Tập 20 - Mỗi ngày 10 hình công nghệ và cuộc sống

cuhiep
13/11/2022 14:28Phản hồi: 92
Tập 20 - Mỗi ngày 10 hình công nghệ và cuộc sống
Mời anh em xem 10 câu chuyện qua 10 hình của mình. Vậy là mình đã làm được loạt này tới 20 tập rồi. Hy vọng sẽ có các thông tin hữu ích đến anh em.

1 - Cảnh sát thực tế đến chậm như trong phim

Mình chứng kiến hai thanh niên đi xe vượt nhau kiểu gì đó mà dừng lại đánh nhau giữa ngã tư ngay quảng trường Union ở trung tâm San Francisco, Mỹ. Sau khi mọi chuyện gần như xong, một anh bỏ đi rồi thì cảnh sát mới tới. Giống y hệt trong phim, thường thì cảnh sát sẽ đến sau khi mọi chuyện đã xong.

2 - Công nghệ MicroLED đang tiếp tục phát triển

Samsung trình diễn những chiếc màn hình MicroLED cỡ lớn ở CES 2022. Anh em có thể thấy được màu sắc và tương phản của công nghệ này là quá tuyệt vời. MicroLED được cho là sẽ vượt trội hơn OLED vì có thể làm được màn hình ở kích thước lớn hơn và độ sáng cao hơn. Tuy nhiên vấn đề hiện nay là bóng MicroLED vẫn quá lớn so với điểm ảnh và chi phí làm ra vẫn quá cao nên chưa phổ biến được. Samsung đang là hãng đầu tư tiên phong vào công nghệ MicroLED, các hãng khác cũng có làm nhưng không mạnh mẽ như Samsung. Samsung hiện đang mua tấm nền OLED của LG để làm TV nhưng có vẻ như đó chỉ là bước đệm vì đợi MicroLED hoàn thiện lâu quá.

3 - Chụp với anh Hoàng Long, người giữ nhiều kỉ lục thế giới dùng tăm tre làm các công trình mô hình

Anh Long là người chơi công nghệ và mình cũng biết ảnh nhiều năm nay, nick trên Tinhte.vn của ảnh là @draco. Ảnh là người đầu tiên dùng tăm gia (một loại tre) để làm các mô hình hay các tác phẩm nghệ thuật. Các tác phẩm của ảnh được trưng bày tại nhiều nơi nổi tiếng trên thế giới trong đó có cả Toà Nhà Quốc Hội Mỹ. Anh em vào bài dưới xem thêm nhé.

Trên tay BoArc Gallery, nơi trưng bày các tác phẩm tăm giang nghệ thuật

Những tác phẩm nghệ thuật làm bằng tăm giang (một loại tre) hay các mô hình các công trình nổi tiếng với kích thước 1/100. Loại hình nghệ thuật dùng tre kết hợp với các khung định hình được thiết kế trên máy tính và cắt bằng tia laser của anh Long…
tinhte.vn

4 - Cafe máy pha máy không nhạt như một số người nghĩ

Cafe máy hay gọi là espresso là cafe được pha bằng cách cho nước nóng với áp suất lớn đi bột cafe. Quá trình này nó diễn ra trong cái máy nên người ta gọi là cafe máy. Không hiểu sao nhiều người lại nghĩ cafe máy loãng hay nhạt. Thực chất thì một ly cafe máy 2 hay 3 shot mà anh em không quen uống là cũng say ngất ngây. Hôm nào rảnh mình sẽ chia sẻ nhiều hơn về cafe với anh em.

5 - Vinfast VF7 đẹp nhưng chưa ra mắt ở Việt Nam

Supercar Blondie đang đứng kiểm tra điện thoại trước chiếc Vinfast VF7 ở
#CES22. Có vẻ như cô đang chuẩn bị nội dung cho video clip sắp quay. Mình đến gian hàng của Vinfast ở CES22 và vô tình gặp cổ.

