Tải app ShopBack

Honda winner x

Tầm 10 triệu+ nên mua Samsung hay hãng nào tốt ạ ?
LinhLe223
2 thángBình luận: 146
Chào các anh, sau một thời gian dùng iphone, e thấy chán, nên muốn chuyển sang android lại.

Nhưng đang phân vân không biết chọn hãng nào, samsung hay hãng nào tốt các anh tư vấn dùm với ạ, yêu cầu máy phía dưới ạ.

Yêu cầu:
Cấu hình mạnh, không giật lag, chơi game liên quân mượt
Chuyển ứng dụng khác nhanh
Không cần phải chụp đẹp lắm
Bền, có rớt cũng ít hư hao
Không bị thấm nước

Hoặc anh nào đã dùng Samsung Note 10 cho e xin ý kiến với ạ, nó có bền, nhanh, mạnh không ạ ?
146 bình luận
Theo cá nhân mình chọn flagship cũ tầm note 10+ hoặc Oppo cũng đáng cân nhắc!
@МАИ-TT✅ 10 triệu + là mua mới được luôn đó bạn
@anhtuan1066 Đúng r, ý mình là flagship model cũ í
@МАИ-TT✅ 10tr trở xuống thì khó tư vấn chứ trên 10tr thì dễ lắm, đơn cử Fold3 hoặc Sony1 iii là 2 thí dụ 😃
@abbvvhh Haha
Anh theo em
@МАИ-TT✅ Cảm ơn bạn tư vấn ạ
Vote cho Note 10 plus. Tôi đang xài đây, rất sướng và càng sướng nếu bạn biết xài hết các chức năng của nó
@Mourinho123 Không biết nữa nhưng tôi xài đến giờ vẫn chưa bị gì
@anhtuan1066 Bản exynos thì e dùng năm ngoái rồi, với nhu cầu của e thì thấy rất mượt, năm nay muốn dùng snap mà ngại mỗi khoản up rom 😂
@anhtuan1066 À bác cho e hỏi tí, bác dùng có thấy màn con này màu hơi vàng vàng k đc sáng như máy khác k. Đợt e mua mang ra bảo cửa hàng màn ám vàng à thi thấy nó bảo màn con này nó làm thế cho đỡ hại mắt
Tomri78
TÍCH CỰC
2 tháng
Cố tí làm con XS Max lun bạn
@agram3ooo Android sao mà không lag được, họa chăng thì có xiaomi hay oppo thì ok xíu
@giang a bong Lạy 😁
@agram3ooo Ông này chắc toàn dùng mấy con tầm trung của các hãng trở xuống hoặc không dùng android thì mới phán vậy. Iphone mà giờ dùng 7 hay 8 thì cũng cũng giật lác bình thường thôi.
DKez
TÍCH CỰC
2 tháng
@giang a bong dùng flagship đi, hơn chán mấy con ip cũ đó.
Mua iphone 12 - mình bán cho 15tr 😆) Lúc mua 23tr ở Cellphone S. Còn bảo hành+ hộp đồ
Mày vui tính vãi
t_snow
TÍCH CỰC
2 tháng
Note 10, note 20 hoặc S20fe, oneplus 8,9r bác
@t_snow Không mua... Trên 10 triệu mới mua 😁
Cầm 10tr ra ch, đặt lên bàn và nói yêu cầu.
Mua gì cũng được nhưng nên né ss ra, đặt biệt càng phải né mấy cái màn cong cong ra, hàng ss sài khi biết sướng cỡ nào nhưng thay màn hình là sướng tê cứng người.
@thanhphu891025 Hên xui thôi. Màn sony flagship 11 tháng bảo hành còn bị sọc ngang dọc tùm lum này bạn. Ko đc đổi con mới mà chỉ thay màn khác. Dùng ko yên tâm. Khá phí tiền.
@TT411 Thay màn thì con nào cũng đắt thôi chả phải riêng Sam.
niknAmu
TÍCH CỰC
2 tháng
@TT411 Đúng vậy, cái màn cong nhìn đẹp nhưng công năng như mứt…
@TT411 Máy flagship nào màn nào cũng đắt nhưng màn cong của sam dễ die hơn nhiều. Mình 2 cái note 10 đều bị thay quá xót tiền chẳng thay luôn.
10tr + là 10tr+100k hay 10tr + 30tr. Nếu 10tr + 30tr thì mua Fold 3
@luong.binh Mình vote samsung Note 10 plus hàng chính hãng, mới hoặc Sony Xperia 1 mark 2 bản Nhật hoặc hàng 98-99%.
Hàng tàu thì nghỉ đi, còn điện thoại Samsung thì mình cũng chỉ thích dòng Note hoặc chí ít là dòng S .... như thế thì nó mới là đổi mới để trải nghiệm. Lâu lâu không có sài Samsung dòng A trở xuống, giờ thì không biết sao, chứ mình thì không thấy hứng thú với mấy con ở phân khúc tầm trung trở xuống của Samsung
