Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Tầm giá 4-5tr, đang phân vân mong được tư vấn

ShuriKen_109
5/12/2014 11:3Phản hồi: 44
Tầm giá 4-5tr, đang phân vân mong được tư vấn
Chào cả nhà!
Như tít ah, em là sinh viên, đang có tầm 4-5tr mong mọi người tư vấn giúp nên mua điện thoại nào ah. Em thì ko ngại mua lại hàng second hand đâu nên bản thân đang phân vân 4 em: Htc desire 816, Sony xperia Z, Lenovo Vibe Z (k910), samsung galaxy J 😕 Nhu cầu của em thì xếp theo thứ tự ưu tiên:
- Chụp ảnh, cả 2 cam trước và sau :rolleyes:
- Màn hình hiển thị đẹp, ko ám màu mạnh
- Sử dụng các thao tác bình thường nhanh nhạy, ko lag, giật chứ em cũng chả chơi game nặng, cùng lắm chơi mấy game kiểu Temple Run thôi. Có sử dụng 1 số ứng dụng chỉnh sửa ảnh vd như handy photo...
=> Trong đó em đang thiên về Htc desire 816 nhất, nhưng mà nghe bảo em này dùng thêm mấy cái kiểu Go laucher lag tung chảo nên lăn tăn quá :mad:
Bác nào dùng qua mấy em trên rồi thì cho em cái nhận xét với, nhất là em lenovo vibe Z, tại còn này có vẻ ít người xài, khó kiếm thông tin. Và một số sự lựa chọn khác.
Untitled.png Untitled.png Cảm ơn rất nhiều ạh :p
44 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Blackberry z10 đi em điện thoại này đẹp mà sử dụng lướt wed chơi game đều mượt cammera trước và sau :p
BB Z10 e cũng xem, thấy cũng đẹp mà pin yếu wa :-s màn hình lại nhỏ 😕
@ShuriKen_109 g2 di ban minh dang dung tuyet voi luon
[ tf ]
TÍCH CỰC
9 năm
1 trong 4 thì chọn con J.
nguyenlinh88
ĐẠI BÀNG
9 năm
4 5tr thì hàng củ rồi
kiếm con nào củ còn BH thì tốt
Tầm này thì kiếm Galaxy S4 hoặc Note3 Neo thôi, nhưng chắc phải thêm 500k-1tr nữa mới có con ngon
Nói thật là mình ko thích Samsung lắm, chỉ có con J phân vân do thiết kế nó nam tính, khác với vẻ thường thấy của Sámung. Các bác có ai dùng qua Lenovo vibe Z chưa? Thấy nó sao?
Hàng Tàu ở đây có vẻ ít anh em dùng,đa phần chơi máy hàn,nhật...xách tay cấu hình mạnh
Tiếc nhợ, Tàu thì tàu chứ Lenovo là thương hiệu lớn mà 😕
À,nhưng cơ bản anh em ko thích thôi 😁
Hay mua Oppo điz có vẻ màn rất đẹp và camera khá ok
Cảm ơn Bác nhiệt tình, lúc nãy em nói thiếu, ghét Samsung với Oppo 😁 Chắc là em sẽ hốt 1 trong 3 em htc 816 hoặc Xperia Z, lenovo Vibe Z 😕 Ko biết chọn con nào thì chờ xem em nào đc giá thì hốt thôi 🆒
[ tf ]
TÍCH CỰC
9 năm
Đang xài ThinkPad x220, công nhận tàu thì tàu nhưng mua công nghệ của Mỹ thì vẫn ngon như thường. Còn về điện thoại thì chẳng thấy con nào đáng mua ở cái thương hiệu này cả. Khổ.
Thí nó cũng mới có em K900 vs Vibe Z là có vẻ ngon, sắp có Z2 nữa chứ mấy em trc thì gần như ko để lại ấn tượng nhiều o_O
@ShuriKen_109 Bạn chọn con Lenovo Vibe Z cũng khá ngon đấy. Nếu thích sản phẩm mới thì có con Vibe x2 mới ra của Lenovo cũng khá đẹp . Mình cũng thích Lenovo Pin khủng vs máy bền.
@khuong_hcm điện thoại lenovo bây h chưa có độ bền đâu nhe nên cân nhắc trước khi mua. mình đang xài lenovo k900 sài dc 10 tháng tự nhiên chết nguồn,sơn thì tróc tùm lum hết. còn laptop thì bền tại laptop nhà mình đã 7 năm vẫn sài phà phà. nhưng dt chưa bền đâu đợi năm 2015 trở về sau mới bền vì sx theo công nghệ motorola. chứa bây h mua về sao này hối hận.
e thấy con Z chụp k đc đẹp lắm còn những con kia k biết nhưng muk hàng tung của là k hâm mộ
theo mình bạn nên mua Sony M2, hoặc 3 cái trên trừ Lenovo nhe. lenovo mình đang xài k900 sài ngon lúc đầu nhưng sài khoảng 10t tự nhiên chết nguồn à, với mất giá nữa. tóm lại hàng tàu ko nên tin tưởng dc chất lượng không bằng 3 hãng kia đâu
Lennovo thấy cấu hình tốt mà giá cũng mềm ghê.. vấn đề là ổn được bao lâu. Cũng đang hóng mấy bác..
@Kinh Phương tiền nào của náy bạn ơi ham giá mền thì sài không dc lâu là hư thôi
@Kinh Phương Sản phẩm công nghệ thì cũng là hên xui thôi bạn , chứ mình thấy Lenovo xài cũng khá là bền. Xài cẩn thận xíu là chắc chắn bền ^^ .
@vuongkyidol 1 phần hên xui do hàng điện tử, và quan trọng là thương gia bán ra: chế độ bảo hành, bao test, hậu mãi có chu đáo hay không nữa.
Chúc bác chủ nhanh chóng sở hữu em nó
@vuongkyidol g2 di ban
galaxy j được đó
haquynh79
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ptvd1994 Vậy A910, Note3 , Gpro 2 xách tay. Trong 3 em này thì nên chọn em nào hả bạn
@haquynh79 note 3 = sky a910 > lg g pro 2 bạn ạ
haquynh79
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ptvd1994 Ưu nhược điểm của Note3 và 910, bạn biết chỉ mình với. Khả năng lmaf 1 trong 2 em này.
Thanks😁
g2 di ban. minh dang dung tuyet voi luon ban co nhu cau minh cho muon may dung thu
viaipi
CAO CẤP
9 năm
HTC thì đc cái thông số camera cao, còn cấu hình chỉ tầm trung, chơi game chắc là lag rồi
porsche123
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bạn mua may chưa.bạn nên chon sony Z.máy nhìn nam tính,sag trọng và cấu hình tương đối.
Mình cũng đag kết Z mà chưa biết mua của thương gia nào uy tin ở hnoi đây
@porsche123 Đừng mua Z tầm này,kẻo hối hận 😁
porsche123
ĐẠI BÀNG
9 năm
@mr.trieu sao vay pac!
Hàng dựng hả pac?hay máy tầm này cổ rồi ah pac
@porsche123 pin yếu, máy nóng, dễ nứt màn hình, chip cổ, camera ám tím, đó là những gì ngta nói về xperia z
porsche123
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ptvd1994 Tks pac
Tại e kết cái dáng của e nó quá.vậy M2 đc ko bác nhug M2 thi yếu quá bác nhi?
@porsche123 Galaxy S4 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019