Tấm pin mặt trời KROAK SP-06 200W cho ngày dài đầy năng lượng.

AllLove
21/5/2022 16:16Phản hồi: 97
97 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Giờ có tấm pin năng lượng mặt trời mỏng dễ uốn cong. Giá cũng rất rẻ. Mua thêm bộ ổn định dòng điện và 1 cái bình ắc quy nữa là xài đc.
@SoGetSu Công nhận là tiện thật.
phungphuc
ĐẠI BÀNG
2 năm
Cái này mang đặc trưng của hàng China made - luôn viết sai chính tả ngay trên sản phẩm - "Tapy-C" xin sò trên sản phẩm.
@phungphuc kaka lỗi đánh máy
cu_cai_nho
TÍCH CỰC
2 năm
Nói chung là có cũng được, không có cũng chả sao. Nếu đi ô tô thì dùng luôn tẩu trên xe, max 150w. Còn đi xe máy thì lại quá cồng kềnh. => mà đang nói là vụ đi phượt phủng thôi nhé. Chứ đi du lịch mà vào nhà nghỉ các kiểu thì chả cần

Còn mất điện thì ít, cùng chỉ dùng quạt hay gì thôi. Nhanh trí mua cái quạt tích điện. Hoặc mua 1 cục tích điện như mình đang dùng của yoobao 90.000mAh ~4tr. Con trên vẫn phải có cục lưu trữ. Tính ra không lợi lắm
@cu_cai_nho Chuẩn luôn bạn. Sài lâu trạm sạc ko đủ cung cấp mới cần cái này
Solar panel nên mua của Kings và Kickass
@botti chris Chuẩn luôn bạn. Càng chuẩn bị đầy đủ đi chơi càng vui
@AllLove Tui thấy ghế xếp của Kathmandu và MacPac rất là ok, không biết VN có nhu cầu chơi không ? Đèn Lantern led, bếp du lịch và bình nóng lạnh Yale, nếu ai có nhu cầu bạn nói tui biết nhé
@botti chris Ok bạn. Tìm bạn là chuẩn rồi đầy đủ phụ kiện luôn. Bạn có web site hay giải pháp tổng thể ko để mình chia sẻ với anh em
@AllLove Tui nhận order hàng camping chính hãng cho cán bạn VN, tính công hữu nghị
Red_Skin
TÍCH CỰC
2 năm
Giờ ship Banggood khoảng bao lâu nhận được nhỉ? trước thấy toàn hẹn vu vơ 3-6 tháng hốt cả hền
@Red_Skin Đợt dịch bên đó họ làm căng thì lâu thật đó bạn
ryo112
ĐẠI BÀNG
2 năm
Những cái này dùng chủ yếu để sạc cho thiết bị như ắc quy hay trạm sạc dự phòng thôi, dùng trực tiếp tới thiết bị 3 ngày là die
Hainm123
ĐẠI BÀNG
2 năm
@AllLove Ngoài ra có 1 nhược điểm chính của tấm pin mặt trời là tính sẵn sàng, nhiều khi trời nắng, ban ngày thì mình ko có nhu cầu sử dụng, đến khi trời mưa hoặc ban đêm muốn dùng thì lại không được.

Vì thế mình đang định tìm hiểu 1 hệ gồm tấm pin + trạm sạc dự phòng.
@Hainm123 Chuẩn rồi bạn. Phải có lưu trữ
Hainm123
ĐẠI BÀNG
2 năm
@AllLove Mình xem 1 cấu hình tấm pin + lưu trữ bên Yoobao mà giá chát quá 😔(
@Hainm123 Bạn mua pin dung lượng thấp hơn sẽ rẻ hơn đó.
Hay đó
@asterix0108 Thú vị phết bạn à
@AllLove hihi
Trông gọn và xinh quá ạ
@P.W Tiện lợi mà cũng ít sài Bạn à

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119