Tăng tốc cho Hp Touchpad của bạn !

nova_ck
9/9/2011 8:47Phản hồi: 73
73 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

các bác cho hỏi cái này Govnah mình search trong preware không thấy vậy, có ai có cho mình xin với..thks
mình đã tìm ra được rồi thks 😃
Làm ơn cho hỏi cái preware của mình cứ reading saved package list hoài ko vào được là sao vậy ta ....? >.< khó chịu wa...
hakkinen
TÍCH CỰC
12 năm
Bạn thử vào Preferences> Manage feeds rồi bỏ bớt 1 số feeds không cần thiết xem, mình thỉnh thoảng cũng bị thế
Bạn xài 3.0.4 đúng ko..nếu đúng thì bạn remove preware đi..reboot máy xong cài lại sẽ dc..lỗi của bản 3.0.4 íh
Tình hình là cái HP APP Catalog của mình bị lỗi Download failed...
Máy Hp Tuochpad đang chạy 3.0.2
anh em cho hỏi có cách sửa lỗi này không ?
Nếu bạn update những apps free mà gặp lỗi này thì có thể do kết nối mạng thử lại lần nữa .
Còn nếu bạn update những apps đã được "thuốc" :p ( cài từ ngoài qua quick install ) thì không update được là đúng rồi ^^
Bạn chỉ có thể tải phiên bản mới hơn về rồi cài lại thôi chứ không thể update qua catalog cho những apps này được.
Để sử dụng tiếp thì bạn vào software manager , thấy cái apps đó nó có dấu chấm than màu vàng thì nhấn vào chọn không download là lại sử dụng bình thường , chờ khi bản update có ai đó sắc thuốc thì tải về cài .
Ko phải vậy bác ạ, Em ấn vào ứng dụng HP APP Catalog nó ko hiện ra gì cả.. lúc khởi động máy lên thì nó hiện cái notification " HP APP Catalog Download failed" ..
Em đang dùng bản HP app catalog 3.0.5300
À,em muốn hỏi bác thêm là làm thế nào dùng được cái Amazon Kindle ạ

---------- Post added at 06:11 PM ---------- Previous post was at 06:08 PM ----------

[

Đây là hình hp app catalog trên máy em!
uầy , sao Catalog lại chạy trong emulator card thế kia 😕

Lúc trước khi webos doctor lên 3.0.2 thì bạn có dùng được Catalog trên 3.0.0 bình thường không ?
Bạn tải ROM ở đây phải không ?
http://www.webos-internals.org/wiki/WebOS_Doctor_Versions#Wifi_Only

Mình nghĩ nếu chưa cài gì nhiều thì bạn thử webos doctor 1 lần nữa xem sao , nếu vẫn bị mà không khắc phục được thì cho nó OTA lên 3.0.4 luôn vậy , chứ không dùng được Catalog cũng hơi chán 😃

Kindle thì có topic rồi , bạn qua đó xem và cài là được , nhớ là cần mấy fonts chữ Gerogia để chạy nhé (trong Topic tiếng Việt có luôn đấy)
em dùng 3.0.0 update cái app catalog lên sau đó chạy webosdoctor lên 3.0.2 mà, chắc lỗi roài, ngại cài lại quá.
có thể kích hoạt để dùng đc kindle hả bác
em mới chơi web os nên gà, mong đc mọi người giúp đỡ ạ 😃

---------- Post added at 07:47 PM ---------- Previous post was at 07:41 PM ----------

