Tản mạn về bộ 4 sản phẩm iPhone 12 mới ra mắt sáng nay

14/10/2020 7:7Phản hồi: 338
Tản mạn về bộ 4 sản phẩm iPhone 12 mới ra mắt sáng nay
Ấn tượng đầu tiên là khung viền vuông vức.
Ấn tượng thứ hai là không có sạc và tai nghe.
Chốt : mua Note 20 Ultra.
Bẻ cua còn nhanh hơn người yêu cũ trở mặt..😂😂😂
338 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ấn tượng đầu tiên là khung viền vuông vức.
Ấn tượng thứ hai là không có sạc và tai nghe.
Chốt : mua Note 20 Ultra.
Bẻ cua còn nhanh hơn người yêu cũ trở mặt..😂😂😂
@vietnamMBC Cạn ý tưởng quay lại thiết kế thời tiền sử, thì gọi là "lấy cảm hứng từ huyền thoại ip4, ip5". Bỏ tai nghe, cáp sạc bảo là "bảo vệ môi trường", trong khi mua tai nghe, cáp sạc bán riêng lại đẻ thêm box riêng tăng rác thải môi trường. Các hãng khác mà làm thế bị quay lưng ngay.
Chỉ có đại đế với lượng fan hùng hậu sẵn sàng chơi bài con cáo chùm nho mới yên tâm bán máy kiểu đó đc 😆))))
@FlewOverTheCuckoo'sNest Um, chiêu trò của chúng nó cả thôi, Phụ kiện tôi không dùng tôi đem bán hoặc cho khối người cần nhé, còn giờ mà muốn dùng thì tôi phải bỏ thêm tiền và đc cộng thêm tí rác nữa từ box đựng những phụ kiện đó, đúng là bẩn bựa chỉ có apple
@BinBon2020 Củ sạc với tai nghe thì ai chẳng có vài bộ nhỉ, có gì quan trọng đâu, mà giờ toàn dùng sạc Anker, Aukey.
Còn SS nói thật giờ chỉ cạnh tranh được với mấy hãng Tàu thôi, giá mà có 1 tên tuổi mạnh đấu với Apple chứ cứ thế này thì nó bá quá.
Aston Xeon
TÍCH CỰC
4 năm
@FlewOverTheCuckoo'sNest nhờ cậu lý giải giúp vì sao kiến trúc nhà ở hiện tại họ lại thích quay lại lát gạch hoa, xây kiểu nhà villas cách đây mấy chục năm vậy ?
Ấn tượng đầu tiên của mình là: Không có sạc và tai nghe
Ấn tượng thứ 2 là giá cũng chẳng rẻ hơn đâu
Ấn tượng thứ 3 là đến giờ Apple nó vẫn chẳng coi VN ra cái gì nên vẫn chưa có cái gọi là Store
Ấn tượng thứ 4 là sao càng ngày càng thấy Apple nó tham lam, và mấy con chiên ngoan đạo cứ ngày ngày tôn thờ, sẵn sàng lăn xả chửi bới nhau, nghĩ mà hài...
Bản thân tôi dùng sp của Apple từ: 3G, 4, 4S, 5, 5S, 6Plus, 6S, 6Splus, 7Plus, X. nhưng dừng lại ở đó và đã 2 năm k dùng đồ Apple nữa thấy nó cũng chẳng thần thánh đâu mà các ông cứ phải: Apple đẳng cấp, Apple xịn xò, Apple đội đầu... đâu
VCSELD
ĐẠI BÀNG
4 năm
@finnfinns Tôi đang xài 11 LLA đây nhưng sẽ chẳng có lý do gì lên 12 cả, nâng cấp tào lao hết sức
TonyWu
CAO CẤP
4 năm
@vietnamMBC Bọn sheep bị Apple tẩy não, thần thánh hóa 5G mà hút máu. Trong khi cả chục cái đt năm nay ra đã có 5G rồi.
