TaiG: phần mềm mới dùng để Jailbreak iOS 8

TDNC
1/12/2014 9:4Phản hồi: 161
TaiG: phần mềm mới dùng để Jailbreak iOS 8
Tinhte.vn - TaiG.png
Tin vui là mới có thêm một phần mềm dùng để Jailbreak iOS 8 nhưng tin buồn là nó cũng từ Trung Quốc, tương tự như phần mềm kia (Pangu). Phần mềm mới có tên TaiG, chạy trên Windows, có thể Jailbreak untethered tới iOS 8.1.1 và 8.2 beta, giao diện ngôn ngữ là tiếng Trung nhưng cũng không khó xài cho lắm.
Theo OSXDaily
161 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Van Thu
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chiến thôi, đỡ phải đợi vậy mặc dù tàu khựa.

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
htbg
Trứng
9 năm
@Van Thu Cho em hỏi JB xong bang TaiG tải được mấy cái app hay game hay xài không. VD Asphalt 8.....
htbg
Trứng
9 năm
@Van Thu Cho em hỏi JB xong bang TaiG tải được mấy cái app hay game hay xài không. VD Asphalt 8 mod....
[M]inionn
TÍCH CỰC
9 năm
@htbg Cài được app ..... đó bạn
Bài viết nghèo nàn quá !!!
pomnhim
TÍCH CỰC
9 năm
Có chửi gì thì chửi nhưng không thể phủ nhận là thằng khựa rất giỏi.
@pomnhim kg chừng mấy thằng khựa mua bản quyền jailbreak của mấy thằng Phương Tây đó bạn.
@Chausonsinh

Sent from my iPhone 6 Plus using Tapatalk
TaiG, đọc nghe cứ như TaiChi (Thái cực) ấy nhỉ.
aphu1080
TÍCH CỰC
9 năm
@saudita2711 bác này mê phim quá đến cái phần mềm cũng suy ra phim đc 😁
kien910
ĐẠI BÀNG
9 năm
@saudita2711 Cái avatar bác lấy ở đâu thế cho e cái link :x

Gửi từ iPhone 5 của tôi sử dụng Tinhte.vn
Đi ra vậy 😁
Nói không với JB và Khựa 😁
Kể cũng sợ mất tiền, 😆 mà vẫn muốn chiến
Nói cho vui chứ 8:1.1 vào app tinhte lâu lâu nó văng ra ngoài,bây giờ jb cái này nữa chắc khỏi vào dc app tinhte luôn.sao tinh te ko update nhỉ?

Gửi từ iPad của tôi sử dụng Tinhte.vn
@Phuc bo App tinhte trên ios lun bị vậy từ khi dùng lên 7.0
@LyTuyetPhong Ừ đúng r bạn. Đâu có thèm vào update hay trả lời gì đâu. Lúc nào cũng than nhiều tn đến quá. Nhiều việc quá k kham nổi.
add thẻ vào máy, từ h e dùng app in appstore thôi. 😃, Dùng đồ chính hãng nhiều lúc rất lợi, trả tiền 1 lần dùng mãi mãi, tất cả các thiết bị (nếu app đó ko có phần riêng ipad iphone).
@hien17 JB cài thêm nhiều tiện ích lắm nhưng do cá nhân cần hay ko thôi. Mình ko cần những cái đó. H mình cần cái nào ổn định pin lâu 1 tí. Chứ cái nút home khó hỏng dc lắm, 2 năm thay 1 cái iphone rồi, bán đi lấy cái mới hơn cũng ko lỗ như android nhỉ :p
@sieu_nhan Bạn ko hiểu vấn đề rồi, Mời bạn làm thẻ ngân hàng rồi add vào itune, sau đó JB giúp mình với, cài cắm thông thường thì ko sao chứ mấy cái lạ lạ, dính vào thẻ cũng rủi ro lắm. Bạn cứ dùng và cài tiện ích thôi. App lậu ko cần JB, cài Appstorevn là dc. Chỉ có mỗi bạn là tưởng người khác nghĩ như bạn thôi.
@PKay.EX mình nghĩ từ thời ip4 đến 4s là đủ cho JB rồi. bây h mình ko muốn JB nữa, chỉ cần dùng thẻ mua app cần mua thôi, ko tốn nhiều lắm đâu. Tính ra mình chưa bỏ đến 200k cho app store. Không tốn kém mà lại dc app mãi mãi, cập nhật đầy đủ. Mới cả JB hao pin quá, chạy thêm nhiều tiện ích thôi mà. Nguy cơ bị hack cũng cao. Còn đồng ý JB có cydia thêm nhiều tính năng hay mà. Đặc biệt mấy cái gesture của sbsetting.
PKay.EX
ĐẠI BÀNG
9 năm
@wink Cũng sợ hack, nhưng không thể bỏ lỡ được tweaks hay. Activator là mình thích nhất. Hì.
trời ơi. cái này chưa được kiểm chứng là có MW hay không. tốt nhất không nên xài cái loại này. chắc cú. mần cái mất hết tài khoản có teo.
DNh11052013
ĐẠI BÀNG
9 năm
Vừa JB xong chiều này. Nói chung đối với style như mình thì hổng có sợ cứ mói ra là chiến thôi. Treo táo, ăn táo vô tư. Có mới mà không được thử khó chịu lắm
linh1990
ĐẠI BÀNG
9 năm
@DNh11052013 cùng ý với bác, bỏ tiền ra mua cái điện thoại thì phải để nó phục vụ mình chứ ôm đó sợ nó trầy sợ nó hết pin, với lại JB người t dọn sẵn cho mình ăn tốn gì đâu mà k thử

