TIKI Freeship June

Tạo khoảng trống trên màn hình iPhone với Widget Clear Spaces
Mikeknowsme
8 thángBình luận: 105
Tạo khoảng trống trên màn hình iPhone với Widget Clear Spaces
Đây là Widget ”Clear Spaces”, nó đơn giản là một Widget trống không có hình hay chức năng gì cả, chính vì thế bạn có thể chèn Widget này ở bất cứ đâu trên màn hình Home của iPhone để tạo thêm khoảng trống để hiển thị các app icon khác được lạ mắt hơn.

App widget này chỉ có giá 45k trên App Store, băng ly cà phê sữa mà anh em uống hằng ngày thôi.

Cách sử dụng

Bạn cần hiểu rằng, vì nó là widget hình ảnh, cho nên nó sẽ dựa vào hình nền của iPhone mà bạn đang sử dụng, bạn có thể screenshot hình nền hoặc add hình nền mà bạn tải bên ngoài về.

Đây là trường hợp của mình, mình vuốt qua trang Home trống để screenshot lại, sau đó vào Widgets, thêm Clear Spaces vào (sau khi tải app về) như hình bên phải.

Bạn có thể thêm các kích thước của Clear Spaces như bao Widgets khác trên iOS 14, tuỳ mục đích bạn muốn tạo khoảng trống như thế nào. Như ở hình trên mình chọn kích thước nhỏ nhất và kéo nó ra màn hình Home tạo ô vuông khoảng trống cho đẹp (hình trên).

Haptic Touch vào Widget đó thì bạn có thể điều chỉnh thêm vị trí.
Tuỳ vào tính sáng tạo của mỗi người, áp dụng Clear Spaces để tạo khoảng trống trên màn hình Home thêm đặc sắc hơn.

Hoặc như này...​
Nhìn khá thú vị
@leeyang Mua 1 khoảng trống trên màn hình giá trị thật. Đắt hơn chị em mua Kotex
Cười vô mặt
Người thì muốn kín. Người lại muốn trống 😔
Huy Mori
ĐẠI BÀNG
8 tháng
Có cách nào xoá luôn dòng chứ Clear Sapces không?
@crazysexycool1981 Hic, mình tưởng app nào đó trên appstore
@kehuydietngo Hoàn toàn ko có nha, các ứng dụng trên App Store ko có app nào kiểu này 😁
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@crazysexycool1981 Có app Picsew, nhưng ghép mỗi dc cái đt thôi, k có nền đẹp như này
@kehuydietngo Thôi thì có gì xài nấy vậy, mỗi 🌲 mỗi 🌹 mỗi 🏡 mỗi 🏞️️️️
Rất hữu ích, tạ ơn mod đã chia sẻ 😘
.SWAT.
TÍCH CỰC
8 tháng
Hay phết, để thử xem sao!
.SWAT.
TÍCH CỰC
8 tháng
Ặc...ặc...45k
w810i
CAO CẤP
8 tháng
Khổ thân ae
@w810i 45k cho 1 khoảng trống trên màn hình. Đúng là người dùng iOS rất chịu chi. Bảo sao ae dev thích viết app cho iOS hơn Android.
yoyovolam
ĐẠI BÀNG
8 tháng
@w810i xài iphone đúng khổ
@zer0_7 Thì ra giá thế, ai mua dc thì mua 😆
hovaqu
TÍCH CỰC
8 tháng
Làm vậy để làm gì ạ?
@hovaqu Cái tầm của iPhone nó ở một vị trí cao lắm, bạn với mình dùng android thì không hiểu được đâu. Không như Android, move cái icon đi đâu cũng được, muốn bao nhiêu khoảng trống cũng được.
@bucom2486 Tính comment y vầy, android thì kéo chỗ nào cũng được, thậm chí tạo cái màn hình trống trơn cũng được, trong khi đó ios thì phải mua để tạo được khoảng trống, công nhận ios là cái HDH quá dễ sử dụng theo lời của ifan.
khổ thân cái đồng môn iphone =)), bài vậy cũng đc lên trang chủ cũng hay thiệt.
@hoangcuongGG cứ có bài là auto lên thôi. mấy bạn xài iphone đâu phải ai cũng hiểu biết 😃
@hoangcuongGG iPhone thì đơn giản thế cũng ra tiền.
BBLand
ĐẠI BÀNG
8 tháng
@bucom2486 prob là làm đơn giản như vậy mới khó, chớ phức tạp thì android giành hết rồi
nlbn85
TÍCH CỰC
8 tháng
Ở yên mặc định cho nhẹ người.
Ios thì mình ko mê 3 cái widget chỉ muốn nó vẫn đơn giản còn ko thì cydia cài mấy tweak cần là ổn
@sharinran141 Giờ ai còn dùng cydia nữa ông ơi
@hoangminh2018 Ai vẫn thích thì dùng thôi bạn ko dùng ko có nghĩa người khác ko dùng 😁
@sharinran141 Mình đang nó đến đa số, chứ ko tính thiểu số
Mod ơi, đi ngủ trưa đi, đừng quậy nữa 😁
@caffeinezzZ Nhìn bài đoán là y ra thằng nhóc mod này. ko chạy đi đâu được hết. Chắc thuộc loại trẻ trâu, cứ viết bừa viết bậy cho có chứ ko có tâm.
hoon shin
ĐẠI BÀNG
8 tháng
Lên ios 14 nhưng bao giờ xài widgets. Hmmm. Nhìn cái home như i chang trước thôi.
Khổ nhỉ, không có như Android cho khỏe.
@liketheblues iPhone nó ở cái tầm nó khác, không đơn giản như android đâu 😁
Không đẹp lắm
Ồ, chỉ vậy thôi mà cũng cần phần mềm nữa à?
@anhtuan1066 Cái gì cũng có thể kiếm tiền, từ cái ốp lưng không có lỗ.
ph@m.duy
TÍCH CỰC
8 tháng
Thật tinh tế
Cười vô mặt
45k cho 1 khoảng trống không có gì?!!! Really?!!!!!
@heobanhki 1 triệu cho cái ốp lưng không lỗ loa mic thì 45k cho một khoảng trống thì thấm vào đâu.

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019