Tại sao người ta lại ăn gà tây vào Lễ Tạ ơn?
Rubi Lee
8 tháng trướcBình luận: 163Lượt xem: 21.270
Chưa ăn gà tây bao giờ @@
Giờ Việt Nam! Giống Tây rồi ... nào là thứ 6 đen tối để bị lừa ... vvv nhớ hồi còn ở Sài Gòn đi học Noel bình thường ... mấy chỗ đạo như Kỳ Đồng mình ko nói ... giờ cái j cũng lôi vô để tặng quà .. haizzz
Mình từng ăn thử món gà tây này 1 lần ở nhà anh bạn người Mĩ
Theo vị giác cá nhân thì thịt hơi bở, kém xa so với độ chắc và ngon của gà ta nhà nuôi, nhưng anh bạn của mình bảo người nước ngoài thích ăn như vậy vì họ chuộng những thực phẩm mềm, dễ cắn, dễ ăn, không cần phải cầm lên tay xong mân mê, nhai ngấu nghiến,.....
Tạ ơn vì có thịt gà mà ăn đó nhẩy. Nhà nhà đè mấy con gà ra nhai 😁:D
lại nhớ đến phim free birds-giải cứu gà tây
Các bác cứ chê gà Tây bở.
Mỗi vùng đất mỗi đất nước khẩu vị nó lại khác nhau. Trc mình qua Hàn quốc ăn gà bên đó, ko bở như gà Tây nhưng vẫn mềm hơn gà CN của mình. Mà người dân họ vân ăn ngon lành. Cho họ ăn gà ta của mình thì bị chê sao cứng thế.
Mình ăn nước mình thấy ngon chắc gì mang sang nước họ họ đã thấy ngon đâu
Gà ở đâu vẫn thua gà VN thôi phải k mấy bác
Thanks giving là dịp để gặp lại bạn bè , người thân , chia sẻ những chuyện với nhau . Thức ăn được đựng trong từng khay , nhiều món , nhưng không thể thiếu gà tây , khoai tây ghiền , ham , và đàn ông thì bia . Xong rồi gầy sòng play card , chơi tới khuya ra mall shopping Black Friday , lấy và chọn đồ sale xong , về nhà ngủ . Sale sẽ xuyên suốt tháng 12 tận giáng sinh , rồi năm mới luôn , chứ không riêng gì ngày Black Friday cả .
Không nên ăn...
Chưa ăn thịt gà tây bao giờ, ko biết mùi vị thế nào nhỉ?
Chả hiểu nhiều người Việt có cái khẩu vị lạ. Món ăn dai thì lại khen ngon.
Trong những tính từ dùng để miêu tả độ ngon của mon ăn, hay còn gọi là texture, dai chưa bao giờ nằm trong số đó.
Chắc chỉ ở vn mới có kiểu thích ăn dai.
Thịt chó cũng chuộng chắc cùng lý do.
@Robert Langdon Ko biết lại còn phán 😆 gà thả vườn ko chỉ dai mà còn rất thơm thịt, người ta ăn chủ yếu vì cái đó, chứ còn gà công nghiệp như bọn tây lông thịt mềm và vị rất dở như làm từ bột 😃
@kulele Có vấn đề về đọc hiểu à?
Mà mày là loại phân biệt chủng tộc à 😃 Tây thêm chữ lông vào làm gì thế?
@Robert Langdon thằng đần sính ngoại bày đặt robert này kia chết cười, phân tích như shiit. lại còn ra vẻ tinh vi =))
Gà mỹ bị béo phì
Đơn giản mà. Lễ Tạ ơn từ phương Tây, không ăn gà tây chẳng lẽ lại thịt gà ta..😁
Bác chủ viết không rõ nhiều người hiểu nhầm nhé.
Đúng là Canada cũng có ngày Thanksgiving, nhưng nó diễn ra trước Thanksgiving của Mỹ hơn tháng.
Cụ thể ngày Thanksgiving của Canada là ngày thứ Hai lần 2 trong tháng 10.
giống như VN, ngày 5/5ÂL thì ăn thịt vịt, tết thì ăn thịt gà 😁
Tây hay ta gì cũng có nhiều giống gà, ăn theo sở thích thôi chứ đâu phải là tây họ thích phải gà tây mới ăn
Gà to vãi chưởng
Ăn chả ra mẹ gì, thua xa gà ri nhà cậu
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
hemilo+ 244VIPhemilo
9.753 bài đăng
0 bài đăng
0 bài đăng
quangthegtvtk49+ 84CAO CẤPquangthegtvtk49
5.055 bài đăng
Siêu nhân gầy+ 72CAO CẤPSiêu nhân gầy
0 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156