e muốn hỏi thêm một câu nữa: là asphalt6 trên webos ko có multi player hả bác?
Các bác cho em hỏi sao em không thấy cái kernel nào trong preware cả nhỉ,tất cả các cái khác đều có mỗi kernel là trống không
Bạn bật Beta Feeds lên thử xem , cách làm ở post 1 mình có viết rồi .
Trên máy mình các kernel vẫn trong phần Beta .
Hiện tại có 3 kernel ( ko tính kernel gốc ) là uberkernel (1,5Ghz), F4 Phantom (1,7GHz) và Warthlog (1,7GHz).
Đối với 2 kernel như f4 và warthlog bạn có thể chọn tốc độ 1,5Ghz nếu ko muốn overclock lên 1,7GHz bằng cách chọn trong govnah.
Thanks bác nova_ck em làm được rồi đúng là tất cả kernel đều là beta hết.
Chạy tít hẳn, nhưng hơi nóng hiện em chỉ lướt web 1 tab mà nhiệt cpu hơn nhiệt môi trường 8 độ, mùa hè nhiệt môi trường 33 độ chắc cpu 50 độ mất.
Hơi nóng chút là bình thường mà bạn , quan trọng là trong giới hạn cho phép thôi .
Bên mình ở đang mùa đông nên cũng không có cảm giác nóng lắm , mình để ý khi ở trong phòng có lò sưởi , duyệt web flash , thì nhiệt độ tầm 28-30 độ .
Bạn có thể cài cái Battery widget để hiển thị dung lượng pin và nhiệt độ ở màn hình lock .
Mình dùng một thời gian cũng không để ý đến nhiệt độ vì không thấy máy nóng quá mức , chỉ ấm ấm thôi .
Để lát mình thử chạy cái games NOVA HD xem nó lên bao nhiêu .
Battery widget này cài từ đâu vậy bác Nova tìm trên app với preware không thấy đâu hết.....thks
traduma
TÍCH CỰC
12 năm
Em thấy có bác bảo 3.0.4 chạy nhanh hơn 3.0.2. Em đang dùng 3.0.2 nhưng em vào Software update toàn thấy báo Up to date, để up lên 3.0.4 thì làm thế nào các bác nhỉ? Tks!
hakkinen
TÍCH CỰC
12 năm
Nhanh hơn k đáng kể nhưng 1 số phần mềm chạy tốt hơn nhiều, ví dụ như Skype và web browser, tuy nhiên lại có 1 số lỗi lặt vặt như tiếng thỉnh thoảng bị rè,... Nếu k update qua OTA đc thì bạn có thể dùng webOS doctor
micno
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bác tư vấn hộ em với. Sau khi em up lên 3.0.5, theo lời bác Nova em remove tất các patch dã cài bằng preware trước đó nhưng có cái patch là Muffe logging gì đó không remove được, còn lại là sach banh. Tuy nhiên sau khi khởi động lại máy và vào preware để cài lại máy patch kia thì không thấy đâu cả. Thành ra bi h em không làm cach nào OC 1.5GHz được. GIúp em với.
uberkernel đã có cho 3.0.5 bạn cài vào là lên 1,5GHz , có thể lên 1,7GHz bằng uberkernel luôn nếu thích.
Còn patch thì ko liên quan gì đến oc cả , sau khi có bản update thì trên preware ko còn patch nào cả vì họ còn phải thử độ tương thích với bản update mới cũng như chờ các lập trình viên chỉnh lại cho phù hợp rồi mới đưa lên.
Vài ngày nữa sẽ bắt đầu có patch , lần nào update cũng vậy mà .
micno
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em làm được rùi. Cảm ơn bác Nova.
Nova ơi, cho mình hỏi 1 câu hơi gà. Set logging to minimal có tác dụng gì vậy. Mình dùng 3.0.5 chỉ down được mỗi uber kernel thôi, các path khác chưa thấy đâu cả.
Set to minimal rồi làm sao đưa về được bình thường?
Thanks!
À , theo mình hiểu thì mặc định hệ thống luôn ghi chép lại tất các hoạt động xảy ra ,các lỗi hay các tác động gì đó vào trong file system log .
Việc này sẽ làm giảm đi phần nào tốc độ của máy và cũng không phải ai đọc các file log này của hệ thống cũng hiểu và sửa được cả .

Việc Set logging to minimal là thiết lập để hệ thống chỉ ghi lại những lỗi hay các thành phần quan trọng chứ không phải cái gì cũng ghi hết vào biên bản (log) , như vậy sẽ giúp máy chạy mượt hơn một chút .
Trong phần set log có chỗ chỉnh như cũ đó , nếu bạn muốn quay lại thì chỉnh restore .

