Sony Xperia 1

Sony Xperia 1

Tái sử dụng thiết bị cũ để góp phần bảo vệ môi trường - Dùng điện thoại cũ để làm đồng hồ thông minh

Ngon Bổ Xẻ
9/6/2024 2:2Phản hồi: 179
179 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ipad air2 cũ có thể tận dụng làm theo cách của bạn được kg bạn?
@Dochanh176 Mình nghĩ là được, có điều mở ipad air 2 ra có vẻ không dễ
Tận dụng làm cái màn cho xe máy, bật máy là lên nguồn hợp lý nhỉ
@austin_1st Yepp, anh em chạy xe công nghệ chắc cũng sẽ thích giải pháp này
@Ngon Bổ Xẻ mấy cái màn hình android gắn cho xe máy hiện tại giá 4-5tr mà cũng k có gì hơn
@austin_1st Khéo mấy con điện thoại cũ còn ngon hơn ấy, mấy cái màn hình android thấy toàn dùng đồ tào lao
@Ngon Bổ Xẻ cấu hình bèo lắm, ram cỡ 1-2gb thôi à
thực ra không cần hàn chân giữa đâu b, mình cũng hàn mấy cái rồi, chỉ cần đúng điện áp cấp vào là đt lên nguồn.
@visaodemroi Yepp, chắc chỉ máy đời cao nó mới có cảm biến nọ kia mới cần 😁 mình không biết mua về rồi chả dùng đến
@Ngon Bổ Xẻ Mình cũng chả cần mạch hạ áp, đấu trực tiếp dây âm dương vào chân pin là đc. Có điều chưa biết cách làm cho máy tự động khởi động khi có nguồn
@virtue255 Cắm điện 5V vào thì tuỳ máy, có máy IC tốt thì vẫn chịu được và hoạt động được, nhưng có những máy thì không, cắm vào lâu ngày có thể chập cháy vì nó không thiết kế cho điện áp 5V
@virtue255 Chuẩn đó bác à, mất điện xong nó ko lên lại 😁
Mình cũng có 1 máy android cũ cài rom pixel để up gg photo, và 1 ip cũ tháo pin mod mạch chuyển như này rồi cắm ở xe chạy carplay.
@mrd213 Bác cho em hỏi bác dùng máy android nào để cài rom pixel vậy. Có link hướng dẫn ko bác
@cadavers Mình dùng s10 và cài rom pixel experience. B có thể vào web của họ (get.pixelexperience.org) hoặc Xda forum (xdaforums.com) xem máy của b có rom ko. Còn cách cài thì vào youtube xem rồi làm theo thôi, tùy hãng mà có thể khác nhau chút nhưng cơ bản là dễ làm mà.
@mrd213 pixel mod giả cầy cũng up photo unlimited dc à b
@lehman1 Được bác, ảnh gốc luôn chứ ko phải dạng nén nhé, như Pixel 1 ấy
Kim L
ĐẠI BÀNG
một tháng
ủng hộ bảo vệ môi trường như anh !
Laptop có làm kiểu pin dummy được không nhỉ?
@maicasio Về lý thuyết là có, nhưng nhiều dòng laptop tháo pin ra găm nguồn vào vẫn dùng được mà không phải chế cháo
@Ngon Bổ Xẻ Làm sao để biết laptop có thể cắm nguồn trực tiếp mà vẫn dùng được bạn nhỉ? (Laptop dùng pin li-ion cố định).
@maicasio Tháo thử pin rồi cắm nguồn bạn ạ, à đúng hơn là cọng cáp pin
có con dien thoai cũ, nhờ bác làm giúp pin duoc khong 😔
@phanhoaiphuong Mình không giúp được rồi, bạn có thể đem ra tiệm và đưa bài này để nhờ họ giúp nhé
có con iphone 3gs, làm dc ko nhĩ, đang bị hư pin vứt 1 xó............. ipad 2 nữa, cũng hư pin