Gửi từ iPad của tôi sử dụng Tinhte.vn
alihieu
TÍCH CỰC
9 năm
@linh1990 Công nhận với bác, mình dùng ĐT phải biết khai thác những tiện ích mà nó mang lại cho mình. Chứ cứ hơi tí sợ nọ kia thì chẳng hiểu dùng làm gì. Chán
jailbreak đc 1 lần chạy chán vãi , máy hao pin , hay lỗi vặt . từ bản 6.1.3 chở đi quyết định ko jailbreak nữa .
zeus2412
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tranluc49936 Mình jb từ cái thời iphone 2g đời đầu, có thấy sinh lỗi j đâu nhỉ😃) chỉ có lỗi cài lung tung bị đụng phần mềm thôi 😃) . Có mấy bố k jb thì đi ra đi, chứ k jb mà cứ vào kêu lỗi này lỗi nọ làm j, hay là kêu trên này chứ đang cắm máy vào để jb :v
@zeus2412 mình chẳng muốn tranh cãi với bạn , nhưng bạn đang áp đặt suy nghĩ của bạn lên ng khác , ko phải ai cũng thích vọc vạch như bạn . và tôi đã jailbreak từ thời ipad2, jailbreak xong dùng 1 tháng thì lỗi ,reset lại ko đc nên phải nâng lên 6.1.3 .tôi quyết định từ hồi đó đến giờ ko jailbreak nữa .mà chỉ mua app trên appstore , thời gian để làm việc khác , dù sao tôi cũng ước gì mình có tg để nghiên cứu sâu như bạn . chứ tôi có phải trẻ con đâu mà mồm nói là ko nhưng tay làm điều ngược lại , đối với tôi đây chỉ là câu chuyện vui , trao đổi với nhau trên diễn đàn mang tính chất giải trí , chẳng thua đc gì ở đây cả , đừng căng thẳng quá thế , để tg nghĩ v khác đi bạn .
nambeo6789
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tranluc49936 bạn đúng là xlnt
tn2108
TÍCH CỰC
9 năm
Có cách nào không cần JailBreak mà vẫn cài được phần mềm quản lý file không ạ ? Xin lỗi em ma mới
a6k64pro
ĐẠI BÀNG
9 năm
vẫn k tiện lợi bằng ios4! đợt đấy mình nhớ có đứa nào vào appstore bên tây jb luôn cả hàng máy của nó :v
@a6k64pro ios 4 đợt đó có jailbreakme nên vào safari là JB được.
a6k64pro
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thecuong_87 đúng đấy bác! lúc đấy jb là sướng tay nhất lịch sử 😁:D:D
CloudNine
TÍCH CỰC
9 năm
mấy giờ rồi mà các chú cứ còn phải jail với break
supi7
CAO CẤP
9 năm
Jailbreak trên con 6plus 8.1.1 ngon lành cành đào từ sáng ùi
@Emxinthua.hihi chứ ông tưởng 8.1.1 không jb dc ah
thế hóa ra k đọc bài
supi7
CAO CẤP
9 năm
@Emxinthua.hihi Bạn từ đâu xuống trái đất vậy
Bản jailbreak 8.1.1 có từ mấy hôm rồi

image.jpg image.jpg
daituongquan
ĐẠI BÀNG
9 năm
Các chú ko jailbreak thì Chép hình vào máy bằng itunes à. Cần có sự kiên nhẫn nhé
Số tweaks thì sao ? Nói chung ko jb thì tù lắm, mặc dù jb không phải cài app lậu
@Sr_9x Bác cho em hỏi không jb thì Sài itools được không vại?

Gửi từ iPhone 4s dám lên ios8
của tôi
@nhân đập chai Xài khỏe.
@thecuong_87 Mà bác cho em hỏi iTools có cần fai có mạng không vậy

Gửi từ iPhone 4s dám lên ios8
của tôi
@nhân đập chai Không có mạng vẫn xài itools dc bạn
Có gì đâu ma buồn. Ngta giỏi thì jb thì jb được .xài hay ko la tùy mình thôi. Đâu phải muốn là dc. Toàn xài chùa của ngkhak làm cho mà đòi hỏi .😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019