Còn patch thì sau mỗi lần update đều phải chờ một thời gian để bên precentral cũng như các lập trình viên chỉnh sửa và kiểm tra lại cho phù hợp với bản update mới .
Thanks Nova nhiều,
Dù ít tham gia ý kiến trên topic nhưng từ lúc mua máy đến giờ được sự hỗ trợ của Nova rất nhiều
Hp Touchpad vẫn là lựa chọn đúng đắn với những người cần một máy tính bảng khủng mặc dù apps và games hơi ít nhưng đối với nhu cầu của mình là quá tuyệt vời rồi.
Vẫn mong những đóng góp bổ ích của Nova đối với a e sử dung touchpad
kinghai
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các gói cài để tăng tốc Touchpad hiện đã cập nhật cho 3.0.5 rồi đó các bác.
gói patch tên là Device profile sẻvice override có tác dụng như thế nào vậy bác Nova....thks
kinghai
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái này tên đúng là Unset CFQ IO Scheduler, bạn update lại tên để mọi người khỏi nhầm.
Cái này mình chịu vì mình không cài , chắc nó liên quan gì đề acc palm profile của mình hoặc là acc tạo bằng Impostah .

Mình cài trên precentral (webosnation.com) ấy , sau khi update lên 3.0.5 mình cũng chưa thử cài lại .
Nhưng cái này nó đi với app Dr Battery ( nó lấy thông tin từ đây ) nên chắc cũng chạy đc trên 3.0.5 thôi .
http://forums.webosnation.com/webos-patches/308561-enyo-devices-battery-widget.html

Cám ơn bạn , mình đã sửa rồi .
Ngoài các patch của anh nova_ck đã nói ở đầu trang. Bạn nào thường hay xài browser có thể cài thêm patch Ads Blocker để nó khóa mấy quảng cáo ko cần thiết, làm trang web chạy nhanh và mượt hơn. Mình đang xài patch này, thấy nó cũng khóa đc khá nhiều quảng cào, nhất là mấy trang như youtube, cbc. Còn mấy trang việt nam thì ko hiệu quả cho lắm =))
bacmeogia1
ĐẠI BÀNG
12 năm
hix,các bro cho e hỏi là khi e cài uberkernel xong thì vào lại internalz pro thì thấy toàn báo lỗi "service does not exits:ca.canucksoftware.filemgr." là như thế nào vay...hix
trinhtunglc
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình có ý kiến 1 chút là patch Increase Touch Sensitivity and Smoothness không nên cài. Mình cài vào xong thấy cảm ứng của touchpad có đáp ứng nhanh hơn 1 chút nhưng cảm ứng chính xác quá đâm ra lại phản tác dụng. Ví dụ như nút play chẳng hạn, bình thường mình ấn thoải mái, lệnh ra ngoài 1 chút nó vẫn được, cài patch này vào thì cứ phải nhấn chính giữa cái nút mới được. Remove nó đi thấy lại mượt mà
traduma
TÍCH CỰC
12 năm
Bạn nào có file cài Uberkenel 3.0.5-93 cho Touchpad webos 3.0.5 không nhỉ? Down trên preware tốc độ toàn mấy trăm bit/s, nửa tiếng chưa xong được một MB, rồi lại đơ ra đấy mấy lần rồi, down mãi chưa xong, trong khi dùng wifi mạng cáp quang, kéo torrent lên đến 6MB/s.
Tks....!
Các bạn ơi cho mình hỏi mình đã vào webosquickinstall vào biểu tượng quả cầu nhưng 0 search đc preware là sao vậy (bản webos 3.05), mà mình cài game vào TP thì nó hiện connect-> tranfering mấy giây rồi chẳng làm j nữa cả, các bạn giúp mình với
Bạn phải chọn phần application và search preware thì mới ra .
Nếu gặp lỗi khi cài đặt từ quick install bạn nên kiểm tra lại xem :
-quick install đã nhận ra TouchPad chưa ?
-Developer mode trên TouchPad đã bật chưa ?
-Nối TouchPad với máy tính để cài đặt qua Quick Install thì phải chọn Close chứ không phải chọn USB Driver .
-Sau khi cài mà không thấy biểu tượng hiện ra trong Tab Download của Launcher thì bạn khởi động lại TouchPad xem có thấy không (đặc biệt là cài games )

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019