Tấm dán màn hình cho E71 + Pin E71

hienld
20/8/2008 2:23Phản hồi: 113
Mình nghe nói ở gần trường Bách khoa có tấm dán chân khong, tuy to hơn nhưng khi cắt đi vẫn đẹp lắm. Giá 30-40K thì phải.
Các bác nào đã dán cho em E71 chỉ giúp em cái.
Ở Hà Nội hay HCM đều được ạ, tuần sau em vào HCM mà. 😁
Cho em hỏi luôn một chuyện, đó là Pin của E71, chẳng hiểu sao em sạc pin đầy mà dùng chỉ được khoảng 2 ngày. Em nghe nói dùng được 1 tuần cơ ạ. Hay là tại em nghịch nhiều quá, em chỉ nghịch cài phần mềm chứ chưa nghe gọi mấy. :no6xn:
Cám ơn các bác.
113 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình cũng đang quan tâm đến miếng dán màn hình cho con E71 của mình. hiện nay không biết mua ở đâu? ai biết chỉ giùm với!
Còn vụ pin, nếu bạn dùng 2 ngày đã hết thì chắc là dùng nhiều lắm phải không? còn bình thường cỡ khoảng 4 ngày hơn một chút là phải sạc. chưa bao giờ được 7 ngày trừ khi bác chỉ bật máy lên và "cấm sờ vào hiện vật" 😁
symbian_No1
ĐẠI BÀNG
16 năm
Sao các bro không dán bằng keo trong ấy, giờ nó ra loại keo mỏng và trong lắm, còn pin thì quả thực nếu phải vọc ghê gớm lắm thì 2 ngày mới hết nổi, còn sử dụng bình thường khoảng 3.5 đến 4 ngày là xạc rồi ( tương đương khoảng trên 90 tiếng ) các bro khác sài một tuần là do đêm về họ tắt nguồn rồi sáng dậy đi làm mới bật máy nên tính làm gì). Nhưng vạch pin đầu tiên chỉ cầm cự hơn 12 tiếng là cùng nếu dùng bình thường.

Cái miếng dán của người ta chống trầy xước đối với các va chạm nhẹ hoặc bụi bặm luôn ông ơi! nó trong vắt không tí gợn và bóng loáng như gương. còn mấy loại keo trong ông nói rẻ thì có rẻ nhưng mà nhìn vào là thấy nó gợn gợn sao ấy, chỉ cần lấy tay chùi ngang 1 cái là để vết rồi ông
0912266565
ĐẠI BÀNG
16 năm
E dán = tấm dán màn hình Iphone ở chỗ này nè, giá 50k. Nhìn cũng ổn lắm. Còn về pin thì nếu nghịch bét nhè cũng phải được hơn 2 ngày, còn bình thường cũng phải 3,5-4 ngày mới phải sạc.
davidd
TÍCH CỰC
16 năm
khi mua máy mới về thì nó có tấm guarantee, mua 1 tấm chống trầy 15K ( loại O2 Xda gì đó ) về tự theo cái size của tấm guarantee cắt ra thôi
Tam dan cho E71

