Tải về ngay 10 Preset Lightroom tối ưu màu sắc cho ảnh chụp bằng máy Fujifilm

Gia Tường
13/8/2016 8:10Phản hồi: 28
Tải về ngay 10 Preset Lightroom tối ưu màu sắc cho ảnh chụp bằng máy Fujifilm
10 preset Lightroom dưới đây do X-Photographer của Fujifilm - anh Samuel Zeller phát triển, nhằm tối ưu chất lượng hình ảnh và giả lập màu film của Fujfilm. Những Preset này được phát triển cho ảnh RAW của Fujiifilm, tuy nhiên tác giả cho biết nó vẫn hoạt động tốt với ảnh chụp bằng các thiết bị khác.
  • Tải về trọn bộ 10 Preset tại đây: Google Drive - Fshare
  • Cách thêm preset vào lightroom xem tại ĐÂY
10 Preset này được cung cấp hoàn toàn miễn phí, tuy nhiên nếu bạn đăng ký nhận bản tin của Samuel Zeller thông qua Email, bạn sẽ được tải ảnh RAW, file LR catalog để biết cụ thể Zeller đã chỉnh những bức ảnh bên dưới này như thế nào. Đăng ký nhận email tại ĐÂY

Lưu ý:
  • Những preset này chỉ đúng với những bức ảnh của tác giả, và chỉ là nền tảng cơ bản, bạn sẽ phải tự tay điều chỉnh một chút để phù hợp hơn với ảnh bạn và đạt hiệu quả cao nhất.
  • Bên trái là ảnh gốc, bên phải là ảnh chỉnh bằng Preset
  • Kéo qua lại để thấy sự khác biệt

Preset #1: Midsummer

Preset #2: Ice Blue

Preset #3: Electro Red

Preset #4: Electro Blue

Preset #5: Industrial 01

Quảng cáo

Preset #6: Urban (London)

Preset #7:
Urban (Portugal)

Preset #8:
Urban (Berlin)

Quảng cáo

Preset #9: BW Soft

Preset #10:
BW Noir

28 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

g_p3
TÍCH CỰC
8 năm
thích pic 1 3 4 nhất
Vài cái đẹp, vài cái không thích lắm vì làm đổi màu đối tượng nhiều quá dễ làm mất đi tính chân thực.
amio1st
TÍCH CỰC
8 năm
@Wolfrain Nhíp ảnh thì phải chỉnh cho ảnh nó đẹp hơn, bởi thế người ta có phần mềm. nếu chỉ dùng chân thật thì với khả năng của con người hiện tại chưa làm được đâu -> tất cả máy ảnh nói chung hay riêng thì đều chụp ra sai hết chả có cái nào đúng ( Ta đang sống trong thê giới phản xạ ánh sáng). Mấy tạp chí như Nat thì thik ảnh ko chỉnh sữa cái đó thì tùy mỗi loại thui, chứ ko nhất thiết là ko được dùng, chứ trong fashion thì dùng hơi bị quá lun, Sản phẩm cũng ko kém .
Đa số màu rất nịnh mắt nhỉ
dungtri04
ĐẠI BÀNG
8 năm
preset #2: auto thổi bay cả ốc vít và vài thứ linh tinh trên hàng rào cơ á - ghê thế 😆)))))))))))))))))
@dungtri04 Bác tinh vãi
pandacake
TÍCH CỰC
8 năm
@dungtri04 mình đã thử mà nó k tự move mấy cái lạc vào ảnh 😃)
sGear
TÍCH CỰC
8 năm
Những Preset này khá cơ bản, nhưng vẫn tiện cho những ai không rành về hậu kỳ. Tuy nhiên cực là phải cài thêm LR và copy hình lên PC để chỉnh.

Trong khi có 1 cách khác nhanh hơn nhiều là bắn qua điện thoại và chỉnh trên các phần mềm sẳn có -> Bao nhanh và bao đẹp :p
@sGear App chỉnh màu trên điện thoại rất nhiều, kể cả lightroom hay pts cũng có nhưng đa phần chỉnh xong sẽ bị resize và những app chỉnh được file Raw gốc xuất ra từ máy ảnh cực hiếm
hoatongoc
TÍCH CỰC
8 năm
Những preset này không có gì đặc biệt cho lắm, chỉ là tăng giảm một số thông số cơ bản của lightroom, bạn chỉ cần vọc 1 chút cũng ra được kết quả tương tự 😁
mua oppo F1 Sơn Tùng mtp thì cần gì lightroom.
Em hỏi ngu tí là chụp phim rồi đem rửa sau đó scan mới ra ảnh số phải ko các bác?
Chỗ nhận rửa ảnh phim sẽ giao ảnh dưới dạng file jpeg luôn rồi bạn. Không phải làm công đoạn scan lại đâu.
@officialnguyen Họ làm như thế nào bạn biết không?
@huutai_pasion Sozi, không biết. Không quan tâm 😃

Nói chứ nếu lên mạng search, bạn sẽ thấy người ta có bán máy rửa phim đó, chừng vài triệu là có một cái đồ cũ xài rồi 😃
Cũng không có gì quá nổi bật. Nhưng tác giả có tâm, sẽ hỗ trợ được cho các bạn mới làm quen với Lightroom.
Trong 10 preset trên mỗi cái còn chia ra làm 3 mức độ màu khác nhau, tính ra là đc 30 preset rồi :v

Mọi người cho em hỏi cái này bị j vậy
HiếuCG
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chỉ đang loay hoay với chụp và chỉnh sửa bằng đt chưa đủ trình để đú theo mấy cái này nên chỉ hóng bài theo tư cách quan sát viên.
Ps : cơ mà đt giờ cũng giúp thỏa niềm đam mê lắm lắm
không tải được nữa ai có up lên host khác hộ e vs ạ
Link die rồi e down ko được
đang dùng ipad mini4 có ai chỉ dùm vài phần mềm sửa ảnh với. chụp xong lên ipad sửa rùi up face flickr luôn
@tranthanhson42a Snapseed. Prisma.
@officialnguyen Cảm ơn bạn.
Zrakuza
ĐẠI BÀNG
8 năm
cá nhân mình thấy nếu chỉ thế này thì nên xài Camera Raw Filter cho nhanh, đỡ phải add nọ add kia
ram0324
ĐẠI BÀNG
8 năm
Các bá cho em hỏi em muốn xóa 2 cái viền đen như bên dưới thì là như thế nào ạ ?
snow1202
ĐẠI BÀNG
8 năm
Vào Gradient Filter xóa nó đi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019