JAVA x Upsell

JAVA x Upsell

Tận dụng hộp nhựa gom gọn dây điện, dây sạc cho nhà gọn gàng sạch sẽ
/17 người
cuhiep
6 thángBình luận: 199
Tận dụng hộp nhựa gom gọn dây điện, dây sạc cho nhà gọn gàng sạch sẽ
  • Xin cái hộp thức ăn của vọ (mua chắc giá đâu 50k)
  • Lấy khoan khoan ít lỗ: hai lỗ to (đường kính 6cm) để đi dây và 10 lỗ nhỏ (1,2cm) để thoát nhiệt
  • Mất khoảng 10 phút để làm
  • Mục đích:
    • Cọn gàng sạch sẽ nhà
    • Cố định các đầu cắm điện cho chắc chắn và an toàn
    • Giảm rủi ro về điện vì chỗ này chủ yếu là con mình xài
  • Khó khăn và khắc phục:
    • Nóng: cục adaptor công suất cao 87W sinh nhiệt nhiều trong lúc sử dụng: đã để nó lên trên sát nắp ngay các chỗ lỗ thoát hơi để giải nhiệt. Sẽ theo dõi, nếu quá nóng sẽ khoét lỗ to hơn...
    • Khoan: mình có sẵn khoan và mũi ở nhà, anh em có thể dùng dao hay vật nhọt hoặc hơ nóng để tạo lỗ
Mình thích nhà cửa gọn gàng nên chỗ nào nó lộn xộn chút là tìm cách để xử lý. Anh em lưu ý là mình làm cái đống này dựa trên việc tận dụng những đồ đang có sẵn trong nhà.

hop_sac_gon_day-11.jpg hop_sac_gon_day-12.jpg

/17 người
@Thành Viên Dấu Tên Tự chế hay mua đâu đấy bác
@TDNC cái gì cũng sẵn =))
@lehoanggiang.1985 Mua nhé, cái này là hộp dựng khăn giấy
khobohi
TÍCH CỰC
5 tháng
Cái máy tính kia hãng gì vậy
@khobohi đúng rồi 😁
banglam
ĐẠI BÀNG
5 tháng
@cuhiep nitendo sao chọn được 2 joycon màu đỏ thế anh?
@banglam hình như có bán bộ đó reieng hay bản đạc biệt đó bạn hoặc bạn mua hai cái máy về
zzvilzz
TÍCH CỰC
5 tháng
@banglam Mua joycon mario thì sẽ có 1 cặp màu đỏ. Còn muốn mua 1 cặp màu đỏ neon thì cũng có mà hơi hiếm xíu
ôi chính tả tiêu đề
Tôi đến đây chỉ để bắt lỗi chính tả!
Nó nóng nó chập cháy thì bỏ m 😃
@Híu Mụp sao mà chập được bạn... để bên ngoài lỏng lẻo mới dễ chậm chứ, chỉ sợ nóng thôi
@Híu Mụp họp đó nóng cháy cả hộp luôn, không cái dại nào bằng cái dại này 😁
@cuhiep Em rất ngại để mấy cục sạc chạm vào nhau và chạm vào dây dẫn. Sợ vấn đề nhiệt thôi ạ.
@cuhiep Ý bạn đó muốn cái rổ
Jaywalk
TÍCH CỰC
5 tháng
@Híu Mụp phòng máy lạnh thì ko nóng được đâu.
uyvuhuy
ĐẠI BÀNG
5 tháng
Hihi, theo như hình chụp thì chưa gọn gàng đâu bạn...
@uyvuhuy Thực tế là đàn ông gọn gàng hơn phụ nữ nha bạn, xem phòng con gái thử xem, kinh vl 😆
@Ly Trong Quy Đàn ông mà đã bày là bày ác lắm nha 😁 Mình bày rồi mình biết =))
@trantuananh1996 Nhưng với đồ công nghệ thì rất gọn gàng
@Ly Trong Quy https://giadinh.mediacdn.vn/2018/10/4/photo-9-15386454824701747057309.jpg
smx105
TÍCH CỰC
5 tháng
Dùng mấy cái hộp tùm lum, khi xảy ra sự cố nó còn cháy to hơn là khi không sử dụng -> Đừng có xui dại linh tinh !

