Tạm biệt BlackBerry 10, Android sẽ tốt hơn cho BlackBerry vào thời điểm này
Duy Luân
5 nămBình luận: 316
chẳng có ng mẹ nào cảm thấy tốt hơn khi bỏ đứa con do họ đẻ ra, nokia là 1 ví dụ, bb theo android là 1 sai lầm, hãng này làm như thế vừa phản bội vừa tham bát bỏ mâm, trong khi android đã quá bão hòa, bb là 1 nền tảng tốt nếu bb giảm giá thành để sx nhiều hơn, thêm dòng giá rẻ thời trang, con mình còn ko chăm dc đi chăm con người khác
Vậy thì tạm biệt BB luôn nhé!
tungfnv
ĐẠI BÀNG
5 năm
Lùi 1 bước tiến 3 bước, hy vọng RIM sẽ trở lại với BB11 với hệ điều hành nhiều cải tiến, nhiều ứng dụng...
android cũng được nhưng cái em muốn là có 1 chiệc giống Q 10 bàn phím cơ , giá 5-7tr , còn cứ 17tỏi trở lên có yêu lắm nhưng cũng bó tay
Nếu mà họ cải thiện để các thế hệ cũng được phép lựa chon giữa 2 hệ điều hành thì quá tốt. Ví dụ như Q10 của mình có thể cài được cả Android.
Bàn phím cứng priv đc hỗ trợ vietnamese chưa mấy bác?
kr_13
ĐẠI BÀNG
5 năm
nếu passport chạy android, đó sẽ là 1 siêu phẩm thực sự.
Mathieu
ĐẠI BÀNG
5 năm
Tôi, một người dùng BB đang chờ một siêu phẩm BB PP SE đc upgrade lên android.
Hóng giảm giá BB passport
http://marshmallow-tips.net/tips-upgrade-update-blackberry-passport
thêm thời gian nữa thôi...pp sẽ dùng adndroid...
@hmcpp Tin vui nhất trong tuần, nếu nó là sự thật...
@hmcpp Nếu được thì hay quá 😁. Có bác nào làm thử chưa nhỉ? Em có dùng Google tìm thử mà chưa thấy bài gốc trên diễn đàn xda-developer. Hơn nữa, em thấy đường dẫn bài chỉ cách cài Andorid 6.0 Marshmallow bác hmcpp gửi nó cứ ảo ảo thế nào ấy. Ngày đăng bài là 23/10/2015 (sớm thế nhỉ :eek:); nhấp chuột vào facebook account bình luận ở dưới bài này thì toàn được Facebook báo là "Liên kết bạn đã theo dõi có thể đã hết hạn hoặc trang có thể chỉ hiển thị với đối tượng không bao gồm bạn." trong khi thời điểm đăng bình luận chỉ mới được mười mấy tiếng đồng hồ. Đã vậy, khi kiếm một bài khác có nội dung tương tự đối với Q10 đăng trên website này thì phần bình luận thể hiện y chang như trong bài Passport.😕

Không lẽ trang này dụ mình vào tải virus hả ta? :p
CEO gốc trung Quốc thì trước sau gì cũng bán mình cho Tàu khựa thôi BB ơi
Eahleo
TÍCH CỰC
5 năm
@ometa020983 BB được chính phủ hậu thuẫn sau lưng đấy, còn lâu khựa mới mua được nhé.
Canhtn1986
ĐẠI BÀNG
5 năm
Thế ko biết BB có cho em PP của em chạy androi ko nhỉ?
Hóng các bác bán Passport thôi
Q10 bán giờ thì tn hả p
Sau bao ngày thèm thuồng mới rước 1 em SE chính hãng, chưa ấm tay mà... buồn muốn chết 😔(
giundat996
ĐẠI BÀNG
4 năm
Một chiếc passport chạy android, chụp ảnh như s7 thì có đối nào chịu nổi ko nhỉ?
wenquan
TÍCH CỰC
4 năm
@nguyenduykhanh36 Bác nhầm nhé, bis hay bes thì vẫn cần mạng. Chí ít vẫn phải có Gprs hay Edge không thì nhận mail bằng niềm tin à.
@nguyenduykhanh36 Có thể xài lâu quá nên nhầm lẫn gì đó, tóm lại là thời điểm hiện tại thì BIS hay BES nó không tiện bằng dùng trực tiếp
giundat996
ĐẠI BÀNG
4 năm
@nguyenduykhanh36 Mình thì nghĩ khác. Cơ bản là cái sở thích và nhu cầu thực tế của mình là gì thôi. BB thì từ lâu nó vẫn có những yếu điểm như: apps ít, camera cùi, khó dùng...Tuy nhiên những cái hay thì cũng nhiều mà: tiện lợi khi gõ văn bản, push mail, rồi cái Hub. Cá nhân mình rất thích quả vuốt từ dưới lên đánh thức màn hình cũng như thoát ra ngoài màn chính, càng thích hơn khi lên PP nó chạy đa nhiệm thực sự. Mình nghĩ nếu so sánh và cân đo thì cũng ngang nhau thôi nhưng thực sự các máy Android nó tiện dụng nhưng lại không có những nét độc đáo như trên BB
@giundat996 Thất bại của BB là minh chứng cho sự yếu kém.

Gửi từ SM-G930F của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
choikihoi
ĐẠI BÀNG
4 năm
Cá nhân dùng qua cũng nhiều dòng máy nhưng vẫn quay lại BB. Ở BB nó vẫn có gì đó thu hút, từ bàn phím, gán phím cho ứng dụng, quay số nhanh... từ cách vuốt để mở máy, thoát ứng dụng, màn hình quá đẹp và thiết kế thì luôn có cái riêng, độc đáo. Cầm PP thấy nó vẫn "phê". Đang dùng cả PP và Priv thấy Priv kết hợp android và BB thật tuyệt, vẫn có bàn phím cảm ứng gán phím được vẫn có hub,bbm... mà thiết kế cũng đẹp. Kể mà passport mà chạy android giống priv thì còn hay nữa 😁
Dùng iphone qua dùng passport vuốt đã vãi mà đúng BlackBerry os chết kho ứng dụng còn đa nhiệm max sướng
Từ cái iphone 6s plus đang bảo hành mua BlackBerry sài thử cảm nhận chất hóng 10.3.3 có ghi âm tốt cho công việc iphone để phụ đọc báo xem phim😆) ai k tin chịu nếu thíc mày mò sài BlackBerry nhé😃)
Cho em hỏi ngu phát, có khi nào đến một ngày BlackBerry khai tử luôn OS để kéo người dùng đến sản phẩm mới, và khi đó Passport, Q20 hay 9900... chỉ còn chức năng nghe gọi?
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019