Tầm tiền 10 triệu nên mua smartphone nào?

vanthieuuit
22/6/2014 14:14Phản hồi: 30
Như tiêu đề, cuối tháng này mình định sắm 1 em smartphone, với tầm tiền 10tr thì mua em nào là tốt nhất ạ, mọi người tư vấn giúp với. Nhu cầu thì xem phim, nghe nhạc, đi chơi có cái chụp ảnh, cài app để vọc vạch 😃
Mình đang thiên về LG G2 mà hiện tại đang nghe vụ LG G2 đang có lô hàng liệt cảm ứng, thấy cũng lo lo. Mọi người tư vấn tầm giá đó thì những em smartphone chất lượng nào nên mua với nha, tks nhiều 😃
30 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tầm này s5 cũ, thích màn lớn thì note 3. Nếu ngại lg die cảm ứng nên chuyển sang anh sam, khá bền, cam đẹp
Chán SS thì sang Sony chơi cũng đc. Nhu cầu của bác thế thì...con nào cũng làm đc, còn làm hay đến đâu thì bác phải nói thêm.
hcm qua mình bán cho con 1520 đỏ bh 10 tháng 9tr nè 😁
vanthieuuit
ĐẠI BÀNG
10 năm
Sony thì cũng đang nghía em Z2 xách tay, mà giá tầm 13 củ, với thì chắc với tới cũng đc, cơ mà nghe nói em nó bị nóng máy gì đó, ko biết thực hư ra sao, anh em nào đã dùng qua rồi cho mình cái nhận xét về em Z2 với??
kiếm con note 3 đi
Làm bằng kính + nguyên khối + bịt kính như bưng đố bố thằng sony làm con z2 k nóng

Gửi từ iPad air của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
Ngoc7621
TÍCH CỰC
10 năm
Note 3. Z1.
Tầm 10 triệu bác tham khảo Note3, G2 Quốc Tế , chống nước thì có Sony Z1
Thằng bạn mềnh xài Z2 + note2 nó bảo,thanh niên giờ da tay mỏng thế,cái gì cũng kêu nóng 😁
Z2 có nóng hơn máy khác chút :p
Thanh niên giờ FA nhìu nên quay..à mà thôi 😁 da tay mỏng là phải

Quất em note3 secondhand hoặc g2 mới đi bạn. 2 e cực ổn
firelock90
ĐẠI BÀNG
10 năm
g2 đi kiếm nơi nào bảo hành cả màn với cảm ứng là ok mình sài mấy tháng có thấy liệt gì đâu hên xui thôi
Fish.Nguyen
ĐẠI BÀNG
10 năm
nexus 5
luôn dc update bản cập nhật mới nhất của google , ko sợ bị bỏ rơi như hãng khác
vanthieuuit
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hiện tại mình thấy LG G3 bản Hàn giá chỉ còn ~13tr, với thì với cũng tới đó, cơ mà không biết nó so với G2 có thực sự mang lại sự khác biệt và nên mua không, các bạn tư vấn dùm với..
vanthieuuit
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hiện tại bên Vĩnh Phát Mobile đang giảm giá con Sony Z2 giá chỉ còn 12.9 (ngang bằng LG G3 hiện tại) )(http://vinhphatmobile.com/sony-xperia-z2-d6503-kd.html), theo các bạn chọn con nào thì tốt nhất, và vì sao ạ? Quả thật giữa 1 rừng smartphone cao cấp, mình choáng váng quá, bỏ ra 1 đống tiền nên muốn mua 1 con tốt nhất, xài lâu dài.
@vanthieuuit Hiện tại rừng smp android thì có Z2 và Note3 đáng mua nhất trong tầm tiền, nếu bỏ qua kiểu dáng thì S5 cũng ngon, M8 hơn S5 cái thiết kế.
Xài lâu dài không xuống mã thì Z2 và M8 thôi, G3 pin khá hẻo với đám kia
only one
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vanthieuuit hình như bị luộc mất dock với tai nghe.
vanthieuuit
ĐẠI BÀNG
10 năm
Không biết hàng bên Vĩnh Phát có tốt không nhỉ?
Gg Vĩnh Phát xem ra phốt không
vanthieuuit
ĐẠI BÀNG
10 năm
Uh, cái 14tr5 mới full tai nghe chống ồn, dock sạc, bao da.. Chà, Z2 có thực sự nên với theo không ta 😁
Sẵn topic cho mình ké tí , mình cũng có tầm 10tr thì nên mua đt gì ? mình đang quan tâm đến oppo find 7a với htc one , ko biết trong 2 con này thì nên mua con nào ? cho mình ý kiến với .
@thkakaka4 Nếu 1 trog 2 thì find7a nhé

@justlee Find 7a theo mình thì cũng ok rồi , nhưng vào forum oppo xem thì thấy khá nhiều lỗi vặt , nên cũng hơi phân vân @@

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019