Để túm tụm hết lại thành cả bó thế kia, khi cháy sẽ càng dễ cháy và cháy to hơn, chưa kể hộp nhựa còn cấp thêm phụ gia để tăng cường đám cháy.
@smx105 Sự cố thì cái nào chẳng cháy. đang muốn tránh sự cố cho thằng con tai lọng cọng nên mới chês cái này
@smx105 suy nghĩ và hành động tích cực nên ông ơi, cái gì ông cũng bàn lùi thế này thì tôi k hiểu ông làm đc cái trò trống gì trong cuộc sống của ông nữa. ông đeo kính làm gì nhỡ cái gì văng vào vỡ mắt kính văng vào mắt mù thì sao. hàng ngày ông hít thở làm gì nhỡ sự cố có khí độc thì sao. có làm với có sai, k làm chỉ có ăn...ăn... thôi. cẩn thận k phải lối
smx105
TÍCH CỰC
5 tháng
@RF Hiến Nguyễn Bạn có phân biệt được thế nào là bàn lùi và thế nào là góp ý không ?

Các cụ đã có câu rồi "Nhiệt tình + ngu dốt = phá hoại"

Tôi không bảo là không làm, sắp xếp cho gọn đẹp là đúng, nhưng tôi góp ý là không nên dùng mấy cái hộp nhựa tùm lum. Thông thường các loại nhựa để làm hộp đựng ổ cắm thường làm bằng các loại nhựa chịu được nhiệt độ cao, khi xảy ra sự cố nó sẽ làm giảm thiểu rủi ro do không làm ngọn lửa bùng phát vì khi mới cháy thì nhiệt độ cũng không quá cao, và không gây hiệu ứng cháy lan ra bên ngoài được.

Nếu dùng vật liệu tùm lum, không chịu được nhiệt độ cao, thì khi xảy ra sự cố nó sẽ còn làm cho đám cháy bùng nhanh hơn và cháy to hơn -> lợi bất cập hại -> phá hoại !
kukun
ĐẠI BÀNG
5 tháng
nếu sợ nóng và siêng thì nghĩ a nên chế thêm cái quạt 12w vào là ổn 😁
@cuhiep Rồi thêm cái quạt 12w để quạt cái quạt 12w nữa mới đẹp.
@cuhiep Làm cái tản nhiệt nước nữa anh 😆
@kukun Chế với cái usb-c hub , nguồn , sạc đt luôn. Quạt nữa. Mấy cái đầu chuyển.
Đc thành dạng cái niêm để kê laptop là đủ bộ luôn.
Jaywalk
TÍCH CỰC
5 tháng
@kukun phòng máy lạnh thì ko cần bất cứ thiết bị tản nhiệt nào nhé
HHHIEP
TÍCH CỰC
5 tháng
Oh. Tuyệt chắc nó nóng lắm đây. Giải pháp là mua cục sạc Anker PD4 là xong đỡ phải nhiều cục sạc. 2 cổng USB-C sạc được cho Mac và Nintendo, 2 cổng USB A còn lại sạc cho sạc dự phòng và các thiết bị khác.
@HHHIEP ủa rồi cái loa, cái batin để đâu? cục sạc trong của mình lại chẳng ngon hơn cục PD4 😁
HHHIEP
TÍCH CỰC
5 tháng
@cuhiep Tại thím nhiều đồ quá. Mình chỉ cần 3 cục sạc là đủ. Macbook, Nintendo Switch, Loa, iPhone dùng củ PD4. 1 cục Anker 5 cổng cho các thiết bị và sạc dự phòng còn lại và 1 cục sạc Nokia chân to cho 8910 là đủ.
Từ ngày có cổng PD tiện hơn bao nhiêu đỡ phải mang nhiều thứ.
Mấy cái cáp Anker nó cũng có cái dây quấn rồi rất gọn. Hoạc muốn gọn thì quấn dây hình số 8 vừa tiện vừa nhanh.
Cách của thím mà sạc nhiều thiết bị thế thì nó nóng cục sạc lắm.
Vứt bớt đồ đi là gọn gàng nhất, mình chỉ có 1 củ sạc 2 dây type c 1 dây micro 1 sạc dự phòng sạc luân phiên
@Hunglong96 kindle pin trâu lắm hihihi
@Hunglong96 Em dùng cục sạc 4 lỗ, kèm theo cáp 4 đầu. Bao gọn.
@chetdichoroi Mấy sạc đó xài được nhưng lại không hỗ trợ sạc nhanh
@Hunglong96 có hỗ trợ một cổng sạc nhanh á bác. cắm thêm cái cáp hỗ trợ sạc nhanh ok mà bác.
Xét về điện thì làm như thế này rất nguy hiểm, dễ gây chập cháy @cuhiep nhé.
@dangvietdung mình đã dùng các ổ cắm xịn xò nên và chốt cố định bên trong nên không dễ xảy ra cái chậm. Chính vì sợ chậm do cứ rút ra rút vào và tay con mình cắm không chắc nên mình mới làm cái này mà 😁
Theo mình nếu dùng nhiều đồ công nghệ thì nên đặt 1 cái bàn nhỏ (có thể thuê thợ mộc làm riêng để có 1 hộc chứa cáp sạc phía dưới gầm bàn, chỉ thò đầu cắm lên). Kiểu bàn này trước nhà mình đã mua nhưng là loại bàn ăn to. Khi để nguyên là hình tròn nhưng kéo ra thành bàn dài có thể ngồi nhiều người hơn. Hoặc là 1 cái khung ốp treo tường sẽ đẹp hơn hình mod để. Nhà có trẻ con mà để như Mod thì có khi tập xác định
@romano19 con trai 12 tuổi, con gái 5 tuổi 😁
shinkt
TÍCH CỰC
5 tháng
@romano19 Mình đang xài cái này cũng dc cả năm rồi, có đục lỗ sẵn hết, cũng khá gọn. Ngoài ra có thêm bảng vẽ để ghi chú (có điều ít dùng tới)
https://tiki.vn/ban-lien-ke-thong-minh-nabu-frlk03-p4612235.html

