nó làm cho da trắng bệt như cái xác di độnng vậy,mà chụp đẹp nhất là nên để ISO ớ mức thấp nhất,đủ sáng,không xài zoom(hình sẽ bị xấu đi nếu zoom càng nhiều)và nên chụp dưới trời nắng thì để white balance ở mức Cloudy để cho hình nó dịu lại đó ạ,đó là chút kinh nghiệm ít ỏi của em,cảm ơn các bác đã đọc nha
Em N95-8GB nổi trội với thiết kế lạ mắt và sang trọng. Nhạc to, màn hình lớn 2,8", bộ nhớ lớn, đầy đủ kết nối.
Em N82 thiết kế đơn giản, màn hình 2,4', đèn màn hình tối, loa nghe nhạc nhỏ. Chỉ được cái có cái đèn Flash Xeon thui.
Nằm mơ mới dám đòi cạnh tranh với N95-8GB à, quên đi bạn. Nhưng tùy sỡ thích và túi tiền mà bạn chọn lựa thui. Mỗi máy đều có thế mạnh, điểm yếu nên không thể nói cái nào là nhất cả. Cái nào thống lĩnh thị trường còn tùy thuộc vào thượng đế thui. 😁
petiumvn
ĐẠI BÀNG
16 năm
TRượt lên xuống liên tục nên đó là căn bệnh tiềm ẩn của N95 đó ạ,dễ bị trục trặc sau này lắm,còn N82 thì cứ thế mà xài,không sợ gì cả,với lại N95 mỗi lần xài GPS phải đẩy màn hình lên rất vướng víu,trong khi đó N82 thì antena nằm ngay trên đỉnh máy,chỉ cần nghiêng máy là bắt tín hiệu tốt,và mỗi lần nậng cấp firmare của N82 không phải backup dữ liệu,đó là điều mà N95 không có hahahahahahaha
LoiDaiGia
TÍCH CỰC
16 năm
nêú tự nhiên có người cho em tiền thì em sẽ có 2 lưạ chọn
I:Nokia N82 black (bản lĩnh đàn ô
II:Iphone 3G (phong cách nôỉ bậc)

enjoy
vì chụp ảnh,flash xenon,GPS,Wifi..
petiumvn
ĐẠI BÀNG
16 năm
vì hệ điều hành quá đỉnh,và còn rất nhiều những yếu tố khác,mà nó giống như 1 cái máy tính rất gọn nhẹ bên người,có thể làm việc bất cứ lúc nào,mà giải trí cung rất tốt nữa,nói chung thích hợp cho những người năng động
Vui một tý nhé ...

1. Chụp hình up lên mạng thì camera Fuji còn phải Photoshop chán mới bõ cho lên, cỡ N82 thì chụp chơi cho trẻ con ở nhà xem nó hát theo thôi chứ làm gì khác ...
2. Đi du lịch, Fuji cũng có bao da riêng đeo thắt lưng, N82 bỏ túi nhưng không dám rút ra chụp lưu niệm .... rửa ra xấu hoắc à !!! No zoom vậy chụp xa phải chạy lại gần sao ?
3. Việt Nam chưa có 3G, nên chưa thua bàn này !!!

Chụp hình di động gần như chưa cái nào có zoom quang = IXUSi ngày xưa, đồ bỏ ... ngay có zoom quang cảm biến cũng siêu nhỏ, siêu mất nét và nhiễu ảnh ... KHÔNG THỂ DÙNG THAY MÁY ẢNH KHI ĐI DU LỊCH, ĐẶC BIỆT KHÔNG CHỤP LƯU NIỆM VÌ XẤU KHÔNG THỂ RỬA ĐƯỢC.

Quên, tập tạ không mất tiền , trong thời buổi gạo châu củi quế .... tổ hợp dẫn thêm bàn nữa ...
1-N82: khi nghe phải nhìn trước ngó sau - khi chụp hình cũng nhìn trước ngó sau.
-Tổ hợp: muốn nghe là rút ra nghe - muốn chụp là lấy ra chụp.
2-N82: chơi game Ngage thoải mái
-Tổ hợp: chơi game java 😔
3-N82: nghe nhạc chưa phải đỉnh đỉnh, nhưng thuộc hàng đại gia
-Tổ hợp: nghe nhạc chưa phải tồi tệ, nhưng cũng chỉ ở mức trung bình.
2-1 cho N82. 😁
Không hiểu ý bác lắm ... nhưng em ít chơi game bằng phone ... chơi nhiều, phím bấm mất cảm giác ... N82 cũng không thoải mái bằng N-gage ...

