Tải về và dùng thử Google Play Games

vuhai6
26/7/2013 2:52Phản hồi: 71
Tải về và dùng thử Google Play Games
Tinhte_google play games.png
Google Play Games hay tên tiếng Việt là "Chơi trò chơi" là một phần mềm mới được Google giới thiệu cách đây mấy hôm cùng với Android 4.3Nexus 7 mới. Giống với Games Center của Apple, Google Play Games là trung tâm tập hợp các trò chơi mà bạn đã chơi, nơi lữu giữ điểm số cũng như giúp bạn giao lưu được với bạn bè, cùng nhau thi đấu. Hiện tại Google Play Games đã có trên Google Play, tuy nhiên lại không cho VN tải về, vì thế bạn có thể cài đặt thủ công bằng file dưới đây.
Với Google Play Games thì dữ liệu của bạn sẽ được lưu trên mây, do đó bạn không cần phải quan tâm đến việc sao lưu thành tích mỗi khi cài lại máy nữa. Một việc khác cũng liên quan đến thành tích đó là bảng xếp hạng, so sánh giữa bạn và bạn bè hoặc thông tin về người cao điểm nhất. Ngoài ra Google Play Games cũng mở ra khả năng multi player - nhiều người cùng chơi 1 lúc, không nhất thiết bạn phải ở cạnh nhau mà là chơi online.

Nguồn: androidpolice
71 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hay;)
Sao VN mình hay bị kì thị thế. Buồn vì điều này
@Fractal_Gallery Sao phải buồn? link đấy, dân mình vẫn có hàng tải về xài đó thôi ;)
@Fractal_Gallery Vì Google muốn người VN sáng tạo, vào tạo ra nhiều topic như này 😁 =))
@teehee^^! Vậy là mấy trang diễn đàn như tinh tế heaveniphone,.. Tương lai phải hỗ trợ thêm tiếng tây rồi
@ngoc1414 Tùy, cái này là đồ free mà cũng ko tải thì phải gọi là phân biệt chủng tộc rồi, như thằng TQ nó vi phạm bản quyền gấp mấy lần VN mà cái gì ra nó cũng dc sài hết, phần nào ra cũng hỗ trợ tiếng Tàu hết 😆
sự tien. dụng của iOs dần dần xuất hiện trên Android rồi ủng hộ GG ;)
Nhận diện giọng nói, chữ viết tay GG đều hỗ trợ tiếng Việt vậy mà sao phần mềm lại giới hạn Việt Nam thế nhỉ.
@xuantruong1992 Nó mới ra mắt thử nghiệm thôi đợi ổn định rồi ở đâu cũng dc dùng 😆)
@xuantruong1992 Việt nam ham rẻ, thường bỏ công sức ra xxx phần mềm thay vì bỏ tiền ra mua
dttung80
TÍCH CỰC
11 năm
@xuantruong1992
Ngày nào cũng bô bô lên là Mỹ cút Ngụy nhào nên nó ghét, được cái dân VN tiêu xài hoang phí nên nó lại cho 1 cửa làm ăn. 😁
@pnphuongonline Bác nói wá chuẩn.

Sent from my IM-A840S using Tinhte.vn
thpxken
TÍCH CỰC
11 năm
Ko bjk có sao lưu lv khi mình xoá game ko tar
chờ hoài, xóa cái tita... đc chưa nhỉ
mình không hay chơi games mấy
Cua Gach
ĐẠI BÀNG
11 năm
Google thừa nhận có "mượn" 1 số ý tưởng từ Apple :p
ngoc1414
TÍCH CỰC
11 năm
@kkzbanana ủa mình tưởng người ta gọi là iShit ?
@ngoc1414 cứ ngồi đó gọi là shit này shit nọ chứ android có dc cái ứng dụng nào như game center cùa iOS chưa
iOS nó khóa chứ nói đến tính tiện dụng, sự thoải mái của người dùng thì Android phải gọi = cụ
bản thân mình xài android nhiều lúc cũng phải gen tị với mấy cái tính năng của iOS nhất là cái khoản game của nó
@ngoc1414 Tới lúc cái tay của bạn vớ trúng "shit" nhưng nó lại là "donut" thì xem lại những gì bạn ghi xem có "tinh tế" hay chưa nha.
@Cua Gach Apple thừa nhận có "mượn" 1 số ý tưởng từ Console
Google Play Music ra chính thức từ đời nào rồi mà VN có được dùng đâu!
@duyhotan2000 Máy e ss dùng đc mà bác
"sao lưu thành tích"

là cái mình k cần , cần là save game kìa 😔 bao giờ mới có lưu save game cho các máy k root đây. tìm mãi app lưu đc 1.2 trò nhất định thôi... ngại nhất chơi lại game từ đầu..
handukims
TÍCH CỰC
11 năm
càng ngày các hệ điều hành càng đến gần cái biên giới gọi là giống nhau..
@handukims Đồng ý với điều này, mà thật sự thì nó giống nhau lâu rồi thì phải
cái nay hay nè
daohuuke
ĐẠI BÀNG
11 năm

e gà tiếng anh nh cảm thấy bác dịch từ này ko dc chuẩn cho lắm. Google play game nên dịch là " Ứng dụng trò chơi" hay " Trò chơi Google" thì chuẩn nghĩa trong trường hợp này hơn. cũng phải nói TV rất tối nghĩa😔
@daohuuke bạn ko thấy trên cái hình có chữ "Chơi trò chơi" àh?
quangia_003
ĐẠI BÀNG
11 năm
@daohuuke Ko phải là bác ấy dịch mà tên mặc định của nó là Chơi trò chơi.
kì thì thiệt
Sao bác vuhai6 ko cho ae luôn link down Playstore ver mới,thấy androidpolice share r mà
@Boy977 vn ko cho tải 😔
@vuhai6 Ý e là file apk của playstore ver mới cơ,4..29 j đấy cx ko nhớ rõ lắm,hôm qua thấy bên twitter
ngthgila
TÍCH CỰC
11 năm
lại là không cho việt nam tải về :3
asimo7777
TÍCH CỰC
11 năm
lên 4.3 chắc tích hợp sẵn luôn.
ppkhoa
ĐẠI BÀNG
11 năm
Không cho VN tải về nhưng lại có tiếng Việt, hay!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019