Bàn liền kệ thông minh Nabu FrLK03

Bàn liền kệ thông minh Nabu FrLK03      Là 1 chiếc bàn làm việc mang đầy đủ những nét thiết kế đặc trưng, tạo cảm giác ôm trọn tầm tay người dùng.      Cạnh bàn được thiết kế làm quai xách tiện lợi khi di chuyển. Mặt bàn được làm bằng gỗ tự...
tiki.vn
@cuhiep Nhân tiện hỏi Mod sao Group tinhte block nick tui rồi. Do cãi mod nhiều quá à :D . Fb.com/duonghien1210 (Duong Minh Hien)
wink
CAO CẤP
5 tháng
Cách tốt nhất gọn mà đẹp là dùng xong thì cất.
@wink nếu được vậy thì đời đã khác 😁
wink
CAO CẤP
5 tháng
@cuhiep Đành thế thôi chứ mọi biện pháp đều ko ổn dc ấy. Cách nữa là DIY 1 cái hub đủ trọn bộ cable nhưng lại k ổn về độ dài của dây chừa ra nên giải pháp hub chỉ dành cho chuyện kết nối chứ k dành cho sạc dc.
làm đoạn ống nhựa có vẻ ok hơn là đục hộp nhựa hịn kia ra.
Hộp này có tặng không thớt ơi
@Nam Air 😆
trieu04
TÍCH CỰC
5 tháng
@Nam Air Phải random.org mới chịu nha 😎
@Nam Air cố tình bới móc làm gì bạn ơi. topic kia hơn 80 đánh giá mà có ** đang buồn quá đây
lúc nóng cháy nhà thì đừng bảo tại số
@daiphihung sao cháy nói nghe coi
norimo
ĐẠI BÀNG
5 tháng
mua hàng chuẩn mà dùng
trieu04
TÍCH CỰC
5 tháng
e vừa xin vk cái hộp lock&lock nó chửi cho sml "đồ phá hoại" 😫
em định học theo nhưng nhìn lại ổ điện nhà mình thì chả thấy thừa dây dựa ra nhiều như thế (chắc tại nhà ít đồ điện quá). hahaha
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019