Tại sao N82 là đỉnh hiện nay?

duongpham
28/1/2008 6:55Phản hồi: 93
93 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

petiumvn
ĐẠI BÀNG
16 năm
Nói chung N82 là ổn nhất với tầm giá như thế
mucelago
ĐẠI BÀNG
16 năm
Mình thấy nhiều bác cứ thích đem N95-8Gb ra so với N82, trong khi giá của N95-8Gb là gấp 1,3 lần giá N82 ( 12 triệu mấy so với 8 triệu mấy ). Nói thiệt là N82 tuy có 1 số điểm thua N95 nhưng cũng có những điểm hay hơn nhiều đó chứ. CHẳng hạn như :

1 / Dạng Candy Bar ( Cái này N95-8G xài chừng 2 năm sẽ phải thay dây trong khi N82 không cần )
2 / Flash Xenon ( N95-8Gb chụp đêm không đẹp bằng đâu nhé. Tuy nói là không so đc với DC nhưng vẫn bỏ xa mấy em Flash Led nhé )
3 / Quan trọng nhất : Giá tiền ( tiết kiệm được khoảng 4 triệu, đủ mua cho em nó 1 mớ phụ kiện hoặc các bác có thể làm được nhiều việc khác ).

Nói chung con N82 theo em là có tỷ lệ giá cả/ hiệu năng tốt nhất. Ngon bổ, rẽ
Saigonian
ĐẠI BÀNG
16 năm
Quá thất vọng về những quảng cáo của N82!
Tôi cần một điện thoại có thể lưu Call Log (Nhật ký điện thoại) trong vòng 30 ngày. N82 được quảng cáo có chức năng đó! Vậy mà nó chỉ lưu có 20 cuộc dù tôi đã chỉnh là 30 ngày! (20 cuộc gọi đến, 20 gọi đi, 20 nhỡ)...
Quá thất vọng!
bạn lầm rùi,n82 có phần log lưu trong 30 ngày đấy,mình đang xài mà.phần bạn nói chỉ là nhật ký cuộc gọi thôi
Ban vao tool - logs, chon settings. Trong do, chon log 30 ngay. Log se luu tat ca thong tin tin nhan, cuoc goi, net...
con n82 thua n95 la ko co ket noi ban phim BT,nhung co noi gi di nua thi con n82 van la number one
Bác nói sao chứ N82 vẫn có kết nối bàn phím BT nhá. Nó có 1 phần mềm của Nokia hỗ trợ N82, nhưng mình không có bàn phím nên không thử được.
em vote cho n82 1 vé vì trong dàn nokia thì n82 là đề huề nhất: có các chức năng hay, nhiều cải tiến đáng kể so với người em là N81, gọn gàn, tích hợp nhiều thứ trong một! rất tiếc là em mới bị mất
tuy đều là 5.0 nhưng về khả năng chụp hình thì n82 ăn đứt n95 ngoài ra n82 còn có thể lấy cảng 360 đọ nũa đó
tuy đều là 5.0 nhưng n82 là máy điện thoại thiên về chụp hình của nokia ngoài ra nó con có thể lấy ảnh 360 độ nũa đó ăn đứt n95
petiumvn
ĐẠI BÀNG
16 năm
Không phải dâu bác,lấy được ảnh 360 là phải có phần mềm đó,bác nói thế mấy bác N95 phản bác lại đó
N82 đỉnh mốc xì chấm com, Trên hiện trường hiện nay chỉ có Nokia N73 ME là số dách , không thằng nào qua được , N95 8G còn không có cửa thì N82 là nghĩa địa gì chớ . N73 ME giá tiền phù hợp , chụp hình cực đỉnh , loa ngoài cực lớn , tốc độ xử lí cực nhanh , không có điện thoại nào có thể đấu được , vậy thì đừng bình luận làm gì cho tốn tiền net.
Nghĩ sao mà bình luận N73 "tốc độ xử lý cực nhanh ,chụp hình cực đỉnh"