Anonymox
TÍCH CỰC
4 năm
@vietnamMBC Apple giờ nó có sáng tạo ra cái gì mới nữa đâu, chỉ đi hút máu thôi
https://cafef.vn/apple-dang-buoc-theo-dung-loi-lam-ma-steve-jobs-tung-canh-bao-cach-day-25-nam-20200929085354084.chn
KingR
TÍCH CỰC
4 năm
@vietnamMBC Mình có 2 thái cực về việc mua và sử dụng đt. Nếu là bản thân mua, mình ko mua iPhone, vì với mình, nó chả hơn mấy cái đt 5-10 củ 😆 nhưng tư vấn mua cho bố, mẹ, vợ...thì vẫn tư vấn iPhone, vì tính ổn định cao của iOS
Delicate14
TÍCH CỰC
4 năm
hết vụ twitter rẻ rách giờ lại đến bài này, nếu đc bình chọn bài nào thiếu iot nhất tinhte chắc khó có bài nào cạnh tranh đc với bài này
thế đ nào bài như này lại đc lên trang chủ nhỉ,
@Delicate14 Thắc mắc giống bác. Trang tinhte mà kém tinhte quá!
dontask123
TÍCH CỰC
4 năm
@Delicate14 Vì cmt của bác hay hơn nội dung bài viết
@Delicate14 twitter vụ gì thế bác? :eek:
Delicate14
TÍCH CỰC
4 năm
@Công Thành 1115 vụ có 1 hãng chuyên chơi bẩn nhất thế giới, mỗi khi có hãng nào ra cái gì mới là tung trò QC nói xấu nói đểu, chiêu trò marketting bẩn bựa. làm đủ chiêu trò bẩn mà doanh số vẫn k ra gì
Thực tế có 1 số hãng cắt giảm phụ kiện nhưng doanh số vẫn ấn tượng, vẫn dẫn đầu, có 1 số hãng thì mua diễn đàn, đăng twitter nói xấu, QC chống nước lại đi làm video dưới biển, tặng củ sạc, cáp sạc, tai nghe (nghe QC là xịn), ốp, sạc dự phòng, cả tai nghe TW, phòng chờ thương gia chỉ để tăng giá máy cho sang, để người dùng nghĩ mình bỏ tiền ra là xứng đáng nhằm tăng doanh số mà cũng có tăng đc đâu.
Thế mới biết người dùng thế giới họ k ng u đâu, tốt họ mua, k tốt chỉ đc cái mã thì có tặng quà hay QC hoành tráng nữa họ cũng k mua đâu
pro-k
CAO CẤP
4 năm
tư duy hơi trẻ con

Khi bạn đã bán dc 100 triệu sản phẩm thì bạn ko cần quan tâm thằng mơi dùng nữa vì nhiệm vụ của thằng mới là tìm, 100 triêu sản phẩm kia nó nói lên tất cả.

với lại bạn là loại người chỉ nhìn thông số rồi nói chuyện chứ ko xài qua nên mình ko tin bạn 😆
aka KiCHiK
ĐẠI BÀNG
4 năm
@thinhnguyen1004 THẾ BẠN CÓ NGHĨ CHO NHỮNG NGƯỜI MUA MỚI KO? TÍN ĐỒ NÓ KHÁC NGƯỜI DÙNG MỚI. MUA MÁY PHẢI BỎ THÊM 2 CỦ NỮA ĐỂ MUA CỦ SẠC VÀ TAI NGHE
@CitaTo đợi đến lúc đó thì cục sạc PD 50-60W giá sẽ rẻ nữa, chắc khoảng 300-400k thôi, mình nghĩ ko vấn đề gì quá to tát. Apple ko tặng kèm phụ kiện thì sẽ tối ưu lợi nhuận đó, nhưng nhìn mặt tích cực thì sẽ giảm thiểu đc rất nhiều rác thải điện tử mà loại này thì cực kỳ khó xử lý. ngoài ra Apple sẽ thêm nhiều cái thiết thực hơn vào các sản phẩm của họ để ko phải tăng giá thành lên nữa, hiện tại điện thoại toàn giá ngàn đô không 😔(
@aka KiCHiK người dùng mới dám bỏ ra cả ngàn đô mua điện thoại thì 1-2 triệu ko thành vấn đề, trừ đội mua trả góp. mà phụ kiện bên thứ 3 bây giờ rẻ rồi mà bạn, bộ sạc Aukey tầm 300-400k là quá ngon rồi. tai nghe thì giờ hầu như ai cũng có tai nghe ko dây rồi. đội android cũng đã bỏ jack 3.5 đc 2 năm rồi
Kelamtro
TÍCH CỰC
4 năm
@aka KiCHiK ko mua thì thôi đừng có khóc thuê tiếc mướn 😆
Cười vui vẻ
convoi9999
TÍCH CỰC
4 năm
