Tấm dán bảo vệ màn hình 4 lớp chống búa đập cho iPhone, iPad

Duy Luân
19/4/2012 2:45Phản hồi: 576
Tấm dán bảo vệ màn hình 4 lớp chống búa đập cho iPhone, iPad

Bạn đã bao giờ thử dùng búa đập lên màn hình iPhone chưa? Giờ đây bạn đã có thể làm được điều này nhờ vào một tấm phim bảo vệ do công ty Buff Labs sản xuất. Tấm phim có bốn lớp đóng vai trò như những "tấm đệm" để hút lấy lực tác động, sau đó phân bổ nó ra khắp bề mặt iPhone. Như vậy, lực sẽ không tập trung vào một điểm nhỏ nữa mà sẽ bị phân tán và mất tác dụng, chính vì thế màn hình của chúng ta còn nguyên vẹn. Bốn lớp đệm nói trên được làm bằng silicon dính nên người dùng có thể gỡ ra để dán sang một chiếc thiết bị khác hay để dán lại cho đúng vị trí. Buff Labs không bán trực tiếp tấm bảo vệ này nhưng bạn có thể dạo trên Internet và sẽ mua được với giá nằm trong khoảng 20 USD đến 30 USD.

Ngoài tác dụng hút lực, tấm bảo vệ của Buff còn có tính năng chống trầy, chống trơn trượt. Các bọt không khí cũng sẽ được tự động đẩy ra ngoài sau khoảng một đến hai ngày nhờ vào lớp dính trên sản phẩm. Hãng này cũng sản xuất một tấm film tương tự để dùng với iPad.

Thử độ bền màn hình iPhone đã dán sản phẩm của Buff Labs
Còn đây là màn nấu ăn, đập hạt dẻ trên iPad

576 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hachoa
ĐẠI BÀNG
12 năm
bao giờ em này về vn nhỉ??? 20$ mua luôn ko bàn chỉ sợ về vn lại thành 200$
@hachoa Mai tàu nó lại bắt chước làm tấm này chắc giá chỉ khoảng 5$ thôi 😆... Mà cái này hãng nó ko trực tiếp phân phối chính thức thì mai mốt trắng-đen lẫn lộn, chả biết đâu mà lần @.@..
Ui mẹ ơi. Không thể tưởng tượng được. @-@.
@duyvuong 😆
khốn thay không ai lấy búa đập iphone, ipad, chúng ta chỉ làm rơi nó thôi, và tấm dán này có vẻ như ... vô hiệu nếu iphone hay ipad bị rơi 😁
@Airblade14 Mua miếng dành cho ipad. Cắt ra dán xung quanh 😆
@Airblade14 a dán 2 mặt và bên hông thì chắc an toàn hahaha
@Airblade14 Chuẩn luôn 🆒
@Airblade14 con 2G rơi liên tục từ độ cao 2M mà vẫn còn xài tốt, con 4s mới bị ném xuống đất cũng chỉ cong viền sắt ở bên hông, ngáp mặt sau mở lấy ốc gắn lại vẫn đẹp như thường 😆
@Airblade14 Miếng dán golria glass bạn à!
Bọn nó đập thế nào ấy chứ. Đưa em đập cho, đảm bảo là vỡ vụn
prin77
CAO CẤP
12 năm
@thai_namson Đập vừa phải thôi..đập như đóng đinh vào bê tông thì có dán 10 cái đó cũng chết =))
@prin77 Không mua miếng dán thì mất cái iphone. Mua miếng dán mấy cái iphone + 20 đến 30 USD. Đúng là nguy hiểm thật
@thai_namson hehe, muốn phá thì có hàng trăm cách để phá ;))
@thai_namson rất thích cách suy nghĩ thực tế của bạn ^^
@thai_namson đúng rồi vào tay mình xem mình đập mà nó ko sao m mua luôn 10 chiếc
minhdatkut3
ĐẠI BÀNG
12 năm
khó tin quá :mad:
ozawa
ĐẠI BÀNG
12 năm
Khó tin quá. Cái búa này chắc làm bằng nhựa
binhdtvt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ozawa nhựa thì cũng phải vỡ chứ
truong0123
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bá đạo vãi
@truong0123 Bác này cứ như đọc Đạo Tình ý nhỉ😁 NHưng sao e thấy khó tin nhỉ...
không có tác dụng kinh như thế đâu
QC thôi
ko thì nó đã dúng làm trang phục quân sự rồi
@hunglypt có ai mặc trang fuc silicon bao h chưa ?! hahaha nói vậy thôi chứ búa nó đập vào 1 lực nhất định chứ đâu có thể đập mạnh được. lực phân bố đều trên mặt rồi triệt tiêu do lực ko quá mạnh, thử lấy búa tạ nện 1 phát xem nó ra cái j hehehe
hien301
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hunglypt Có đó bạn, người ta dùng làm kính chống đạn, áo chống bom xong rồi mới áp cái công nghệ này nghiên cứu để làm cho iphone đó
@hunglypt Cái thời cầm đao kiếm wa lâu ùi mừ
@crisway 😃 😁
@hunglypt bác này tương đối chuẩn nè. Vì lực đập của búa nhỏ hơn lực tác động của viên đạn rất nhiều bác ah
koajca
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đã thật!
Chắc hạn chế việc vỡ màn hình thôi chứ, làm sao chống búa đập đc!
huu_dat07
TÍCH CỰC
12 năm
màn hình ko hư thì main cũng bị ảnh hưởng thôi.
exchangeu
TÍCH CỰC
12 năm
Dán vào rồi để phòng hờ thôi, chứ chưa chắc dám cầm búa đập:p
ghê wa
coi cái cclip thứ 2 ấn tượng ghê
ShiLveR
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác nào thử nhập tấm này về rồi làm bài trên tay lấy búa phang vào iphone xem nào 😃

