Tận dụng iCloud + để sử dụng email tên miền tùy chỉnh

seven_nguyen
30/11/2021 3:46Phản hồi: 81
81 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chicken6452
ĐẠI BÀNG
2 năm
cái thứ 3 "Custom Email Domain (Sử dụng Email với tên miền tùy chỉnh)" là sao vậy bạn, tác dụng nó là gì?
htn86
ĐẠI BÀNG
2 năm
Ví dụ mình đang có tên miền: abc.zyz (không có mail nào kiểu admin@abc.xyz) thì cấu hình với icloud này như thế nào ah?

Điều kiện sử dụng cụ thể của dịch vụ custom mail này là thế nào?
seven_nguyen
ĐẠI BÀNG
2 năm
@htn86 Trong bài mình có ghi rõ đó bạn. Nếu chưa có mail admin@abc.xyz thì chọn Skip
Vẫn yandex thôi đang hợp lý
Harry V10
TÍCH CỰC
2 năm
@Thanhniendiwave Hàng free có nhược điểm của nó. Mình bỏ loại free chơi gg business
SonPGT
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Thanhniendiwave yandex giờ dung lượng lưu trữ của nó hơi bị hẻo, có 3Gb. Nhiều khi còn bị miss mail nữa
@SonPGT Ngân sách có hạn nên dùng tạm bác à
Banhug
TÍCH CỰC
2 năm
@seven_nguyen mình ko qua được bước 1: sign in to your account at your domain host. Bạn có thể hướng dẫn thêm không?
Yandex vẫn ổn mà còn free
HamDzui
CAO CẤP
2 năm
Quá hay
@HamDzui hay quá
@HpDellIBM hay quá hay 😆
nguyenkhang
ĐẠI BÀNG
2 năm
ai xài mắt bão chỉ mình cách làm với
@nguyenkhang vào mắt bão manage chấm matbao chấm nét tạo ngon lành cành đào
lưu ý là tạo @ rồi bản ghi MX thì điền một cái thôi, muốn add cái thứ hai thì chọn edit và add vào như hình mình gửi kèm bạn nhé
Mình chưa hiểu cái tuỳ chỉnh tên miền email
lắm. Có phải apple cho mình tự tạo email đuôi @abc.xyz tuỳ chỉnh (miễn là k trùng vs các tên miền khác: .com; .edu…) đúng k?
@light_or_dark_198 bạn mua tên miền, tên miền gì bạn mua đc, bạn sở hữu, ví dụ ftinhte.com

rồi bạn làm như bài này, tạo email hello@ftinhte.com ; love@ftinhte.com chẳng hạn
khi gửi đến các địa chỉ love@ftinhte.com; hello@ftinhte.com thì email nó forward hết về địa chỉ email icloud của bạn
hay quá bạn ơi
@HpDellIBM bạn ơi hay quá 😆
@Nick SAM Ha ha
Mình tạo rồi
Bạn tạo chưa
@HpDellIBM Mình thì đang xài gói hosting có sẵn "Email Marketing (500 contacts)" nên ko cần cái này nà 😃

trong Mail app của Apple cũng có thể thêm mấy cái tài khoản email cá nhân từ tên miền vào, nên dễ quản lý hơn là forward tất cả về email iCloud.
Mình thì đang xài gói hosting có sẵn "Email Marketing (500 contacts)" nên ko cần cái này nà 😃

trong Mail app của Apple cũng có thể thêm mấy cái tài khoản email cá nhân từ tên miền vào, nên dễ quản lý hơn là forward tất cả về email iCloud.
907948448
ĐẠI BÀNG
2 năm
Ý là trc tiên phải mua tên miền cá nhân xong mới chơi đc trò này pk bác?
langtudaik
TÍCH CỰC
2 năm
sao của mình chọn emial tên miền tùy chỉnh nó hiện cái này ta?
Screenshot 2022-01-19 102707.png

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019