Ko liên quan nhưng 11 promax đủ xài cho 3 năm kế tiếp
Aston Xeon
TÍCH CỰC
4 năm
@Thiencl mình xài skype trên iphone 6s nó load chậm lắm rồi bạn, safari load vào tinhte này cũng chậm, ở thời đại mà internet mới load chậm tí bạn đã bực, thì con iphone6s trở về trước là khó chấp nhận được
Thiencl
TÍCH CỰC
4 năm
@Aston Xeon Vẫn dùng mượt mà bình thường mà bạn
Có khi SE mượt hơn chút
Thiencl
TÍCH CỰC
4 năm
@Aston Xeon Ok vẫn mượt và nhanh lắm
Thiencl
TÍCH CỰC
4 năm
@Aston Xeon Sài tầm 2 năm nữa vẫn mượt
Bò kho
TÍCH CỰC
4 năm
S20 ultra có những điểm gì làm bạn “thà” như vậy, có thể kê ra để anh em có thêm hiểu biết để lựa chọn or “thà” giống bạn 😌
@Aston Xeon ai kêu ngồi đó chờ update, người dùng iPhone 90% ko quan tâm update chưa, OS trước đó vẫn dùng bình thường. Mà chú chắc là Android update lên là ko có vấn đề 😆)
Aston Xeon
TÍCH CỰC
4 năm
@phanhongphucit theo số liệu thống kê 1 cách lượn lờ sơ sơ trên tinhte, thì con số 90% bạn đang nói, dường như là dành cho mấy cu cậu lên hỏi dò đài radio: các bạn update chưa, có lỗi gì ko, pin có tụt ko...bla bla bla
@Aston Xeon uh thôi chú cứ xài Samsung đi ạ 😆
@Aston Xeon Đó là mấy ông học đọc thôi. Thành công mới mua Note vì nó nhiều tiền, chứ mấy thằng cắm mặt vào mua thì ăn c thôi =))
farcry2708
TÍCH CỰC
4 năm
Mod tinhte giờ chỉ chăm câu view để lấy quảng cáo thì phải? Cái bài vớ vẩn thế này cũng duyệt lên trang chủ thì cũng xin quỳ.
Bao giờ có tren tay vay ban
@Metal 3338 Thể hiện hay quá
@Metal 3338 người Trung Quốc hở bạn ?
nh_ha
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Đoàn Văn Địch Cách điệu vụ bán thận ấy mà
Aston Xeon
TÍCH CỰC
4 năm
@nh_ha @Metal 3338: mình mới tìm hiểu thì ở vn chưa thấy ai bán phụ kiện linh kiện cơ thể để mua iphone đời mới. Thấy Trung Quốc thì có
Công nhận thiết kế khung viền này mình vẫn thấy đẹp nhất, rất đơn giản, hiện đại và nhã nhặn. Chỉ có điều mình thôi dùng đồ Apple/iOS lâu rồi. Giá Samsung làm thiết kế đó thì tốt.
aka KiCHiK
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Cookie210206 Thiết kế đó là bản quyền (Hình hộp chữ nhật có thiết kế 4 góc bo tròn, vuông cạnh này nọ lọ chai bla bla...) của thằng táo. không hãng tên tuổi nào dám ra máy mới với thiết kế như vậy. Hãng khác mà ra cái thiết kế ip4 đấy là bị kiện sấp mặt.
Kte
TÍCH CỰC
4 năm
Mình cảm thấy đáng mua nhất có lẽ là iPhone 12
1. Bảo vệ môi trường thì đừng bán cục sạc và tai nghe giá k hề rẻ
2. Nên có option mua cặp đó giá rẻ khi mua ip12 cho người từ đội android qua hoặc từ đời cũ lên
3. Viền vuông pro max chắc cấn tay lắm
Sẽ nhiều bạn lý lẽ là mua dt mấy chục tr thêm 1tr mua phụ kiện đáng gì nhưng mình cứ có cảm giác như kiểu đi ăn nhà hàng mà phải mang theo muỗng dĩa vậy
Bán 11 promax để đợi 12 nhưng thật sự không thấy gì quá nổi trội từ thiết kế và tính năng
Giờ mua gì xài đây các bạn, đang xài tạm 6s sưu tầm cất tủ
@Delicate14 So tiền ai nhiều lấy hết chứ nói nhiều chi mệt, m ở SG, được cứ set kèo nhé
Delicate14
TÍCH CỰC
4 năm
@hoangvycdnl8 đấy k cmt thì thôi, càng cmt càng thể hiện ít học.