Mình cũng dung E71 và cũng vật vã với tấm dán màn hình, nay đã mua được loại zin luôn. Mua tại Quang mobi tuệ tĩnh hà nội, nhưng nên nhớ dán tại chỗ, vì 10 cái mới được một cái ngon
Nói đến thằng quangmobile mình lại thấy hậm hực, hồi xưa toàn sài BB có bao giờ sài nokia đâu, có lần mẹ vợ mất cái sạc mình ra quangmobile ở chỗ Thái Hà gần cửa hàng bác Dũng nó bán cái sạc nokia 1200 cho mình 250k bảo là hàng chính hãng, sau mình mới hay nó cắt cổ mình vì mình gà, bác Dungmr bảo bọn Quangmobile bị khách phản ánh nhiều lắm bởi vì bán hàng không có uy tín gì cả.
Quangmobile ở thái hà và Quangmobile ở tuệ tĩnh đều là 1 nhá.
LocDT
TÍCH CỰC
15 năm
Quang Mobile bán hàng lởm không tưởng được, em mua điện thoại ở đó 1 lần cạch đến già.
Mình cũng đang tìm mua miếng dán màng hình E71.chẳng biết mua loại nào mua ở đâu hic... các pác nào ờ HCM chỉ dán rồi chỉ em với.
anly372
ĐẠI BÀNG
15 năm
Bạn ra viễn thông A, ngay góc đường 3/2 va Sư Vạn Hạnh mà dan, đẹp giá 60k
Các bác cứ ra thegioididong ay. Dán ngon. Còn pin thì vô chừng. Phải theo dõi xem mức cước một tháng là bao nhiêu và với mức cước ấy, thời gian dùng pin trung bình khoảng bao lâu mới nói được là pin có vấn đề hay không.
thegioididong có bán hả pác.mà mua loại nào hả pác?
Mình mua invisible shield về tự dán - hơi xấu tí nhưng chắc là bền;)
Pin thì wifi + net tẹt ga dc 2 ngày thôi bác. Chắc bác chơi nhiều. Còn nếu cứ để im lặng + <20 cuộc gọi 1 ngày, đến 12h đêm tắt thì em đảm bảo bác được 1 tuần, mỗi ngày hết 1 vạch
Các bác muốn mua tấm bảo vệ màn hình thì lên www.thenho.com.vn , sau đó xem địa chỉ của Phú Thái Company 14 Đại La thì phải. Ở đó bán tấm dán màn hình tốt lắm , em đã từng dán cho Ê61i, N70, BB và dủng rất tốt.
không biết thegioididong có bán không? em thấy nó để 60k ko biết mua về dán được ko? với lại ko biết nó tốt ko? em thấy trên mạng nói miếng dán invisible shield tốt lắm mà ko biết chổ mua.pác nào biết chỉ em với
thế giới đi động bán mấy tấm dán mà ngoài đưòng nguyễn chí thanh dán 30k(tp hcm) có thưong hiệu nên giá lên gấp đôi:d
boyinblack
ĐẠI BÀNG
15 năm
em mua từ tháng 8, ra ngay Quangmobile Thái Hà dán, vừa gin E71, 80k bác ạ!
quan trọng là nó dán có tốt ko?
caotannew
ĐẠI BÀNG
15 năm
pin thì công nhận là trâu ( đối với con máy mình đang dùng) còn con của bác thử ko nghịch chỉ nghe gọi xem có được 1 tuần ko là biết ngay tốt hay ko tốt thôi mà 😁
hanoivnam
ĐẠI BÀNG
15 năm
bác nào ở hà nội ra Phú Thái dán nhé, đúng tấm dán màn hình của E71 luôn, và giá chỉ có 30k
Hôm nay mình vừa ra Phú Thái dán, họ dán luôn cho free, chất lượng được, tấm dán này có 3 lớp giống như tấm dán màn hình gương cho laptop luôn.
Bác cho biết miếng dán đó co dán cho ê63 được k?bác nào có kinh nghiệm o TP.hcm chổ nào dán mang hình cho ê63 tốt nhất.cảm ơn:biggrin9gp:
Pin của mình trước khi đi ngủ còn 2 vạch, sáng hôm sau ngủ dậy đã không còn một dọt pin may tắt ngấm. không hiểu PIN có vấn đề gì không? Hay chức năng search WLAN hoạt động cả đêm làm hết PIN. bình thường mỗi sáng dậy bật máy vẫn thấy báo WLAN not found(chắc chức năng search vẫn hoạt động) mặc dù đã để ở chế độ WLAN scanning off. Bác nào có kinh nghiệm về vụ này không nhỉ?
Bác để chức năng tự dò wifi tốn pin là phải rồi. Trong trường hợp máy phải dò lại mạng hay wifi thì tốn pin lắm
Bác cho em địa chỉ của Phú Thái nhé ( nếu ở HN nhé )
Bạn ra 46 Đại La thì phải, gần ngã tư Đại La, Trương Định, tấm dán này dành riêng cho E71, mình dán phải gần 2 tháng rồi, chất lượng tốt, giá cả hợp lý (30K)
Giờ hầu hết tiệm dtdd nào cũng có miếng dán rồi bạn ơi, TGDD, Mai Nguyên... 60k/miếng. Bạn cứ chạy ra xem thử xem.
vậy là em vẫn có chuyện để nói tiếp: em ra mâý chô bán máy chụp hình, bảo nó bán cho 1 miếng bảo vệ màn hình (có kèm cả miếng giấy lau đặc dụng luôn) chỉ có 40k (ở SG chắc rẻ hơn, em ở Cần Thơ mà), nhớ mua miếng 3,5inch về, dùng dao cắt giấy (không dùng lưỡi lam nhé, gẫy lưỡi lam đấy) cắt đi khoảng 2cm sao cho vừa tới mép dưới lỗ loa nghe. mọi thứ còn lại các bác cứ theo miếng hướng dẫn đi kèm với miếng dán bảo vệ mà làm
----> cái miếng này rất cứng nhé mà lại trong như gương ấy, có đến 3 lớp, khi xài thực chất chỉ xài lớp ở giữa, 2 lớp còn lại vứt
Đó là đồ chuyên dụng dành cho các loại LCD đó các bác

Yêu cầu: đọc kỹ hướng dẫn và phải khéo tay, nếu không thì các bác đừng mắng em nó nhé

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019