Hạ Dân
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@Vuducanh0909 Pin Note 10 mau chai k bạn?
DKez
TÍCH CỰC
2 tháng
@Hạ Dân dùng bét nhè đi bạn, đt cũ thì mua 2 năm rồi cho thùng rác thôi chứ sài lâu làm gì.
Hạ Dân
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@DKez Hồi xài Note 4 sau 1,5 năm pin chai thay chính hãng tiếp khoảng 2 năm chai. Sau đó mua pin TQ bên TGDĐ chỉ 1/5 giá chính hãng xài được 4 năm hơn tính đến nay mà vẫn k thấy pin xuống. Mỗi nhà mỗi cảnh nên k sang đc như bác. Thông cảm.
@Hạ Dân Mình dùng Note 10 plus khoảng 2 năm thì pin vẫn bình thường bạn à ( không vừa sạc vừa dùng ĐT)
raykid
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Con nào dễ có linh kiện thay thế là quất, note 10+ thay pin hãng xong giờ cho thằng con coi youtube luôn rùi 😆 keo dán ko kín dc như zin… thiệt là vl
JupR74
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@raykid
Cười vô mặt
deepspace
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@raykid Xài éo gì mà mới ra mắt 2 năm đi con pin vậy, tui mua đợt đầu tiên, giờ pin còn chắc 90%
raykid
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@deepspace pin no giảm còn 60% à, đi đâu cũng cầm theo cục sạc hơi dị nên ra thay, tưởng thế nào thay xong kêu mất áp suất j đó nên dán keo nóng là nó hở vỏ 😁 nói chung để ý xíu thấy là dòng doanh nhân thì xu hướng sẽ thay luôn cái mới chứ ko có sửa =)))
@deepspace chắc bác ý cày game cường độ cao
anhkhoa_91
ĐẠI BÀNG
2 tháng
oneplus 8 pro đi. ngon lành
wan lee
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Tầm đó mua mi10T là ngon nhất rồi. Pin 5K, chip snap 865, cam 108mp, ... 😎😎
Chỉ có điểm yếu là màn LCD thôi...
@wan lee Giờ mua 11T cho sướng.
wan lee
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@[HD]YêU cÔnG NgHệ 11T thì con chip mediatech mình không thích lắm nêu cố thêm chút thì lên 11T pro luôn
tuanh1985
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Pixel 6 😃
dtrung98
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@tuanh1985 Sang mẽo mua thì được 😁
Egoistar
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Tầm này làm con Pixel 5a nhé.
MiTH NG
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@Egoistar 5a chắc phải 15tr bác ơi 😔(
Egoistar
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@MiTH NG Bác oder về k đến đâu.
@cosmos47 hiện tại dịch : chíp....khó khăn....vận chuyển tăng giá....hàng về khan....giá cao hơn là bt ....
@miền đất nhớ Cuối t5 đã lên giá này roi
Nếu không mua iphone thì cứ SS mà quất, còn lấn cấn nữa thì làm con Sony là xong !!!
thachd
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Mua Iphone 6s plus 5triệu, 5 triệu còn lại mua cổ phiếu FLC.
@thachd Lời tư vấn chân thành.😂
@thachd Thật là cao kiến
Cười vô mặt
Vào tinhte nghe tư vấn Samsung thì
Có 10tr mua Samsung nào > mua iphone se 2020
Có 20tr mua Samsung nào > mua 2 iphone se 2020
@tuanminh9889 Sự thật mất lòng..😂
tung0404
ĐẠI BÀNG
2 tháng
10tr+ thì cộng lên tới 13 max luôn 🤣
10tr hơn chút thì xiaomi 11T , 11T PRO. Điện thoại đùng mua cũ làm gì. Xui xui nó hỏng là mệt. Samsung thì tầm giá đó ko có máy nào ra hồn.
@[HD]YêU cÔnG NgHệ Mình cũng vote cho e xiaomi 11T
@[HD]YêU cÔnG NgHệ vote 11t.

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019