Tại Sao Nên Học Bằng Podcast Tiếng Anh?
kangtaa1k44
4 thángBình luận: 7

Podcast tiếng Anh là một phương thức tuyệt vời để học tiếng Anh một cách nhanh chóng.
Khi bạn không có thời gian để theo dõi các bộ phim truyền hình, phim hoạt hình, ra rạp xem phim, hay chỉ đơn giản là bạn muốn được học nghe tiếng Anh bằng cách khác ngoài âm nhạc thì podcast chính là lựa chọn phù hợp nhất.
Bạn có thể nghe các podcast ở bất cứ đâu – tại bàn học, bàn làm việc hay khi đang đi đâu đó (tôi không khuyến khích bạn nghe trong lúc đang điều khiển phương tiện giao thông).
Còn gì giết thời gian tốt hơn bằng cách đắm mình trong mấy podcast thú vị cơ chứ?
Miễn là bạn có một chiếc máy mp3 hay một chiếc smartphone, bạn có thể nghe tiếng Anh ở mọi nơi, mọi lúc bạn muốn.
Không như radio hay TV, bạn có thể thoải mái lựa chọn bất cứ chương trình nào. Hơn hết, các podcast đều miễn phí.
Chỉ cần chăm chỉ một chút, các bài nghe tiếng Anh sẽ giúp bạn nhanh chóng nâng cao trình độ và kĩ năng nghe tiếng Anh của bạn.
Một lợi ích nữa là podcast thường có các bản sao (bản viết của audio).
Bạn có thể vừa nghe vừa đọc, hoặc nhìn vào bản sao nếu có chỗ bạn thấy bị rối.
Mỗi loại podcast có phong cách và phương pháp khác nhau, nhưng tất cả đều cung cấp lời giảng và hướng dẫn đầy đủ.

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

7 bình luận
RyMeB
ĐẠI BÀNG
4 tháng
Mong bạn chia sẻ một số kênh hay
@RyMeB 6 Minutes English BBC cho ai học IELTS nhé
tocnhim91
ĐẠI BÀNG
4 tháng
cho xin vài podcast bổ ích với ạ
kpro228
ĐẠI BÀNG
4 tháng
@tocnhim91 mấy podcast của TED cũng ok lắm bác, chủ đề đa dạng, accent giọng Mỹ nghe đở nặng hơn giọng Anh
Nhanqn2002
ĐẠI BÀNG
4 tháng
nghe hoài mà cảm thấy trình độ không tăng, chức phương pháp học sai.
Apple2612
ĐẠI BÀNG
4 tháng
CÀi tunein. Nghe BBC cả ngày là nghe tốt thôi các mod nhé
Mình cũng đã thử với cách này đc hơn 1 năm , cách này khá hiệu quả cho các bạn muốn luyện nghe . Tuy vậy cần thực hành thêm phần speaking nhé ! đừng giống như mình nghe thì hiểu nhưng vẫn ko nói đc. Thời gian tới chắc phải quyết tâm thực hành luyện nói thôi .

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2023 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019