Tăng tốc cho E63, E71 chạy nhanh hơn hẳn

voducphi
13/4/2009 2:22Phản hồi: 80
80 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

công nhận là em Ê63 của mình nhanh hơn chút.thank bạn nhiều
Em đã thử bằng con N82 Black của mình và nhận thấy .... nó chẳng nhanh thêm chút nào cả. Nhưng dù sao cũng cảm ơn bác .
không có kết quả gì đâu ,đã thử........!
kidphuong
ĐẠI BÀNG
15 năm
Cái này cũng giống ngày xưa ở dòng S60v2 nhỉ nhưng em thấy nó cũng không thay đổi được nhiều cho lắm 😔
doll_soul
ĐẠI BÀNG
15 năm
E71 up lên ver 210 đã thấy nhanh lắm rồi mà.
chẳng nhanh hơn tẹo nào....! >.<!... nếu có nhanh hơn chắc cũng chỉ 1teoj teo thui.......
MÌnh hỏi các bạn chút: Mình tạo 2 bài như hướng dẫn rồi. chỉnh lại ngày hiện tại rồi.Vào kiểm tra RAM vẫn thấy tầm 70.3 MB như khi chưa thay đổi To do. Sau đó mình lại chỉnh ngày 01/05/2005 rồi vào xem lại 2 cái bài đã tạo thì không thấy đâu nữa cả. vậy là sao nhỉ?
Nhân tiện cho mình hỏi tiếp 1 câu nữa. Mình dùnhh x-plore kiểm tra ROM thì thấy : Z: (pree 0kb/ 0kb) ( theo mình hiểu đây là Z là bộ nhớ ROm)
Vậy là sao nhỉ?
Mình dùng E63 , đã hack!
cacuong1
ĐẠI BÀNG
15 năm
mấy cái trick này có từ hồi s60v2 mình có thử trên con n72 thấy cũng cải thiện, vừa thử trên e63 thấy menu mở có nhanh hơn chút, nói chung thử cũng chả mất gì, chả có gì nguy hiểm cả, như 1 cách hack can thiệp code vào hệ thống thôi
Cám ơn bạn nha!Mình xài E65,làm xong thấy nó tăng ram lên tới 2Mb
Đúng là Symbian có nhiều cái ngộ thật!
Có ai biết số lượng RAM dư ra được lấy từ đâu ko? 😁
nói chung là cũng chẳng hơn là bao nhưng dù sao cũng thanks bác nhiều 😁
mình xài e63 black, đã làm và thành công. cám ơn bác nhiều hehe. cảm nhận là giờ nó chạy nhanh như lambo, hơn cả ferra 😆.
phanchidung
ĐẠI BÀNG
15 năm
cái này cũng có hiệu quả với E71 đó, mình đã test và thấy đúng là nhanh hơn thật. Thanks pác chủ topic nhiều nhé!
simhathanh
ĐẠI BÀNG
15 năm
Em đã test thử và thấy ram nhảy từ 68,9 lên 73,2
E63
hay ...! e lam dung chj dan cua bac' thay may chay nhanh hon that. thank bac cai nha 😁
Công nhận là nhanh hơn thật, so sánh riêng phần mở contact trc và sau khi dùng thủ thuật trên thấy khá rõ. Chưa dùng thì ấn một lúc mới mở, sau khi dùng thủ thuật ấn cái vào luôn, như gió.😃. Mình đang dùng E71.
Pisces87
ĐẠI BÀNG
14 năm
về cơ bản không thể thay đổi được phần cứng nên mình nghĩ nếu có thể chạy nhanh hơn cũng là một cách đặt phím tắt hoặc cách làm cho máy hoạt động mạnh hơn chút. Lợi cũng có mà chắc cũng có hại nhỉ ( đó là suy đoán cá nhân thôi nha, ko có cơ sở chắc chắn đâu). Dẫu sao cũng cảm ơn bác đã share cho cái kinh nghiệm này, cái này lúc trước làm với con 7610 đúng là thấy no có chút tác dụng đó, nhung không dám làm với con E71
duoc do thank bac nha
thiensu304
ĐẠI BÀNG
13 năm
cần cái contact nhanh hơn nhưng thấy chưa thực sự tác dụng mấy,nhưng quả thật bộ nhớ Ram đã tăng lên,lạ lùng
chắc cái này là khai thác lỗi trong hệ điều hành rồi
Muốn danh bạ truy cập nhanh hơn, tốt nhất là không thoát danh bạ sau khi sử dụng. Mình vừa làm mẹo này, vào opera nhanh hơn chút xíu.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019