6 - Máy rửa áp lực, nhà phố, có sân nên có một cái

Quảng cáo

Chung cư thì không cần nha anh em. Mình rất thích máy này vì nó giúp mình dọn dẹp nhà cửa, sân vườn sạch sẽ hơn rất nhiều. Nó cũng giúp tiết kiệm thời gian và nước. Rửa xe cũng được nhưng mình không thích tự rửa xe nên không dùng.

7 - Gương phóng đại 3X và tự sáng đèn khi có người tới gần

Đó là chiếc gương trang điểm của hãng Simple Human. Mình mua cho vợ cũng 7 hay 8 năm để trang điểm. Nó có đèn tự động mở khi đến gần và tự động tắt khi không dùng nữa, cũng đơn giản. Quan trọng là đèn nó có thể chỉnh được nhiệt độ màu để trang điểm đúng màu, đúng môi trường định đến hơn. Đèn đủ sáng, đúng màu sẽ giúp trang điểm chính xác màu và đẹp hơn. Gương cũng có độ phóng lớn 3X để việc trang điểm chi tiết dễ dàng hơn.

Trên tay gương soi cảm biến Simplehuman: soi rõ hơn, tiện lợi hơn

Cảm biến giúp gương tự động mở/tắt đèn, pin có sẵn trong gương nên không cần phải luôn cắm điện và có thể mang đi nhiều chỗ xài là những công nghệ được Simplehuman trang bị trên chiếc gương này. Đèn soi của gương có độ sáng 600lux và chỉ số tạo…
tinhte.vn

8 - Smartphone chống nước tốt lắm, anh em nhớ vệ sinh nó để diệt khuẩn

Mình thử nghiệm rất nhiều điện thoại chống nước và tới thời điểm này thì có thể nói anh em hãy thoải mái vệ sinh nó khi cần hay dùng dưới mưa, thậm chí là chụp hình dưới nước. Điện thoại là một trong những đồ dùng rất bẩn vì bám nhiều vi khuẩn, anh em đừng ngại rửa nó khi cần.

Quảng cáo

9 - Sở thú ở Vườn Xoài, Đồng Nai

Con gái mình đang cho con hưu cao cổ ăn lá cây khô ở Khu du lịch sinh thái Vườn Xoài ở Đồng Nai. Không quá xa SG nhưng cũng có nhiều cái để coi, để chơi. Anh em nào rảnh chở vợ con hay bạn gái xuống đó chơi cũng được. Có phòng, nhà cho anh em thuê ở lại qua đêm, vui vẻ…

Review Thú ở khu du lịch Vườn Xoài - Đồng Nai

Đây là review về Thú ở khu du lịch Vườn Xoài - Đồng Nai của mình. Mình mua nó với giá 100,000đ/1 ngưới lớn. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.
tinhte.vn

10 - Apple bắt đầu làm phụ kiện dùng cổng USB-C

Remote Apple TV 4K 2022 bên dưới dùng cổng sạc USB-C. Remote Apple TV 4K 2021 bên trên dùng cổng sạc Lightning. Có vẻ như Apple đã bắt đầu quá trình USB-C hoá các phụ kiện của họ. Hiện nay hầu hết phụ kiện của Apple đều sạc qua cổng Lightning.

Các tập khác, anh em quan tâm có thể xem thêm bên dưới nhé.

Tập 6 - Tinh tế mỗi ngày 10 ảnh công nghệ và cuộc sống

Từ hôm nay mình đổi lại tiêu đề, để mai mốt có thể mod nào đó làm chủ đề này mà không nhất thiết phải là mình. Nó phản ánh rộng và tốt hơn. Chúc anh em vui vẻ. 1 - Dùng iPad để dựng phim Mình thấy bạn Vũ Trần, cameramen của Tinhte.
tinhte.vn

Tập 7 - Tinh tế mỗi ngày 10 ảnh công nghệ và cuộc sống

Tiếp tục chia sẻ mỗi ngày 10 hình. Hôm nay là tập 7 tức là mình đã chia sẻ 69 +1 hình với nhiêu đó nội dung khác nhau. Mình sẽ tiếp tục làm chủ đề này thêm nhiều ngày nữa, mong anh em ủng hộ. Đang nghĩ xem làm sao để anh em cũng có thể chia sẻ cùng…
tinhte.vn

