Taipei có gì hay?
Rất hay và hữu ích!/18 người
Huy Kutis
một năm trướcBình luận: 188Lượt xem: 12.359
Hiện tại đang thích Đài Loan nhất trong các nước đã đi, xinh xẻo đẹp đẽ văn minh lịch sự mà thích cổ vẫn có 😆). Mình đã đi 2 lần, năm nay chắc đi lần nữa.
Nhưng cái visa Hàn được luôn ĐL hay nhỉ, xin visa Hàn không cần sử dụng mà cũng được luôn? Mình cũng xin visa Đài online (mình có visa schengen), nhưng mà luôn bị hỏi visa schengen có sử dụng chưa.
đi 1 lần theo ba mẹ qua đó công tác lúc học lớp 6.Ko nhớ gì cả, chỉ nhớ mấy chị bên đó đẹp rất gợi cảm
@Nguyễn Thắng 89 nghe đẹp gợi cảm là muốn đi rồi 😆))
@Nguyễn Thắng 89 gái nước ngoài ko làm ninja khi ra đường, nên có nhiêu vẻ đẹp là show ra hết.
Đài Loan cái gì cũng ở mức trung bình: cảnh sắc trung bình, không gian phố thị trung bình, ẩm thực trung bình. Chán nhất là cái không khí ở bển, lúc nào cũng ảm đạm buồn buồn. Đã vậy vô công viên dạo hay bị mấy bà theo Pháp Luân Công phát tờ rơi làm phiền.
@Wolfrain ôi bạn ơi đấy là bạn không chơi đồ đó thôi. =))
@Lương quỳnh nó nói đúng rồi đấy , đồ ăn rất rẻ nhé , còn nhà thì làm cả đời chắc gì mua nổi , chung cư thì may ra, còn không khí ảm đạm là đúng tại vì nhà cửa bên đó họ sơn theo kiểu hài hoà với cây xanh màu thì xám xịt nên nhìn vào có vẻ hơi cũ cũ. Công viên , chùa , .. đều có pháp luân công luyện tập phát tờ rơi đa số toàn ngừoi già phát.
@kusanghi mỗi tội đi chơi gái nhiều tiền =)))) bên đó taxa chỉ gần bỗ tay cái là đưa đi liền.
rất có thiện cảm với Đài Loan. Chắc chắn sẽ đi lại thêm lần nữa.
Đẹp phết nhỉ!
Mì bò thì tuyệt phẩm rồi. Đậu hũ thúi cũng rất nên thử, ăn hay hay, cái hậu khá ổn. nghe mùi thì khó chịu nhưng ăn vô miệng thì kg tồi chut nào. Khoái mấy quán cơm, bình dân thôi, đầu bếp làm trước mặt, làm đến đâu ăn đến đó, luôn nóng sốt và vào quán ăn nào, từ binhd dân đến cao cấp cũng có thùng canh rong biển, free. Ai thích thì cứ tự múc mà húp. Như cái thùng trà đá ở VN. Thêm cái nữa là trừ khi vào nhà hàng cao cấp thì phục vụ như ở VN, còn lại đa số là ăn xong thì tự mình mang chén đĩa bẩn ra chỗ quy định, bỏ đó, tự lấy cái mới ra ăn tiếp. 3 tuần ở Taipei, đi nát các con hẻm luôn. hehe
@michaelgou Mì bò ngon, ngán cái khoản xếp hàng 20p hơi lâu thôi. Đậu hủ thúi mình ăn ở chợ thập phần (hay cửu phần nhỉ, ko nhớ) thì thấy ko ngon, nhưng về taipei ghé một cái chợ đêm gì đó thì ăn thấy rất ngon.
Cảnh đẹp quá ,rất thú vị !
trước Tài Hoàng cũng review bảo DL khác lục địa nhiều, cũng mong 1 ngày tới đó
Ấn tượng nhất thang máy của TAIPEI 101. Quá đỉnh.
Mình nghĩ là ở Taipei có DÂN CHỦ và dân được bầu cử người đứng đầu đất nước
@Chói ló bạn xem bón nó bầu cử nèm ghế đánh nhau chưa xem thời sự mà hài vãi.
@Lương quỳnh thì nói lên ý kiến, quan điểm về chính sách thui mà, chung quy là xem bên nào đúng hơn. ! dạng của tranh luận chứ gì nữa. Chứ cái kiểu lúc nào cũng đồng ý 99% thì có tranh luận quái gì, sếp nói ra thằng nào dám cãi. như anh phạm văn đồng nói thế cho biển đảo luôn cho rồi, ai dám cãi
@Lương quỳnh Thấy như thế là "hài vãi" á? =)))) tức là ngồi dưới trên nói gì cũng gật như bổ củi thì nó "không hài vãi"? :eek:
Rất hữu ích. Cám ơn bác nhé
@Huy Kutis cho em hỏi chi phí tất cả chuyến đó là khoảng bao nhiêu vậy ạ?
@wazowski825 Mình quên rồi
1. Có Visa Hàn auto có visa Đài Loan với điều kiện tên của bạn không trùng với tên ai đó trong danh sách đen của đại sứ quán (trường hợp này cực kỳ nhiều)