Xin thưa ! xử lý chậm (vì ram yếu ) , chụp hình tương đối được (thua xa N82)
Đó là nhận xét khi mình xài N73 được 1 năm
Em thấy N73 có ưu điểm là nghe nhạc = loa ngoài to, kiểu dáng nam tính, vọc phần mềm ko xót máy, chứ còn những điểm khác thì sao vượt qua N82 được. Về giá tiền thì hiện N82 và N73 ME không khác nhau là mấy, trong khi N82 cải tiến về phần mềm, GPS, tốc độ thực thi của máy và khả năng chụp hình, thế nên bây giờ N82 đang rất được chuộng đấy, không tin bác có thể tìm các diễn đàn về điện thoại, sẽ thấy N82 có chỗ đứng dư lào. Giờ người ta muốn mua N73 ME, có khi chỉ cần ráng 1 chút là có con N82 nhiều chức năng hơn, còn mấy ai nghĩ đến N73 vào thời điểm này.
2 cái ra vào 2 thời điểm khác nhau - cách nhau cũng 2 năm mà công nghệ thay đổi từng ngày, so sánh thế nào được 🆒 N82 ưng hết chỉ trừ cái bàn phím -> cái nào cũng có cái để mà chê, có như vậy khách hàng mới phân vân chứ hoàn hảo quá thì còn bán hàng cho ai 😁
bác này nói chính xác........nếu mà ra 1cái đt mà hoàn hảo quá thì mấy cái khác chắc vứt sọc rác hết:D
sặc, đồng ý với bác. Thằng bạn em dùng N73 ME đây này, nghe nhạc có ra con khỉ khô gì đâu mà cũng dám đeo cái mác ME.
tungk38h
ĐẠI BÀNG
15 năm
n82 chơi game chán mù! kiếp com psp fat cỡ 2000k chơi game tẹt bô! N82 đc cái nghe nhạc cũng tạm! chắc ngang con ipod! chụp ảnh cũng tạm! không bằng con canon lởm!
tungk38h
ĐẠI BÀNG
15 năm
N73 sài 3 bữa cái joystic ẻo sang 1 bên! dùng thêm 3 bữa xuay nặng chịch! thêm 3 bữa nữa là tèo!----> hết xuay!
Đòi hỏi quá nhiều ở 1 chiếc mobile 😁 Nhất là khi đem so sánh 1 cỗ máy đa phương tiện với từng em chuyên nghiệp thế kia thì chả thua 🆒 So sánh cái j cũng phải có lí tí chứ 😃 Nhưng 3 cái kia có HĐH Symbian ko & nhất là có tiện dụng khi lúc nào cũng mang trên ng mấy thứ đó ko :laugh8kb:

Bạn thay joystick 25k/cái đúng ko :D
nói chung N82 dùng cũng hay nhưng cái màn hình của nó nhỏ quá, chỉ chê nó cái màn hình thôi, bây giờ mọi người thích màn hình to cơ!
quanghu
ĐẠI BÀNG
15 năm
N82 về tính năng thì nổi trội hơn mấy thằng đàn anh (N85, bằng N95). Nhưng thấy thắc mắc là giá bán sao rẻ hơn nhiều vậy? Các pro giải thích sao?.
Theo tui thì có lẻ Nokia lời nhiều rồi nên giờ bán rẻ (giống như đã "khấu hao" đấy)!
n85 sang hơn nhiều, đọc kĩ hướng dẫn trước khi sử dụng đi.
chỉ có n95 8G giá cao hơn thôi, vì bộ nhớ trong của nó chứ sao nữa!
hỏi vớ vẩn quá!
-> Chả tìm hiểu tình hình thị trường j cả 😁 N82 ra lâu roài thì tất nhiên giá cũng phải giảm chứ 🆒 Hơn nữa sản phẩm còn tồn tại nhiều khuyết điểm như bàn phím nhỏ khó bầm & pin cũng ko đạt HQ cao.

- N85 thì có mỗi cái MH AM oled 2.6 inch 16 triệu màu nên đẹp hơn mấy cái MH TFT + Kiểu dáng vay mượn từ N81 + N78 + N95 😃
- N82 chụp ảnh đẹp nhất của Nokia ở phân khúc 5 MP do hiệp hội hình ảnh Châu Âu đánh giá & năm nay là N86 8 MP :D
Không biết mấy ông Nokia có ăn gian gì không nữa , N86 8MP chưa ra mắt mà đã được bầu chọn là điện thoại chụp hình tốt nhất năm 2009 , với lại năm 2009 chưa hết , mới được có nửa năm thôi , sợ đến mấy tháng nữa , Sony Ericsson hoặc Samsung cho ra điện thoại chụp hình 15 hoặc 16 chấm thì sao ....
n82 chụp 5mega..lại thêm cái flash xenon.giá thì very very ..(chíp)..n95 còn bị lép vế mà bạn
có mà

có lưu được 30 ngày mà tất cả những gì minh hoạt đông như kết nối gprs hay wifi hay gửi tin nhắn trong log tag bên phải đó
còn mình vẫn thích n95 8G hơn mới mua kon n82 nghe mấy bồ quảng cáo hay qua về sài cung bình thường ko sang bằng n95.đừng ham mà mua có thì mua n95 còn ko thì mua E đi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019