Mà sao khó tin quá, lấy búa đập mặt trước ầm ầm vậy mà ko sao,giả sử lấy búa đập vào mặt sau thì toi à ?
@ShiLveR Mình đồng ý với bạn.
VN mình có nhiều đại gia lắm, mà đại gia VN thì chơi ác phải nói là vô đối luôn, người nước ngoài còn phải nể và ngưỡng các đại gia VN nữa mà.

Cái ipad, iphone có hơn chục củ, đối với một số đại gia thì có đáng là bao.

Các đại gia VN làm cái về rồi thực hiện và quay video đưa lên đây để cho những mọi người nói chung và người yêu công nghệ xem miếng dán này có được như vậy không, nếu được thì mọi người được mở rộng tầm mắt nhờ các đại gia đó. :eek:
@ShiLveR Dán nốt cả mặt sau cho yên tâm bác. Đập thế mà không vỡ hay móp méo thì cũng vô lý ra phết nhỉ? Nếu vậy mua cho siêu xe dán toàn thân, đi lại chắc an toàn quá. Quân đội thì may quần áo chống đạn, dân việt nam thì mua về dán mũ bảo hiểm, dán kính ở các quán nhậu và cửa hàng karaoke, dán ở nhiều nơi lắm.
ttuuaannpro
ĐẠI BÀNG
12 năm
sợ vãi, tấm dản này khủng thật
TuanHung1
TÍCH CỰC
12 năm
Có nếu 30$ mua. Về vn lên $50 😁 nếu rơi úp mặt vào gạch đá củng ko sao mà. Bi h rơi up mặt suống là nát bét con pad chứ đừng nói va mfn hình vào cái gì khác. Chấp nhật hàng apple rất hot. Dẫn chứng là các hảng phụ kiện phát minh ko ngừng cho mấy em iphone với ipad này
songoku
TÍCH CỰC
12 năm
cái búa này có vấn đề quá , đưa đây mình đập 1 phát là banh liền
yupee
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mua về làm áo giáp
Đảm bảo đập phát chết luôn nếu vào tay mình 😆
RedGhostPro
ĐẠI BÀNG
12 năm
@mrpresident55 Bác hung hăng quá......Em nghĩ bao nhiêu đó là quá tuyệt cho một sản phẩm hữu ích như thế.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019