Tăng chất lượng em camera ( nguyên văn Hoden )

hungbotacongo
9/10/2009 1:34Phản hồi: 72
72 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Samsung Omnia Có camera 8.0 thì cần phần mềm tăng chất lượng không nhỉ........................?
Bác chảnh wa nha.... Trên d.đàn vẫn có pm dành cho 8mp đó bác. Bạn cứ đem ảnh chụp lên pc mà xem sẽ có sự thay đỗi đó!
Chỉ là cảm giác thôi, chả có sự thay đổi gì ở đây hết,nếu có cũng hok tới mức khác biệt có thể nhận thấy, mình đã Test và hình chụp vẫn cho ra chất lượng như lúc chưa cài, thậm chí dung lượng sau khi Mod Camera của hình chụp còn thấp hơn khi chưa Mod.
mình xài 6120c đã hack , nhưng máy ko cho copy vô c:\private
Khong paste duoc vao private ma private cung khong co folder
cacuong1
ĐẠI BÀNG
15 năm
vào rompatcher apply hết đi là đc
mình vào roompacher apply roi nhung vẫn ko đc .mình sài e 63 ban đầu mình down cái cuối cùng về setup rôi minh copy cái
10282EDC.txt vào ổ C:/prative nhwung ko đc . Hix
😕
cho hỏi cái nha , file ở dưới ( đuôi sis ) , down về rồi cài thôi chứ đâu cần copy file vào private nữa , đúng không mấy anh ?
chính xác đó bạn nếu mình chạy file patch thì khỏi fai copy và ngược lại! Chúc vui,
Mình dùng 5320,cài vào chẳng có tác dụng: dung lượng và các thông số của ảnh vẫn thế
Khó hiểu thiệt .. thôi hôm nào rảnh test thử
n82 fw31 đã hack cài vô báo lỗi cập nhật là sao pro
e thấy là camera đã đi cùng máy nó thế rồi thì cải thiện j đây ah. 2mp hay 3,2mp cũng thế cả thôi ah. muốn chất lượng cao cứ chơi KTS cho nhanh chứ dùng đthoạii chụp hình là để chữa cháy ngay tại trận khi nào cần kíp khi ko có KTS thôi.
à bh em thấy có con 6700 chụp ảnh cũng được đó ah, 5mp đáng để lên hình các bác nhỉ. Chứ e đag dùng con e63 chụp ảnh dở ẹc, chả mún chụp tý nào. 😔
Mình thấy Sony Saito, N86, I8910.. chụp ảnh cũng được đó bạn, cũng đáng để lên hình áh ;))
So 2MP với con 5MP ;)) Hay là bác mới mua cái 6700 rồi có con E63 nữa, nhân tiện giới thiệu cho bà con đó 😆 =))
Đi so con chụp hình 2Mp với con 5Mp rồi kết luận 5Mp chụp hình đẹp hơn con 2Mp, con 2Mp chụp hình dở ẹc 😃) =)) Chả ăn nhập gì 😃)
Chép file 10282EDC.txt vào C:/Private/10202be9 là không cần chạy path.sis nữa hả bác
E90 hông thấy file nào trong folder đó hết,chép vô củng không thấy size tăng lên,trước dùng con 6600 có soft camera fx gì đó zoom 100x luôn,nó dùng nội suy tăng pixel lên.hông biết S60v3 có cái nào giống vậy không ?
sao minh cai vao may bao ko cai dat dc, phan cai dat nay da co san la sao vay bro
tôi đã text trên E71 OK hình ảnh mượt hơn nhiều
Còn em không thấy thay đổi gì hết ạ , không biết máy em có vấn đề gì không , chắc mang đi bảo hành quá ...
tphg
TÍCH CỰC
15 năm
Bạn TomRyan8891 hình như cũng xài N82 như mình phải ko? Mình cài thử vào N82 rồi, ko biết có phải do cảm giác của mình sai hay ko, nhưng mình cũng thấy khi chụp phong cảnh ban đêm nhưng ko cần để chế độ Night mà ảnh chụp mịn rõ hơn. Còn để chế độ Night mà ánh sáng đèn nhiều, ảnh còn bị cháy nữa đó. Điều đó làm mình có cảm giác cảm biến ảnh nhận được nhiều ánh sáng hơn. Còn chụp ngày thì ảnh cải thiện hơn về màu, đặc biệt là màu xanh lá vốn thường ko được tươi tắn khi chưa patch.
Bạn thử lại lần nữa rồi để ý xem có đúng như mình nói ko nhé.
Chúc vui và mong tin
kẹt tiền , cái N82 em cho lên đường rồi bác ơi , giờ đang xài N95 8GB , thấy cài vào N95 8GB chất lượng cũng cải thiện đó chứ , ai bảo không cải thiện nào :yes4lo:
metropolis
ĐẠI BÀNG
15 năm
Cài vô cho E71 có chất lượng khá tốt. Em thấy chụp ban đêm có vẻ đỡ xấu hơn.
cái này đẹp bằng niềm tin,dù sao cũng cám ơn chủ topic đã lụm lặt từ dotsis.com
đã test, nhưng chất lượng vẫn thế. chẳng thấy sự khác biệt nào
metropolis
ĐẠI BÀNG
15 năm
Mình kiểm tra thấy hình chụp bớt noise hơn đó. Good app.
minh down cái ISO-8859-1__Cam.Qualtiy.S60V3.S60V5.Patch.ArabPDA[LM] về setup đúng kio

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019