Thứ nhất ông nào khôn thì đ bao giờ mang cả đống tiền ra khoe cả, khoe để làm cái đ gì, người khôn họ k làm thế đâu
Thứ 2 khoe tiền càng chứng tỏ đ có gì, tích kiệm mãi đc ít tiền nên thấy sướng đem đi khoe nhiều tiền, chứ người thực sự nhiều tiền họ đầu tư làm cái khác, thực tế là những người đấy thường ít tiền trong tài khoản, vì họ làm đc nhiều tiền nên họ luôn xoay vòng dòng tiền đấy của mình, chả ai để không làm gì
Mình k ng u như bạn nên mình nhiều tiền hay ít tiền hơn bạn mình chẳng cần quan tâm. cái mình quan tâm là mình đã làm gì để tiền của mình luôn lưu động và sinh lời cho mình
Tiền mình ít nhưng cái khác mình k ít đâu bạn nhé, và mình cần gì mình mua, chứ k thích cái kiểu, muốn mua cái 3,4 chục củ nhưng thấy tiếc tiền mua cái 1tr.
@Delicate14 Thôi k có tiền đừng dài dòng văn tự, mấy thằng ghi nhân nghĩa thường sống ..., đừng đặt m ngang hàng với t, cmt cuối cho m, dơ quá đi, t nghe giọng văn là biết đến từ bên kia vĩ tuyến rồi, done
Delicate14
TÍCH CỰC
4 năm
@hoangvycdnl8 loại "rốt" lại còn tinh tướng khoe tiền, thùng rỗng kêu to,
nghe cái câu bên kia vĩ tuyến đã biết là loại "zô học" rồi, bên kia vĩ tuyến thì làm sao, loại như nhà m mà sống thời chiến chắc bán nước sớm
Mini về mình 17 là đẹp
aka KiCHiK
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Xuân Hạ Thu Đông 699 là giá có điều kiện ràng buộc. còn giá gốc của nó là 799 chưa thuế
@Xuân Hạ Thu Đông em vừa tính lại thì đúng như bác nói.
Chắc chờ Tết múc hàng xách tay khoảng 19tr là tốt rồi.
@Kelamtro Ảo gì, giá đấy là đúng rồi bác, như 11 giờ còn 16 thôi, mini thì hơn gì 11 mấy đâu :v
@boy8xcodon111 Vài bữa xách về thì lại rẻ thôi, 700$ về thành 800$.
12 mini là đáng quan tâm nhất, nó đáng để những người lần đầu dùng iphone mua và những người đang dùng các thế hệ iphone cũ như 6-7-8 hay XR và 11 lên đời máy. Màn đẹp hiệu năng cao không thua gì 2 máy pro. Chỉ tiếc và cũng mừng cho những ai đang dùng 11 promax, tiếc vì rất háo hức mong chờ và cuối cùng là những thay đổi không đủ thuyết phục để đổi máy, mừng vì đỡ tốn tiền đổi máy, 11 promax còn quá ngon để dùng thêm ít nhất 1 năm nữa.
Delicate14
TÍCH CỰC
4 năm
@biahoi5ngan mình thấy 12 mini ngon nhất,
@Delicate14 Chưa chắc đâu, giờ mới chỉ khẳng định được là màn hình và cấu hình ngon, iphone kích thước nhỏ sợ nhất là pin yếu.
Delicate14
TÍCH CỰC
4 năm
@biahoi5ngan Chắc k đến mức quá yếu đâu, nhỏ thì sẽ k hoặc ít chơi game như thế là thoải mái 1 ngày mà, với lại yếu vẫn hơn 5S mình đang dùng,
nói đâu xa ngay tinhte cũng có rất nhiều người thích kiểu sáng nhỏ gọn của 5S,
Cười vô mặt
@Delicate14 Thế thì bạn nên mua 12. Đang quen 5s pin nửa ngày chuyển sang con máy dùng cả sáng mới hết 15% pin nó phê lắm, chắc sẽ đc như vậy nếu pin nó ngang 11 pro max
Kết mỗi cái viền
hoanghainh
ĐẠI BÀNG
4 năm
Nói gì thì nói, ip vẫn dễ định vị thương hiệu hơn 😁.
ngogieng
ĐẠI BÀNG
4 năm
Lần đầu tiên có ý định mua iPhone, cơ bản giá nó lúc nào cũng cao.
Có tiền mình sẽ mua pro max
Tôi chẳng còn xu nào để mua
thấy gớm 😔(

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019