[Tâm sự] Lí do vì sao mình lựa chọn Coolmate cho những trang phục mặc hàng ngày

Pnghuy
13/5/2021 16:40Phản hồi: 157
[Tâm sự] Lí do vì sao mình lựa chọn Coolmate cho những trang phục mặc hàng ngày
Lần đầu mình biết Coolmate là vào hai năm trước, trong một video của một bạn trên YouTube, mình cũng tò mò về một startup mới chuyên bán quần áo và phụ kiện cho nam giới này, nên mình cũng thử order một box (bao gồm cả quần, áo thun và quần lót) về dùng thử. Trớ trêu là tới đây cũng hai năm rồi và mình đã trở thành fan của Coolmate lúc nào không hay.

Nếu nói về lí do vì sao mình lại lựa chọn Coolmate cho những trang phục mình mặc hàng ngày trong hai năm vừa qua thì có thể nói đến hai lí do chính: chất lượng quần áo và cách thức mua đồ đơn giản, nhanh gọn.

Cách thức mua đồ làm mình có cảm tình với Coolmate

Từ trước đến nay mình rất ngại mua quần áo online, vì thứ nhất là mình không thể thử được những size quần áo, mình sợ size mình mua rồi lúc mặc vào lại không vừa, thứ hai nữa là chất lượng quần áo sợ không đúng như trên hình, mình biết nhiều người xung quanh mình mua đồ online và bị dính “quả đắng” rồi. Nhưng điều làm mình có phần yên tâm mua thử đồ của Coolmate là vì những chính sách đổi trả của họ.

Thứ nhất, họ cho thanh toán COD (một hình thức nhận hàng mới thanh toán), lúc giao hàng tới không mua cũng không sao, trả lại được. Tiếp đến nữa là mua rồi, thanh toán rồi, mặc vào thấy không hợp vẫn đổi trả được, miễn là còn nhãn mác, miễn phí và hoàn lại 100% tiền nếu không mua nữa.
Screen Shot 2021-05-14 at 00.42.00.png

Website của Coolmate làm ổn lắm

Tiếp đến nữa là website bán hàng của Coolmate làm mình cảm thấy yên tâm, rõ ràng, thông tin địa chỉ đầy đủ và hotline hỗ trợ những thắc mắc của người dùng luôn sẵn sàng giải đáp thắc mắc. Nói thật với anh em là lúc đầu mình tin vào những gì Coolmate cam kết trên website nên mới tin tưởng đặt hàng thử.
Screen Shot 2021-05-14 at 00.39.29.png
Đây là vài set đồ trong những set đồ mà Coolmate đưa ra, mình thường mua Style Box

Bây giờ thì Coolmate họ ra nhiều loại hình và giải pháp mua đồ, website của họ cũng rõ ràng hơn, đối với một đơn vị bán quần áo thời trang 100% online thì việc làm website rõ ràng, dễ hiểu và tạo trải nghiệm tốt cho người dùng là rất quan trọng, và trước khi người dùng cảm nhận trực tiếp về chất lượng quần áo của Coolmate thì website tốt sẽ tạo cảm tình, và với mình thì Coolmate thành công ở điểm này.

Chất lượng quần áo tốt

Mình là một người rất đơn giản trong việc lựa chọn quần áo, không màu mè, không cầu kì trang phục, quần áo phải như thế này thế kia, hoa văn hoạ tiết quá nhiều. Mình chỉ cần nó basic nhất có thể, rẻ nhất có thể và quan trọng là mặc vào phải đẹp.

Mình thích quần áo thoải mái, mặc vào mát mẻ trong bối cảnh thời tiết Sài Gòn nắng nóng và mùa mưa thì ướt át nên thoải mái là lí do hàng đầu. Khi lần đầu mình mua đồ của Coolmate, mình không đặt nhiều kì vọng vào một thương hiệu quá mới của Việt Nam và những loại đồ như Coolmate đang bán trên thị trường không phải thiếu, tuy nhiên mình vẫn lựa chọn để thử.

Áo mà anh em hay thấy mình mặc khi lên video hay chụp hình chia sẻ với anh em là của Coolmate đó

Quảng cáo

Với Coolmate thì trước giờ mình chỉ mua áo thun và quần short, đồ lót thôi nên những loại quần áo khác như sơ mi mình không biết chất lượng như thế nào, nhưng mình đã mua chắc tầm hơn 10 cái áo thun và 4-5 cái quần short, chưa kể đồ lót ở Coolmate và mình hoàn toàn hài lòng với chất lượng đồ của Coolmate.

