Tại sao phải là Kindle mà không nên dùng smartphone, tablet để đọc sách?

Didu
1/2/2021 6:58Phản hồi: 293
293 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình còn không đọc nổi quyển sách 😞
Đơn giản là màn hình Smartphone nhỏ hơn, nội cái này thôi là Kindle đã ăn đứt rồi. Chữ nhỏ đọc toét mắt chứ được lợi gì đâu. Nhưng mình vẫn thích sách chân phương hơn. Cảm giác được cầm quyển sách, được hít cái mùi sách mới, được mở từng trang nhẹ nhàng, đó mới là cảm hứng để đọc sách nhiều hơn.
Buồn cười việc tranh cãi nhau về vấn đề đọc sách bằng gì quá, trong khi kiến thức, nội dung mới là quan trọng. Ai thích đọc bằng cách gì thì đọc thôi, với mình thì nội dung là quan trọng nhất nên đọc sách điện tử luôn được ưu tiên
vrthucteao
ĐẠI BÀNG
3 năm
có Copy đc pdf wa máy ko bạn hay chỉ đọc sách trên kho của nó?
boozyer
CAO CẤP
3 năm
Mình cũng thích máy đọc sách mà thấy đắt nên cũng ngại đầu tư
@boozyer Với bác thì như nào là đắt ấy nhỉ? Với nhu cầu đọc sách thông thường thì 1tr đã mua được máy đọc sách rồi. Nếu là người đọc nhiều thì đây còn là món hời lớn đấy chứ, đầu tư 1 lần rồi đọc bao nhiêu sách tùy thích.
boozyer
CAO CẤP
3 năm
@Thanh Tài Lê đấy là nếu bác dùng sách lậu thôi, còn mình nhà nhiều sách vs thích cảm giác cầm giấy thật thì thấy đắt thôi
Chuyên dụng thay vì đa dụng 😃
minihorse
ĐẠI BÀNG
3 năm
Nhân tiện cho mình hỏi, có nhiều loại máy đọc sách, loại nào tốt nhất (dễ add sách vào kể cả mua và từ tình thương mến thương gửi tặng, không hại mắt, pin lâu, gọn nhẹ,... ). Mình có tham khảo nhưng rối quá, ai cũng khen hàng mình bán ngon, người chưa trải nghiệm như mình thì thua. Cảm ơn anh em nhiều.
khangtag
ĐẠI BÀNG
3 năm
@minihorse Kindle thì việc add sách là ngon nhất vì có thể gửi qua mail, rồi dùng extension sent to Kindle để gửi các bài báo từ Chrome sang nữa. Nếu đọc sách tiếng anh thì nó có chức năng Wordwise nữa cũng rất đáng tiền. mình dùng kobo và kindle rồi. kobo thì màn đẹp hơn kindle 1 chút.
23hoangthe
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình đọc kobo, có nó chịu khó đọc sách hơn
Milly.Milly
ĐẠI BÀNG
3 năm
vì đọc máy tính nhiều ánh sáng xanh nó làm mỏi mắt, màn hình kindle nó là ánh sáng vàng và rất yếu, ko bị mỏi mắt.
link https://matti.vn/thong-tin-huu-ich/anh-sang-xanh/
9 sự thật Ánh sáng xanh bạn nên biết để phòng tác hại và bảo vệ mắt – MATTI
matti.vn
thucgiac21
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình đang tính mua 1 con Kindle. Không biết hiện giờ có trang ebook Tiếng Việt có bản quyền và chất lượng ebook tốt không. Chứ những ebook free trên mạng mình thấy đa phần khá tệ.
quynh.nth192
ĐẠI BÀNG
3 năm
Em có con kindle ppw3 mà cắm vào PC chỉ nhận sạc chứ không chuyển dữ liệu đc, các bác có biết bệnh nó ở đâu ko ạ?
Mình thích đọc sách,tiện có bác nào có máy đọc sách giá rẻ không,để lại cho mình!
doctornghi
ĐẠI BÀNG
3 năm
Bác nào sử dụng kindle nhiều tư vấn em với. Em chỉ đọc sách chữ thì oasis có gì hơn so với ppw ạ? Xin cám ơn
@doctornghi Nếu chỉ đọc chữ thì trải nghiệm cầm đọc oasis 1 là best bạn. Nhẹ, nút chuyển trang tiện lơi, trải nghiệm cầm đọc tốt. Lên Oasic 2 - 3 thì màn to hơn, đọc manga sướng hơn.
Nếu chỉ chuyên đọc text thì cứ oasic 1 mà tán (hiện tại lùng mua hơi khó)
cầm cũng tương đối nhẹ tay so với smart phone hiện tại, nhà mình có cái kindle 2 dùng lâu lắm rồi, chẳng có nhu cầu nâng cấp
Bạn cho mình hỏi, mình đang tìm hiểu con máy đọc sách này, bây h thì mua con nào là dc nhất. Mình budget thấp khoảng dưới 1tr5 thôi
BB_amater
ĐẠI BÀNG
3 năm
E dùng Tab A 2017 với app Moon + Reader thấy đọc cũng ổn mà, khoái nhất có phần đọc bằng tiếng Việt cho cả .pdf luôn dù chưa hay lắm.
x.dung
TÍCH CỰC
3 năm
oasis bản mấy đấy Mod. Đang máu lến oasis quá
casanova04
ĐẠI BÀNG
3 năm
App đọc sách waka 4.0 cũng hỗ trợ màu sắc hiển thị như sách thật

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế