Tạm thời mình đang xài window, ngoài công việc mình cũng muốn chơi game nữa, mà game này tới hơn...

lehuuthe1202
5/7/2020 5:5Phản hồi: 7
Tạm thời mình đang xài window, ngoài công việc mình cũng muốn chơi game nữa, mà game này tới hơn...
Tạm thời mình đang xài window, ngoài công việc mình cũng muốn chơi game nữa, mà game này tới hơn 30 GB lận, mình mới mua ổ SSD 240 GB nên trong máy mình có tới 2 ổ SSD, 240 GB và 120 GB, mấy bạn nghĩ mình có nên mua thêm ổ 480 GB - 500 GB để chơi game này nọ nữa không? ko biết 240 GB có đủ nhanh ko nữa?
7 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

PhucLe0895
ĐẠI BÀNG
4 năm
Game giờ nặng hơn nhiều rồi, như Gta 5 cũng 90gb rồi. Với lại 500gb tốc độ thường tốt hơn 256gb, coi như đầu tư lâu dài đi bạn.
bạn nên sắm luôn ổ HDD mới đi chứ game giờ nặng lắm, còn tiết kiệm nhất thì nên bán lại 1 con ssd để đầu tư 1 con hdd khác, ssd để cài win hoặc mấy phần mềm game online
- đọc ghi là tốc độ của từng loại ssd, không liên quan tới dung lượn chỗ chứa.
- với bạn thì có thể mua loại từ 500GB ssd trở lên, nếu mainboard hỗ trợ m2 nvme ssd thì mua loại nầy, tốc độ đọc ghi sẽ nhanh hơn.
- Hoặc bạn giữ cái 240GB, mua thêm hdd để lưu dữ liệu hoặc games tùy thích. Lý do là hdd rẻ hơn cho dữ liệu hơn là ssd cùng dung lượng.
NUCErr
TÍCH CỰC
4 năm
Có điều kiện thì cứ 512GB hoặc hơn. Lắp nhiều ổ chiếm nhiều chỗ trong máy.
Tính toán chi phí thì 2 ổ 256GB sẽ đắt hơn 1 ổ 512GB.
Mua luôn cái SSD 2TB với thích thêm thì mua thêm cái HHD 10TB như của set của bác trên buid xog hỏi cài win gì kìa :Đ
Tốt nhất là nên tậu 1 con SSD 250GB để chuyên cho Windows, còn thêm 1 con HDD 1TB (có điều kiện thì làm con 10TB cũng được) để chứa game và các thứ khác =))
Cứ ssd mà táng, sata3 cũng được, hdd chậm lắm.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019