Tập 8 - Tinh tế mỗi ngày 10 ảnh công nghệ và cuộc sống

Mời anh em tiếp tục xem chuỗi bài Tinh tế mỗi ngày 10 hình chia sẻ về công nghệ và cuộc sống. Cơ bản là các nội dung chúng ta từng bàn đến trên Tinh tế sẽ được nhắc lại trong chủ đề này. Nhiều thông tin mới và không viết thành một chủ đề riêng cũng…
tinhte.vn

Tập 9 - Tinh tế mỗi ngày 10 ảnh công nghệ và cuộc sống

Tiếp tục chuỗi bài mỗi ngày 10 hình công nghệ và cuộc sống nha anh em. Đã là tập 9 rồi. Cảm ơn anh em đã ủng hộ chủ đề này của mình, cũng hy vọng anh em quan tâm nhiều hơn đến ảnh và việc truyền tải nội dung bằng ảnh.
tinhte.vn

Tập 10 - Mỗi ngày 10 hình Tinh tế công nghệ và cuộc sống

Vậy là mình đã làm được 10 tập rồi. Mỗi ngày kiếm 10 hình và nội dung đúng là một thử thách. Mình sẽ cố gắng xem được bao nhiêu lâu. Mời anh em xem hình. 1 - Hình chụp bằng camera chính của iPhone tiêu cự 24mm nên hơi méo iPhone 14 Pro được…
tinhte.vn
92 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

pocket
TÍCH CỰC
một năm
1. Cảnh sát bên đó cũng là 1 nghề như bao nghề khác.
2. Mình đang tìm 1 cái màn hình PC ~27" OLED giá dễ chịu dưới 30 củ.
3. Nếu làm việc xuất phát từ sở thích thì việc rất dễ thành.
4. Thoạt đầu mình chọn quán có máy để uống được cafe thật. Sau đó thì chỉ uống máy, ở nhà và ở quán. Bấm 2-3 shot thì cũng phê đấy. Uống cafe ở SG ngon hơn HN - do thời tiết.
5. Có lẽ sau này mình không mua xe chạy xăng/dầu nữa.
6. Mình có máy áp lực cắm điện Bosch và pin Xiaomi. Quán rửa xe thường không rửa đúng quy trình. Dễ thấy nhất là 1 cái khăn lướt khắp xe, dưới trên không thứ tự.
7. Mình không thích gương có đèn, bị chói.
8. Mang iPhone đi bơi cũng hên xui, xui thì bị vô nước và không được bảo hành.
9. Vườn thú ở HN không được vệ sinh cho lắm.
10. Cái sự Lightning sang C là rất tốn tiền (của mình-người dùng). Thôi thì cắm C không sướng bằng L nhưng mà 1 chuẩn cũng tốt. Mình thì không sạc iPhone = L nhưng còn 3 thứ là bàn phím, trackpad và chuột thì bắt buộc.

