Tạm ngừng thi giấy phép lái xe ở TP.HCM từ ngày 23 tháng 3 vì COVID-19

su béo béo
19/3/2020 7:36Phản hồi: 61
Tạm ngừng thi giấy phép lái xe ở TP.HCM từ ngày 23 tháng 3 vì COVID-19
Để tránh dịch COVID-19 bùng phát, mới đây mình có xem được thông tin việc thì giấy phép lái xe (GPLX) ở TP.HCM sẽ tạm ngưng hoạt động bắt đầu từ ngày 23 tháng 3. Vào ngày 17/3, trong cuộc họp, ông Ngô Đình Quang - Trưởng phòng quản lý sát hạch và cấp GPLX, sở Giao thông vận tải TP.HCM đã cho biết điều này.

Vậy nên từ 23 tháng 3, tất cả các trường đào tạo lái xe cũng như điểm thi GPLX ở TP.HCM cả xe máy lẫn xe hơi đều sẽ tạm ngưng hoạt động. Việc này là làm theo chỉ đạo của vấn đề phòng dịch COVID-19, không tổ chức tụ tập hơn 100 người. Trong khi đó, một trường lái xe mỗi ngày đều có khoảng 200 - 300 lượt người tham gia thi GPLX. Bình quân một ngày có khoảng 2.000 người dự thi sát hạch lái xe (cả xe máy và xe hơi). Anh em nào đang chuẩn bị đi thi chịu khó đợi hết dịch nha.
61 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vừa thi b2 hôm 4/3
zoozsi
ĐẠI BÀNG
4 năm
Sao không giảm số lượt mà lại phải dừng luôn ?!
Florentino
TÍCH CỰC
4 năm
@hadryan Hiện tại mình hỏi nhiều trung tâm nhưng đa số đều học 5 tháng hết rồi và nếu đăng ký bây giờ thì sớm nhất là tháng 7 học và tháng 12 thi, cũng có chỗ học từ tháng 4 nhưng tháng 9 mới thi. Và có điểm chung là mình hỏi học lý thuyết 450 câu hay 600 câu thì đều nói lấp lửng kiểu giờ học trước 450 câu rồi qua tháng 5 nếu có chỉ thị từ bộ thì học tiếp 150 câu nữa.
Ví dụ đến ngày đó bị mất không cho thi lại thì bị phạt sao nhỉ?
@Hentai Ouji có vụ đó nữa à bác? 😮
@#JK Đôi khi cái phí nó không quan trọng bằng tg bỏ ra để đi học luật và thi lại, chứ đi đk rồi học rồi thi tốn tg gớm. Ra làm lại cái bằng thì nhanh gọn đợi ngày ra lấy.
@Siêu nhân gầy Học lại cho nhớ luật 😆
@#JK Ông cũng rảnh thật trên mạng có nguyên bộ muốn coi giờ nào chẳng được. Mà nhờ vậy mấy trung tâm nó mới có cơm mà ăn. Hehe
Tạm ngưng đổ xăng thì mạnh hơn nửa.
@Đu Máy Bay chấm com Bác cứ nói chuyện giật gân, như Vũ Hán thì đúng là tạm ngưng đổ xăng
@Đu Máy Bay chấm com Mất điện cả nước lấy đâu ra điện mà bơm xăng
Mình mới thi hôm 1-3 xong , chờ thứ 2 tuần sau có bằng . May quá các ngài ah
@hoangduong-lgc bạn thi hết bn thế?
@Venjsen Mình có bằng ô tô rồi nên thi chỉ thi thực hành ( 600k full )
ducpt1012
ĐẠI BÀNG
4 năm
Có lẽ nên tạm ngưng kiểm tra GPLX trong mùa này luôn. Lý do chưa mún đi thi mà ko đc.
#j4f
@thienduc1012 Chưa có bằng theo luật ko đc lái xe.
MrT-TrM
ĐẠI BÀNG
4 năm
Món nào cũng dừng trong thời loạn lạc này!! Phù, mong bình yên quá.
Tình hình ngày càng căng rồi các bác ạ, bên Mỹ mà vỡ trận phát là toàn thế giới toang luôn.
Lấy được 2 năm rồi, méo sợ. Nhưng... méo có xe 😔(
hoangnx1503
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Wolfrain me too,3 năm
ngtrongtri
TÍCH CỰC
4 năm
@Wolfrain thì mình có xe nhưng lại éo có bằng =)))))
chẹp! Đăng ký học và thi B2 giờ bị hoãn...
Chỉ sợ lại khi học lại, nhất là qua 1/5 nó ép vào cái chương trình mới khó nhằn và nhiều câu "liệt" hơn của SGTVT...
Cầu cho nó đừng có tăng học phí thêm vài đến chục triệu nữa... Đóng hết rồi! Hic hic
Hận Cô - Vy!
@MrDuc2010 thực ra trắc nghiệm lý thuyết ko khó
cái "khó" ở đây là nếu đăng kí sau 1/5/2020 thì bị siết chặt việc học lý thuyết hơn như điểm danh vân tay và số giờ học tăng lên
ngtrongtri
TÍCH CỰC
4 năm
@MrDuc2010 Bác gặp nỗi khổ y của mình 😔((. CAy hơn là xe đã mua để ở nhà, ko biết khi nào mới đc lái
Nói thật Việt Nam nên cải tổ cách thi sát hạch bằng lái .
Sau khi thi trong xa trường vòng số 8 thì nên tổ chức thêm 1 đợt thi nữa chạy thực tế ngoài đường .

Vd : Thí sinh khi quẹ trái phải , không xi nhan , không nhìn gương chiếu hậu , quay đầu lại quan sát > trượt
Chạy quá tốc độ cho phép 5>10 km/h > trượt
@Trungakira3 Thi lái xe hơi bao giờ chưa đồng chí :v
mandiesel
TÍCH CỰC
4 năm
@Wolfrain Ông kia nói thi xe máy mà. Chứ xe hơi làm gì có số 8.
@Wolfrain Đọc mà hiểu người ta nói gì chưa đồng chí. Ở đó mà cười người ta, nó chưa vô mặt là may rồi.
@mandiesel Vậy mà còn đi cười người ta nữa chứ. Haha
cũng tốt
scattered
TÍCH CỰC
4 năm
May mà mới xong A2 hôm 16 😁 Còn B2 thì tới cuối năm, mong là dịch nhanh qua.
Hên vl, mới thi xong hôm qua. 18/3
@Trần Hữu Tiến 94 thím cả học cả thi hết bn tiền thế?
A1 A2 B2 gì cũng có nhưng nhà có mỗi chiếc Dream
ngtrongtri
TÍCH CỰC
4 năm
Mình đang chán đây, theo lịch thì đầu tháng 3 ni được học bằng B2, hy vọng né được cái vụ nâng tiền + 600 câu + học thêm 1 mớ gì đó. Ai dè trúng dịch, giờ hoãn ko biết khi nào được đi học, xe thì đã mua để ở nhà mà tình hình ni đắp chiếu ít cũng 8 9 tháng nữa 😔
Hic em vừa đăng ký để 25 thi mà 😔(

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019