Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Tăng chất lượng em camera ( nguyên văn Hoden )

hungbotacongo
9/10/2009 1:34Phản hồi: 72
72 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chủ topic đau sao ko thấy tl nhi?
Symbian 3rd FP2 Edition Camera Mods
8MP | N86 8MP
Code:
http://www.box.net/shared/ium4viddqt

Link Die.Cho Link khác đi bạn ơi.Thanks
bangbangls
ĐẠI BÀNG
14 năm
sau khi cài đặt ok hết rồi,mình kiểm tra với ảnh trước khi cài,vẫn vậy.cả về size lẫn độ phân giải,có khi chỉ là ảnh nét hơn 1 tí tẹo thôi ( cảm giác cũng nên )
dù sao cũng thanks b 😔
bac xem giup tai sao may N96 trong C:\Private khong co gi ca?
A DAT
ĐẠI BÀNG
14 năm
Trong c\:private có rất nhiều file quan trọng.máy phải hack thì mới thấy được.
mình test trên E72 rồi, kết quả là vượt ngoài mong đợi , một là sau khi cài file txt vào, bật roompatcher thì ảnh chụp trong galery cực nét, rất mượt, nhưng dung lượng ảnh tăng lên 3 lần, nghĩa là ảnh từ 1mb lên đến tận 3mb... nhưng nói tóm lại là đáng đồng tiền bát gạo
Đã test trên n79 , dung lượng thì tăng còn chất lượng thì xem trên pc bằng mắt thường không phân biệt được ! Nhưng khi quay video thì chất lượng bị giảm, bằng mắt thường dễ dàng phân biệt được ! Mọi người cài cái này rồi thì quay video thử xem có bị giảm chất lượng như mình kô .
cái này cài đc cho e71 ko bạn
dùng patch 3.2 mp all others ...
jay_tiwan
ĐẠI BÀNG
14 năm
Tốt rồi, nhưng mà avatar của bác chủ thớt nhìn thấy gúm quá😔
5230 của tớ không cài dc ta ...
e71 của em cài ! đuôi sis ở dưới thì cài vào bộ nhớ mày hay thẻ nhớ dạ mấy pác 😁 !
không biết giờ em đang dùng C5 thì down cái nào về vậy nhỉ mà không biết có dùng được không ấy
- đánh dấu khi cần đến. 😃
Sao cóp vào E63 roài mà chả thấy dung lượng ảnh tăng lên j cả, nhưng mà đc cái gallery load ảnh nhanh hơn chút thoai
xmendj
ĐẠI BÀNG
14 năm
ISO-8859-1__Cam.Quality.txts,ISO-8859-1__Cam.Qualtiy.S60V3.S60V5.Patch.ArabPDA[LM] 2 cái file này để làm gì vậy bác ơi.em thấy bác chỉ nói về 10282EDC.txt chứ không thấy nói về 2 file này nên ko biết.mong bác giải thích rõ hơn tí.😁
anhzai1
ĐẠI BÀNG
13 năm
sao cài toàn tiếng gì ý nhỉ,không biết chuyển sang tiếng An, ai giúp được không?
nat09cn2
ĐẠI BÀNG
13 năm
e cũng C5 và test file cho 3.2 All other thì sau khi khởi động lại không vào được Camera nữa,còn sau khi xóa file ấy đi rồi cài file patch vào thì báo lỗi " Unable to install component built-in",máy e hack rồi,chắc con camera mình không có auto focus nên không xài được
tức là có 2 cách để mod camera,cách 1 là copy file 10282EDC.txt cho từng máy vào C:/private/10202be9
hoắc cách 2 là down file sis đính kèm và cài vào và chọn loại camera cho máy mình
chỉ làm 1 trong 2 cách thôi
tien_xu
ĐẠI BÀNG
13 năm
e71 hack rồi mà vào C:private cũng không có gì bác ơi
nghe chủ thớt nói áp dụng cho FP2,E63 và E71 là FP1 mà
đã test bằng file all cho 2.0MP thấy ảnh chụp trên con SS i450 cũng tạm đc
mình thử làm trên E 63 thấy chả có j thay đổi cả, nên mà xóa đi cho nhẹ máy.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019