@denis_tien Về lý thuyết là được =)) còn thực tế thì tuỳ tay nghề haha
bài viết rất thú vị. Mình rất thích những bài vọc vạch kiểu này, đúng chất ae tinh tế điện máy 😃
@milano9009 Điện tử chứ hehe
Quá hay.hóng nhiều bài chất như này
Để tăng nguy cơ cháy nổ 😆))
@Nguyen Cong To CNHN 😁 mình lại thấy là giảm
túm lại: khoe thành quả làm pin dummy cho phone.
@trungmum Kakaka 😁 còn hướng dẫn, còn truyền tải thông điệp, còn tạo cảm hứng chứ có phải mỗi khoe đâu
Giờ mọi người thừa cũng đa phần thừa những cái điện thoại đời mới hơn với pin chân cắm phức tạp, với mua cái đồng hồ có chưa đến trăm ngàn lại đẹp mắt, nên mua đồng hồ 😂
@Văn Tùng k Thừa nhiều cho mình xin cái với 😁 vẫn đang muốn chế thêm mấy món kakakaa
Hay, mình có con Pixcel 2xl đời tống mà muốn làm android auto trên xe luôn nên muốn gỡ pin để mặc định trên xe mà ko biết cách làm. Nhìn thì thấy bạn hướng dẫn Ok, nhưng ko có mấy phụ kiện để làm.
@Đỗ thánh 2014 😁 mang ra tiệm hỏi thử xem họ có làm không bạn :D mấy tiệm vắng khách có khi nhận đó
@Ngon Bổ Xẻ Mình mang ra mà nó còn nói là ai mà dùng abdroid auto nguy hiểm lắm, giờ sài androib box. Haha, nghe xong chỉ biết cười trừ chứ ko muốn tranh luận luôn.
Hay quá bro
Bạn này nên làm Mod tinhte để loài người được tiếp xúc với văn minh nhân loại nè ❤️
ltg14
ĐẠI BÀNG
một tháng
Cám ơn bạn. Bài viết hay quá. Hy vọng có thêm nhiều bài viết về chủ đề này. ở nhà còn 3-4 cái điện thoại cũ không biết tận dụng làm gì.
Kamado
ĐẠI BÀNG
một tháng
Mình thích vụ camera hơn, nhờ bác chia sẻ thêm 1 bài về vụ này với!
@Kamado Camera thì cũng tương tự thôi, dùng phần mềm để từ điện thoại thành camera thôi bạn, ngày xưa mình dùng Alfred thấy ổn lắm, ra ngoài cũng vẫn xem được camera ở nhà
Cắm điện 24/24 , tận dụng thiết bị cũ chưa thấy đâu đã thấy cháy nhà 🙏🙏🙏
@bourne6372 Trong nhà có bao nhiêu món cắm 24/24 ?
@Ngon Bổ Xẻ Tủ lạnh , tủ đông nó khác ba cái đồ chế cháo kiểu này , ngay cái bài viết của ông cũng lưu ý họ tự chịu trách nhiệm kia chứ hỏi kháy bao nhiêu thiết bị 😏😏
@bourne6372 Hì hì, vì tôi đã cắm 24/7/365 những món chế cháo như này vài năm rồi mà chưa cái nhà nào của tôi cháy cả. Còn ông chưa làm, chưa dùng, cũng chả hiểu về nguyên lý mà đã vào kháy là thấy cháy nhà. Sau có so, thì so với cục phát Wifi ấy nó mới cùng nguyên lý, ai đi so với tủ lạnh tủ đông.

Còn tất nhiên đã chế cháo thì phải tự chịu trách nhiệm, tôi viết bài thì tôi phải có trách nhiệm lưu ý để mọi người tự xác định các rủi ro của việc chế cháo và suy nghĩ trước khi làm. Nó không đồng nghĩa với việc tôi lưu ý là sẽ cháy nhà.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019