Bác lờ đi cái Fuji của em chụp ảnh ngày lẫn đêm ngon lành cành đào ... 6megapixel LCD 2.5"
Đặc biệt khi giơ máy lên, ai cũng làm dáng để chụp ngay, chứ em không có chụp trộm gì hết á !!! Ngoài ra quay phim thì khỏi nghĩ, làm DVD được ấy chứ ...

Upload video thì chắc nói vui thôi, ở Việt nam xem video xuống còn khó nói chi up lên ...

E 61 của em LCD cũng 2.8-2.9" lại không phải xoay xoay gì khi xem phim, xem hình gì hết ... bàn phím QWERTY rất hữu dụng để đánh chữ nha ... gõ web address / email, sms ... trả lời bài trên này cũng vô tư luôn ...
----
N82 cũng có vài cái nghe ra thì hay phết nhưng ứng dụng chưa được :
1. GPS : ở Mỹ nó theo GPS để tìm đường, và thông tin bổ ích, ở Việt Nam ngó trước ngó sau, xe gắn máy nó tông cho chết mở mắt, mà cũng chỉ thấy nóc nhà thôi, thông tin thì chưa có gì ...
2. Màn hình dọc khá bé, bàn phím thu gọn .. không thích lắm. bàn phím này viết email, sms, or post bài ở Tinh Tế là lâu lắm nha.
Màn hình dọc lại bé hơn xem web, xem phim, cả chơi game, không sướng lắm ,,, mà muốn xem video lại hay phải quay ngang máy, chắc chơi game cũng vậy đó ...
3. Soft chắc chắn ít hơn Sym 9.1 rồi ( mặc dù 9.1 cũng đã ít )
Ý mình N82 chụp hình (và nói chung lấy ra khỏi túi quần) phải ngó trước ngó sau là sợ nó "vèo" 1 cái là chuyển quyền sở hữu liền. Còn cái tổ hợp của bạn thì không cần phải ngó nghiêng gì cả.
-GPS thì thấy cả đường + nóc nhà chứ sao chỉ có nóc nhà thôi??? Chẳng lẽ ở Mỹ nhà cao thì bác xài GPS không thấy nóc à? chỉ thấy đường như sa mạc thôi à??? 😁
-Màn hình của đt dạng thanh mà được 2.4'' là khá to rồi. Dĩ nhiên không bằng được E61 của bác. Nhưng có lẽ Nokia thấy màn hình to quá cũng bất tiện, bằng chứng là E61i và E71 ra sau thì màn hình ngày càng nhỏ lại.
-Bàn phím tuy nhỏ, nhưng lại bấm không hề lâu nhé bạn. Các phím nhỏ nhưng khoảng cách nó xa nên bấm dễ dàng.
-Lại thêm 1 điểm đáng bàn về soft nữa. Symbians OS 9.2 hầu như hoàn toàn tương thích ngược với phần mềm của OS 9.1. Nên phần mềm của OS 9.2 không ít đâu nhá. :D
Có 1 cái mà E61 của bác không có là phím truy cập nhanh. Phím này có ứng dụng như Touch (nó xoay vòng thôi) nhưng khá là cool nhé.
Ngoài ra còn có ổ cắm jack 3.5mm nữa. :D
Nói chung là tổ hợp của bạn hơi bị "đuối" rồi đó.
Mình đang xài N82Black: sau day là 1số nhận xét của mình về e nó cho ae tham khảo:
ưu: Camera 5.0,flash Xenon.
A-gps,WiFi cuc nhanh,hình ảnh cực nét.
Có nắp đậy ống kính (N78 giá tương đương N82 kg có thực sự kg hiểu).
Máy mình pin xài dc 65-85h(standby),quay film liên tục 1h40.
Gọi điện Internet.....
Phần mềm rất ổn định,nhanh
Nhươc: Màn hình nhỏ khò khăn khi lướt Web,
Tai nghe Loooomm (kg nhu N81,N95).loa ngoài nhỏ(nhưng kg bị rè)
Camera phía sau kg co Gương để chụp chân dung hihihihi
Tóm lại minh cho N82 la 8/10 Điểm(theo ý kiến của mình thôi nhé)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019