Coolmate họ có thay đổi chất liệu vải áo thun so với lúc mới ra mắt, lúc đầu tiên mình mua áo thun của Coolmate thì vải mềm, rất mát và chống nhăn, nhưng một thời gian thì cổ áo bị dãn và áo bắt đầu xuống. Sau này họ thay đổi chất liệu vải, nhìn áo đứng dáng hơn, dày hơn xíu nhưng vẫn mát nhé, vẫn chống nhăn tốt và quan trọng là nó lâu xuống, mặc được thời gian dài hơn. Về quần short thì mình cũng hài lòng, quần đẹp, vải tốt, mặc lâu không bị dãn hay bị xuống dáng.

Điểm hay ở Coolmate là họ có những set đồ tạo sẵn, giúp mình không phải đau đầu lựa chọn từng món đồ nữa, set đồ tạo sẵn thường sẽ vừa có quần, vừa có áo rồi phụ kiện, lúc trước mình mua set đồ mình được tuỳ chọn thay đổi nữa, bây giờ thì set đồ cố định, người dùng chỉ có thể thay đổi màu sắc hay size của món đồ trong set thôi, mình thì mình thích cách tuỳ chọn set đồ theo kiểu cũ hơn. Sau này Coolmate cũng ra tủ đồ định kỳ, tức là tháng nào người dùng cũng sẽ nhận một set đồ chọn từ trước, tháng nào cũng có đồ mới, nhưng mình thì mình mua đồ theo cảm xúc và nhu cầu nhiều hơn: khi nào cần mình mới mua, nên mình không dùng tủ đồ định kỳ, nhưng anh em nào thích mua đồ hàng tháng thì có thể ngó qua giải pháp này.

Về giá của các mặt hàng mà Coolmate đang bán, với mình mình đánh giá là hợp lý, Coolmate cũng hay gợi ý rằng mình nên mua theo set đồ 2 hoặc 3 món thì sẽ được giảm giá, rẻ hơn là mua lẻ từng món, đây cũng là điểm mình đánh giá tốt ở Coolmate, họ cũng hay sale đồ lắm. Nếu nhìn mặt bằng chung của những thương hiệu bán quần áo hiện nay của Việt Nam thì giá mà Coolmate đưa ra là vừa túi tiền, mình cũng không thích chi quá nhiều tiền cho những trang phục mặc hằng ngày đâu.

Quảng cáo

Tóm lại là mình dùng đồ của Coolmate cũng gần hai năm rồi và mình chưa thấy không hài lòng ở điểm nào với Coolmate cả, đồ mình mặc đến giờ vẫn tốt và chắc chắn trong tương lai mình sẽ tiếp tục mua đồ ở đây vì nó hợp với phong cách của mình, basic - đơn giản nhưng vẫn năng động, trẻ trung. Bài này mình chỉ muốn chia sẻ với anh em những suy nghĩ và cảm nhận của mình với Coolmate thôi, họ thành công như hiện tại mình cũng thấy vui vì mình vẫn có chỗ bán đồ ngon để mặc, hợp với mình 😁.
157 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Anh em hay hỏi mình áo thun mình mặc mua ở đâu thì anh em biêt rồi nha 😁
Dạ em chào anh Huy KOL
@Mikeknowsme
Cười vô mặt
Đúng gu của mình, đơn giản mà vẫn hiện đại.
@N2X Hàng vn chất lượng cao
mới nghe tưởng Clima Cool của Adidas chứ
Cuộc sống mà
Cười vô mặt
@Nicotine Caffeine do đc mời làm QC nên thích đúng rồi 🤣
Coolmate vải thích thật, nhưng giặt ra màu quá, mình giặt đến 5, 6 lần vẫn còn ra màu.
Diemalright
ĐẠI BÀNG
3 năm
@John Chris Mình 5 áo thun 5 áo chạy bộ coolmate giặt chưa ra màu cái nào, bác có nhầm với màu áo khác hay do bột giặt ko
@John Chris Mình hay măc áo AE của american eagle cũng ra màu tè le có cái là mặc sướng
@John Chris mình giặt có thấy ra màu đâu nhỉ?
labillnet
ĐẠI BÀNG
3 năm
@John Chris Mình cũng mua vài cái áo trơn và quần lót coolmate… nói thật ra chất lượng bình thường.