2. Các tour thăm quan mấy điẻm du lịch ở new taipei thì nên chọn dịch vụ chọn gói của kkday hoặc klook như vậy sẽ rẻ hơn nhanh hơn 1 ngày có thể đi đc nhiều điểm hơn là tự bắt xe đi.

3. Ăn vặt thì tốt nhất k nên đi chợ đêm ximen vừa mắc vừa k ngon lắm. Nên đi Chợ đêm Raohe hoặc Ningxia he he

4. Mì bò Yongkang vừa mỡ vừa đậm mình thấy không ngon, chỉ được cái quảng cáo là giỏi. Bạn nào đi chơi Taipei có thể inbox mình chỉ có mấy quán mì bò xuất sắc luôn
@杜越英 Cái 1 thì mình không dính nhưng mà có biết. Mà cái này cách lách (2018) là thêm một dấu chấm hay dấu cách vào tên là thoát =))), vì nó check tự động. Sau vụ gần đây có thể đã update lol.
@lxhxxnxxx Đã update nha ha ha. Chỉ thoát đc lúc làm online thôi xong lúc ra hải quan xuất cảnh có thể bị từ chối, hoặc lúc ở vn vẫn đc đi nhưng qua bên Taiwan họ sẽ cho về 🤣
@杜越英 Ầu =))). May tên mình chưa bao giờ thấy trùng.
Mà đi mấy nước kiểu này (nhiều lao động Việt) hay bị mấy đồng chí bên mình bảo 'người ta không cho vào thì bên này không chịu trách nhiệm nha', nghĩ mà tủi 😂.
@lxhxxnxxx Con 🐛 đó bác nên những ng đàng hoàng như mình mới hay bị ảnh hưởng
@杜越英 Đợt 2018 mình đi xin visa Đài có 50$
dorm dễ thương thật. rát thích lang thang dạng này
Năm nào cũng phải mò qua Đài 2 lần, vì nhớ 😃
Sao k thấy thớt nói gì về toà nhà 101 TaiPei nhờ. Tôi đang Đài Loan sống và làm việc cũng có dự định đi TaiPei trong kì nghỉ tết 2021 nhưng chờ dịch bệnh thế nào hihi
@thanh.thuc Nó cũng bình thường thôi. Mình có lên cafe Starbucks trên cao của toà nhà. Phía trước thì thấy biểu tình Pháp Luân Công quá trời. Mưa cũng có người ngồi.
Đúng là không có gì hay 😁
Thích mỗi 2 ảnh này
@KingR Mình phải ở đó để cảm nhận. Đài Bắc nó cứ xưa cũ kiểu gì ấy. Buồn man mác. Cuộc sống và mọi thứ như bảo tàng, công viên thì lại văn minh, hiện đại.
Mình đi rồi, đi dạng tour thì chạy như giặc, phù hợp với đi cho biết, biết thật nhiều nhưng không sâu
Muôn trải nghiệm tốt hơn nên đi dạng tự túc hay có người dẫn dắt

bài 9tháng trước giờ mới đc xem
Thông tin hữu ích, thks thớt
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
hemilo+ 244VIPhemilo
9.595 bài đăng
0 bài đăng
0 bài đăng
quangthegtvtk49+ 84CAO CẤPquangthegtvtk49
5.055 bài đăng
Siêu nhân gầy+ 72CAO CẤPSiêu nhân gầy
0 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156