Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Tải video Facebook về điện thoại di động và máy tính cá nhân

lôtus24
25/3/2023 19:36Phản hồi: 0
Tải video Facebook về điện thoại di động và máy tính cá nhân
Facebook là gì ?
Facebook là một mạng xã hội mạnh mẽ thuộc công ty Meta, cho phép bạn dễ dàng tìm thấy bạn bè, người quen và những người thân thiết của mình và chia sẻ nội dung, ảnh, video, v.v. yêu thích của bạn với họ. Trên Facebook, bạn có thể xem nội dung được xuất bản bởi bạn bè của mình và viết nhận xét hoặc phản hồi cho họ. Ngoài ra, Facebook có tính năng này để bạn có thể dễ dàng trò chuyện trực tuyến với bạn bè và người quen của mình.
Lịch sử của Facebook
Mark Zuckerberg, người tạo ra và sáng lập ra Facebook, là một sinh viên khoa học máy tính, người đã có kinh nghiệm tạo ra các mạng xã hội trước khi tạo ra Facebook. Anh ấy đã thiết kế trang web CourseMatch để theo dõi tình trạng bằng cấp và Facemash để đánh giá mức độ hấp dẫn của mọi người. Năm 2004, anh thành lập trang web Facebook với sự giúp đỡ của một số bạn bè. Chỉ trong 24 giờ, 1.200 sinh viên Đại học Harvard đã tham gia mạng xã hội này. Ngay từ đầu, rõ ràng ý tưởng về Facebook hấp dẫn và thú vị như thế nào đối với mọi người. Sau một tháng ra mắt Facebook, một nửa số sinh viên chưa tốt nghiệp của Đại học Harvard đã đăng ký trên trang web này và tạo một hồ sơ cá nhân cho mình. Quá trình phát triển của Facebook diễn ra nhanh chóng và sau một thời gian ngắn, đăng ký đã được mở cho tất cả những người trên 13 tuổi và mọi người từ khắp nơi trên thế giới đều có thể đăng ký trên đó. Facebook hiện có hơn 2,9 tỷ người dùng từ khắp nơi trên thế giới.
Cách tải xuống video Facebook
Như tôi đã nói trước đây, trên Facebook, mọi người có thể chia sẻ video của mình với người khác, nhưng Facebook không cho phép người dùng tải xuống video theo chính sách của mình. Nếu bạn nhìn thấy một video trên Facebook và định tải xuống và chia sẻ nó trên các mạng xã hội khác, cách tốt nhất là sử dụng trình tải xuống của Facebook. Hôm nay tôi sẽ giới thiệu cho bạn công cụ tốt nhất để tải xuống video Facebook.
FBTake là một công cụ trực tuyến để tải video Facebook. Bạn có thể dễ dàng tải xuống video Facebook trên thiết bị của mình với sự trợ giúp của công cụ này. FBTake cũng có khả năng tải xuống các video riêng tư trên Facebook, vì vậy nếu bạn của bạn đã đăng một video riêng tư trên Facebook và bạn muốn tải xuống video đó, bạn vẫn có thể nhận trợ giúp từ FBTake.
Tải xuống video trên Facebook

Cách tải video Facebook bằng FBTake rất đơn giản và bạn có thể tải video mong muốn từ Facebook theo ba bước:
1- Mở video mong muốn trên trang web hoặc ứng dụng Facebook và nhấp vào menu ngữ cảnh (biểu tượng 3 dấu chấm) và chọn tùy chọn Sao chép liên kết.
2- Truy cập trang FBTake.com và đặt URL đã sao chép vào trường địa chỉ ở đầu trang này rồi nhấp vào nút tải xuống.
3- Đợi một lúc cho đến khi tệp video sẵn sàng để tải xuống. Sau đó, tệp video được hiển thị với các chất lượng khác nhau. Bạn có thể tải xuống video với chất lượng bạn muốn.
Chia sẻ

Xu hướng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019