Mùa hè nóng trong các áo mình mua từ brand ngoại đến nội thì thấy dòng Supima của Uniqlo mặc dễ chịu nhất với khi hậu nóng của Saigon.
Mình mặc mỗi loại này mà hoy 😁
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
13-12-2020 (2).jpg
25-12-2020 (2).jpg
12-2-2021 (2).jpg
28-3-2021 (33).jpg
16-3-2019 (1).jpg
9-3-2021 (2).jpg
26-7-2019 (2).jpg
25-12-2020 (6).jpg
@Tuat Phan Thế chú thích đồ gì, đừng nói đồ của Tập nha 😁
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@crazysexycool1981 Móa, đem hình lên mạng cho cố vô. Lỡ có thằng bê nào giống Minh Béo nó "săn" ông là coi như là tiêu, ông crazy.
Cười vô mặt
@crazysexycool1981
Cười vô mặt
@zetbluez 😆
Mr Dulo
CAO CẤP
3 năm
Cười vô mặt
Đồ Coolmate tương đối ổn, nhưng nếu mặc thì mình mặc Uniqlo ok hơn, về chất liệu & cảm nhận.
dube1311
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Tinh Dầu Haku Farm Đồ uni ngon hơn như giá cg cao hơn
@Tinh Dầu Haku Farm uni bền vl , mua cái áo xài đâu chừng 4-5 tháng giặt rất nhiều mà form vẫn y như lúc mới đầu mua , mềm hơn chút . mình xài loại vải thoát ẩm nhiệt gì đó uniqlo U
@hoanglong0712 Chuẩn bác (y)
@Tinh Dầu Haku Farm Đồ Uniqlo khỏi bàn
quá tốt
18K
CAO CẤP
3 năm
@Tinh Dầu Haku Farm Bạn có biết vải của Uniqlo nó mang bao nhiêu công nghệ vào không. Không thể so sánh coolmate với uniqlo đc, nó quá khập khiễng.
Jinz9x
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mỉnh cũng thích style kiểu này
vtkhang
ĐẠI BÀNG
3 năm
Hàng của CoolMate chất lượng nguyên vật liệu tốt, may cũng đẹp, nhất là khẩu trang. Tuy nhiên, size ko chuẩn, có thể nói nhỏ hơn 1 size.
mình cũng dùng coolmate, p/p rất tốt 😁
"Mình chỉ cần nó basic nhất có thể, rẻ nhất có thể và quan trọng là mặc vào phải đẹp."

Ngon bổ rẻ đẹp? đúng tâm lý cái gì cũng muốn có nhưng lại không muốn bỏ ra 😁
PR trắng trợn quá 😆
@phamdungitc Ai cũng biết mà 😃)
đang dùng quần lót coolmate đây, cũng ổn phết, mỗi tội giá cao hơn mặt bằng chung 1 xíu nên toàn đi săn deal mới mua 😔
Cyclops
CAO CẤP
3 năm
Hổm mới lên Shark tank giờ lên tinhte nữa, phủ sóng nhiều ghê 😁
@TTran21 Mình biết thương hiệu này từ bộ môn AOE
Cyclops
CAO CẤP
3 năm
@cuongtao2016 Biết thì biết nó lâu rồi, từ hồi nó mới ra item chỉ có vài món à, giờ cũng nhiều item rồi. Nhưng mà độ viral thì chắc nhờ Shark tank nên nó mới nổi hơn.
Cyclops
CAO CẤP
3 năm
@CpT tiền xuống nhanh vậy ư 😁
CpT
TÍCH CỰC
3 năm
@TTran21 Thì Shark Bình quẹt thẻ trc 10,000$ rồi
ht12
ĐẠI BÀNG
3 năm
Quần lót mát ko nhỉ? Định mua mặc thử mà nghe hiệu coolmate hơi chuối chuối
duyennd1207
ĐẠI BÀNG
3 năm
quần lót mặc ổn áp đấy bạn ạ. Đợt trc mình đặt trên Shoppee 150k 1 hộp 5 chiếc 😆))
@ht12 Coolmate có cái hay là làm theo box dễ làm quà tặng
hhoanganh
ĐẠI BÀNG
3 năm
@ht12 Đồ lót dùng on off ngon hơn nhiều
Teo bugi
ĐẠI BÀNG
3 năm
@hhoanganh On off vải nhanh giãn quá, mua mấy cái vải modal mặc mát, nhẹ...nhưng nhanh giãn.
Le Vovan
ĐẠI BÀNG
3 năm
Yody cho lành!
hoan_tbd45
TÍCH CỰC
3 năm
Thương hiệu này chi QC hơi bị mạnh tay nhỉ.
anhmk95
TÍCH CỰC
3 năm
@hoan_tbd45 startup thì phải phủ sóng càng mạnh càng tốt chứ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019