Tải về và dùng thử Chrome OS bản thử nghiệm
cuLong
13 nămBình luận: 85
pentium4
TÍCH CỰC
13 năm
em hok có USB 4G
định ghi ra dvd nhưng mà ko ghi đc, ko biết phải làm sao giờ
😔
linkingok
TÍCH CỰC
13 năm
Em cũng có cùng câu hỏi, Em muốn burn ra DVD thì làm sao nhỉ. Chép tất cả các file len DVD hay sao vậy các bác.
SULLEY
TÍCH CỰC
13 năm
Cho mình xin cấu hình tối thiểu! thank
ATOM....................... Mạnh hơn giật ráng chịu. 😁
Mình dùng với macbook pro, qua vmware thì lúc đầu còn tạm tạm, lúc sau thì giật tung ... 15 phút xóa lập tức 😁, chưa thấy có gì đặc sắc cả. Như nhu cầu của mình thì ... chưa dùng được hệ điều hành này .
quangphuc91
ĐẠI BÀNG
13 năm
tình hình là em chạy dual win7 và Chrome trên con acer one mod (RAM 1G, atom, Hdd 80gb) của mình thấy mượt mà , wifi mạnh , chỉ có cái Toudpad bị dựt dựt, lúc có lúc không thôi 😁, em dùng chuột ngoài nên cũng ko để ý là mấy 😃
ongtieu
TÍCH CỰC
13 năm
bác cài cái chrome trên HDD luôn à? HDH này mà kéo dài thời gian dùng pin lên nhiều thì cài được đấy
LocDT
TÍCH CỰC
13 năm
Dùng cái này với Parallels trên MAC giật đùng đùng và độ phân giải màn hình quá lớn chưa biết chỉnh chỗ nào.
Hiện tại mới chỉ thấy Chrome OS là 1 hđh Linux giản tiện tối đa các service và kernel function không cần thiết của hệ thống, chỉ để lại những cái phục vụ cho trình duyệt Chrome. Còn các ứng dụng thì vẫn 100% là các ứng dụng web có thể truy cập từ bất cứ trình duyệt nào trên các hđh khác.
Do giản tiện như vậy nên tốc độ khởi động thật sự nhanh và ram cũng ít tốn hơn (Cũng chưa biết đo chỗ nào, chỉ đoán vậy thôi). Nhưng sau này thế nào người dùng cũng cố gắng tìm cách can thiệp sâu vào hđh để cài thêm các ứng dụng offline để rồi nó lại phình to ra và chậm chạp như các hđh khác.
Nếu WinXP mà tắt hết các service ko cần thiết và bỏ các ứng dụng offline đi, chỉ để lại các service và ứng dụng phục vụ cho việc lướt web thôi thì chạy cũng nhanh lắm (Thêm cái Hibernate nữa thì khởi động cái vèo).
Hy vọng Google còn nhiều cải tiến hơn nữa để nó khác xa những hđh truyền thống trong việc lướt web.
mình không có USB 4GB mà chỉ có ổ cứng ngoài thôi, giờ không tài nào làm được hết, ko thể mount cái file IMG vào được vì nó không hiện lên ổ trong win32diskimage . hjc hjc!
Các bác ơi, Chrome OS có thể cài và chạy thử trên máy ảo được không?
ongtieu
TÍCH CỰC
13 năm
đang sử dụng HDH chrome nè.máy không nhận card wifi,phải sử dụng cáp.
font chữ không đẹp lắm,nếu nó nhận card wifi thì mình sử dụng hdh này luôn để lướt web
pin sử dụng lâu hơn
đính chính: máy nhận wifi và sử dụng wifi tốt.
nếu hdh này cài vào hdd chắc sẽ nhanh hơn,vì chạy trên usb chậm hơn hdd nhiều
manhlinhjp
ĐẠI BÀNG
13 năm
chẳng hiểu sao mình cài vào usb của mình lại không boot vào được !
mình chạy được đến login, nhập user, pw, xong treo luôn
arieltnut
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình cũng đã bị như vậy. Bạn thử cách này xem thế nào.
Phần Username: chronos, Password: bỏ trống rồi nó sẽ làm việc offline sau đó bạn Click trên biểu tượng chrome OS và cứ login bằng chính username và password google acc của bạn. Nếu nói bright ko connect được thì bạn đổi sang NAT rồi sẽ được.
gaixixon
ĐẠI BÀNG
13 năm
chạy thẳng luôn chrome os trên USB 1G! Khởi động nhanh kinh hoàng! Hết có 6s, support một số wifi card nữa..
Vào đây múc về và test thử đi bà con.. http://chromeos.hexxeh.net/
Sao thấy toàn khuyến cáo cài đặt trên USB 4GB mà bác làm trên USB 1GB. Có chạy ổn không, chạy ổn thì chỉ em cách làm chi tiết nhé! Em chỉ có USB 2GB thôi! 😁
bamboovn
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thôi đi bác, nó đòi trả tiền mới cho download kìa. Bác có file thì up lên cho ACE xài chung chứ sao lại đi chỉ tùm lum
hoangmbm
TÍCH CỰC
13 năm
Donate chứ có phải là Prepaid đâu 😃 mình down được bt mà 😃 nhưng chưa muốn gài...gài chỉ để nhìn và lướt web thì gài làm gì nhỉ 😁
nguyenhuu43
ĐẠI BÀNG
13 năm
em cũng đang muốn thử lắm nhưng chỉ có usb 2g thôi, nếu cái này mà dùng được trên usb 1g thật thì em cám ơn bác lắm lắm, giờ thì test đã 😁
@all: bản này chạy khá nuột đấy mọi người :D
em thử chạy trên desk main Giga G31ms2c vào web ngon lành, nhất là mấy trang của bác gúc, giờ đang edit bài này bằng chính nó đây :D
mdle2201
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình cũng download được nè...Đừng đa nghi quá.
gaixixon
ĐẠI BÀNG
13 năm
bạn xem hướng dẫn và download file cài đặt ở đây này: http://chromeos.hexxeh.net/
hichic, em dùng cái này rồi. cả nhà đừng có cài cho mất công, đại loại nếu không có mạng thì hệ điều hành này chỉ đáng bỏ đi.
mà có mạng thì cũng quá ít chương trình để dùng, mặt khád đường truyền internet của mình còn yếu nên dùng cái này chán ngay.
thui quay về với windows vẫn hơn. À quên, nếu bác nào vọc máy thì cái thử xem, xem thiên hạ quảng cáo với thực tế thế nào.hehe....
nhungoc1002
ĐẠI BÀNG
13 năm
Em cài xong quay lại sử dụng usb thì dung lượng chỉ còn 1/4 lúc ban đầu do bị chia làm 4 phần nhưng chỉ dùng được một phần. Vào Disk Management thì cũng không ghép được 😔 Ai biết giúp em với

Em cũng bị như bác đây. Giờ usb của em còn có 1gb thôi. Làm thế nào bây giờ. Dùng chome cũng được. Những sao em không tắt máy được nhỉ. Toàn phải tắt nóng thôi.
mdle2201
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình Burn ra đĩa mà không thể nào Boot được.Tiện đây cho mình hỏi chủ thớt là khi tải về có 305 MB mà sao burn ra lại tới mấy G vậy..kô hiểu cho lắm.Đừng cười nhé.thanks
Mình cũng download được roai nè
Mình cũng download được roai nè
download được roai nè đang thử xem sao
vuisme
ĐẠI BÀNG
13 năm
Em đang chạy bằng chrome OS đây, không thấy ổ đĩa đâu cả.

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019