Tại sao tất cả mọi người đều xem "Squid Games"?

blueJune
11/10/2021 10:16Phản hồi: 322
322 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tv_Thanh
ĐẠI BÀNG
3 năm
Tại sao tất cả mọi người đều xem "Squid Games"?
Vậy tui là con gì????
Tui có xem đâu?
Tui là ai ?
đây là đâu?
Im lặng đi
treoman
ĐẠI BÀNG
3 năm
Xem Squirt game hay hơn nhiều
Khoa SE
TÍCH CỰC
3 năm
Có ai ko quan tâm phim này như tôi ko
Duane
ĐẠI BÀNG
3 năm
Phim bạo lực vãi đạn. Ko nên xem
Long Harry
ĐẠI BÀNG
3 năm
do hiệu ứng truyền thông của netflix film đấy. chứ còn chưa nó đến chất lượng của phim có đáng xem hay không. nhưng công nhận một điều rằng hiệu ứng netlfix vẫn còn có sức hút riêng. mình không xem tại biết nó cũng chỉ là phiên bản hàn quốc kém trí tuệ của alice in borderland mà thôi 😆)
plusvn
TÍCH CỰC
3 năm
@Long Harry Alice xem như cc
kimsang1990
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mấy mod của tinhte thấy mod nào cũng có kỹ năng nhét chữ vào mồm nhét số liệu vào mắt.
ubslum
ĐẠI BÀNG
3 năm
phim coi để giải trí, coi hay là dc rồi và tui thấy phim này hay 😃
T k xem Quid Game, t xem Squirt Game nhé
jk.y
TÍCH CỰC
3 năm
Trừ mình ra với, ko hợp guu. Với kiểu phim nào càng hot thì mình càng ko xem 😂😂😂.
plusvn
TÍCH CỰC
3 năm
Mỗi cái tiêu đề thôi kéo được tận 9 trang vl
Phim như qq, t có xem, xem full, và cảm nhận phí time, phim nhạt nhẽo chết m, chính như thằng xe ôm, bất hiếu, dạy con cái như qq mà đòi giáo dục xã hội lol = )) đánh giá mod 1 sao
Lợi BP
TÍCH CỰC
3 năm
@lamdatz1989 giáo dục xã hội ở tình tiết nào vậy bác? mình hỏi thật
mình thì ko xem. Ko thích thể loại này lắm.
KingR
TÍCH CỰC
3 năm
Lý do là câu view, bài viết này là 1 ví dụ. T có xem 3 cái phim này đâu
@KingR 9 trang chửi mod nãy giờ mà chưa chịu đổi tên topic, có mục đích rõ ràng câu view còn gì. Riết chán thuê mấy mod này toàn ăn chửi , content thì nghèo , google dịch ko
Mấy ông cứ so sánh vối dòng phim battle royale của Nhật rồi phán Squid Game dở. Tôi khẳng định Squid Game nó đếch thuộc dòng phim đó, mà chỉ là phim drama tâm lý khắc họa nội tâm nhân vật thôi. Các trò chơi trong đó chỉ là làm nền chứ nội dung hoàn toàn ko xoáy vào khía cạnh động não giải đố, cái chính là tâm lý nhân vật mà thôi.

Và đó là cách tiếp cận rất thông minh của mấy ông Hàn, xác định phim dành cho số đông thì ko cần thiết kế game phức tạp hack não để làm gì. Đơn giản hết mức có thể, nhưng làm cho nó nổi bật nhờ thiết kế đạo cụ, bối cảnh, trang phục, màu sắc nổi tương phản mạnh... nên làm người xem có ấn tượng mạnh và nhớ rất lâu. Lại dễ có tư liệu làm viral (như con búp bê, cái kẹo, màu sắc đồng phục, mặt nạ...).

Thêm nữa nó làm cho nội dung phim gần gũi và mang vẻ thực tế nhiều hơn, người xem dễ chấp nhận chứ ko đập 1 phát có ấn tượng ngay là "cái này giả tưởng, phi thực tế, chỉ có trong phim" như các phim battle royale hack não.

Với tôi thì SG chỉ là 1 phim trung bình, vẫn vướng mô típ cố hữu của phim Hàn là tình tiết cải lương, đầu voi đuôi chuột, kết phim nhảm... nhưng nhìn tổng quát thì mảng sản xuất, cách tiếp cận khán giả, quảng bá của họ ko chê vào đâu được. Đó là lý do phim nổi như cồn.
@Amon Amarth bỏ qua mặt so sánh như bác nói, t cũng đồng ý, level và đầu tư trí tuệ ko nằm chung tầm để mà so. Nhưng nói riêng về phim, 1 bộ phim mới, tâm lý xh thì nó cũng ko hay + nhàm chán, Tôi thì cố gắng xem full, nhưng 1 số bạn trong group tinhte và bạn bè t biết, xem dc 1 , 2 tập bùn ngủ và skip lun. Dc cai KOI và marketing nhiều vô số kể, ko riêng phim ảnh, mà bất kì mãng nào Hàn nó đều PR tận cảng bơm
plusvn
TÍCH CỰC
3 năm
@Amon Amarth ngoài như bác nói e thấy phim quay đẹp vl, cái này ăn đứt bọn Nhật, diễn lố, quay xấu, ảo ma vc
@plusvn Uhm Nhật nó bị cái bịnh là phải giống như nguyên tác manga/anime nhất có thể. Cuối cùng nó thành vừa cường điệu mà vừa rất giả.
tặng a e phim của Hàn , có thể squid game phần 2 nằm ở phim này nhé = )) đừng cười, vì nó toàn diễn viên giỏi

https://www.imdb.com/title/tt4073180/
Dương 1H
TÍCH CỰC
3 năm
Tui chưa koi phim đó và cũng ko muốn koi
Chưa bàn hay hay dở thì cả thế giới qua phim này đều biết mấy trò dân gian con mực đến từ Hàn Quốc,
Tụi trẻ em các nước bắt đầu bày trò đèn xanh đèn đỏ...

anh Hàn quả là thông minh
Bài này được sử dụng google dịch hả ta, câu văn cứ lủng củng kiểu gì, đọc không có xuôi tai được
nvabkhn
ĐẠI BÀNG
3 năm
Tôi xem vì quảng cáo quá trời, nói chung dịch dã ở nhà không xem phim thì xem cái gì.
nvabkhn
ĐẠI BÀNG
3 năm
Những người không xem thật sự sẽ không thèm vào Group này luôn chứ đừng nói vào mà chém.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019