Bonus: Viết nhiều mỗi ngày chuỗi này như chủ tịch quả là mất công sức. Mình thử viết 10 ý trên cũng mất 15'.
@pocket Chủ tịch nên dành hẳn 1 ngày soạn hẳn vài trăm ảnh + caption. Rồi đến giờ thì post.
@pocket Cho mình ké cmt bổ sung 1 ý ngoài lề.
1. Cảnh sát ở bên cali theo thống kê là có thời gian repsonse nhanh nhất nước Mỹ. Chuyện xảy ra thành phố mà ông Hiệp còn chê là đến ko kịp. Đây là lí do mà mọi người cần sở hữu súng vì khi trộm đến nhà thì gọi cảnh sát ko bao giờ kịp. Mấy thằng cứ nói có cảnh sát rồi thì ko cần súng là mấy ông nội suy nghĩ ngây thơ đơn giản thôi.
Rồi mấy người mà ở vùng country đồn cảnh sát cách cả 30p 1h đồng hồ thì xác định luôn.
Leg2601
ĐẠI BÀNG
một năm
@pocket 2. Theo như mình biết thì số lượng màn hình cho PC dùng tấm nền OLED khá hiếm, chủ yếu là VA, cao cấp hơn thì IPS, rồi tới mấy con mini led của Apple. Đây là con màn OLED cho pc duy nhất mà mình biết
p/s: đó là đối với desktop còn laptop thì đầy laptop dùng màn OLED từ 17tr cho tới 100-150tr đều có https://vnexpress.net/man-hinh-may-tinh-oled-dau-tien-the-gioi-4460452.html
pocket
TÍCH CỰC
một năm
@Leg2601 Cái màn này LG thiết kế không chê vào đâu được. Tức là không biết không chê cái gì.
Leg2601
ĐẠI BÀNG
một năm
@pocket kkk, cái viền nó dày nhìn như mấy con mà 2-3tr trong phòng tin học của tr ấy bác 😆
Series này thú vị đó bro
K đến nữa là đằng khác!! Ở mỹ mấy chuyện lặt vặt tự xử họ k đến đâu
Cái vụ cà fê phin với cà fê máy này tranh luận ác quá. M nghĩ cảm ơn máy cà fê phổ biến m mới đỡ uống cà fê bẩn.
@ides chuẩn b, 5 6 năm trc kiếm 1 chỗ cf máy mỏi mắt chứ làm sao đc 20k/ ly thơm phức với khói nghi ngút như giờ 😆
Cafe máy cũng chỉ là cách pha, mới có về sau này, ngon dở tuỳ gu thôi 😁
@xecatang Vâng, VN thì đến cà phê nguyên chất còn mới chỉ được rộ lên gần đây (mặc dù là nước xuất khẩu cà phê hạt lớn top 2 top 3 thế giới), thì việc máy espresso mới chỉ rộ lên gần đây ở VN cũng là dễ hiểu. Trước đây thì VN chỉ chuộng uống cf pha bằng phin, và cà phê phải tẩm trộn đủ thứ để cho ra hương vị "mạnh", màu sắc đen thui... nên ko biết đến những cái cơ bản kia. Cho nên mới dẫn đến 1 Alex Mai như trong hình 😁
@hungtrumno Tuỳ thôi, họ muốn uống cafe pha trộn đó là việc của họ, chúng ta nên tôn trọng cái khẩu vị của nhau, trộn bơ trộn rượu gì cũng được. Thấy nhiều anh em mua máy mắc tiền rồi chê gu phê phin của người khác cũng ko hay. Chả có luật nào quy định cafe phải pha kiểu nào cả.
se7enx18
ĐẠI BÀNG
một năm
@hungtrumno Chắc độ 2019 là VN bắt đầu du nhập làn sóng cf thứ 3, em thì 2021 đợt covid mới được tiếp cận chính thức, trước đó thì từ tầm 2020-2021 là chủ yếu uống coldbrew rồi
se7enx18
ĐẠI BÀNG
một năm
@Communism ít ai dùng máy lại chê phin lắm bác, chê là chê mấy cái cà rang cháy, tẩm nọ tẩm kia ko đảm bảo thôi

còn kể cả cà tẩm mà người làm ghi rõ nguồn gốc thành phần ra thì ai uống vẫn uống, chẳng vấn đề gì cả
Chắc đồng chí kia uống Americano chứ uống Đúp Espresso chắc còn ngất ngây hơn cafe phin
@thienvk 😆) ún cái quéo tim lun ! bữa thằng bạn mua cf trung nguyên j đó cả trăm k uống có xíu mà tim đập muốn xỉu
@thienvk Chuẩn bác. Cứ double shot lên thì cũng run chân run tay đấy chứ chả đùa đâu. Loãng chắc là do các bác thêm nhiều sữa quá thôi. 😂
@Duy Nguyễn 2021 Say và độ đậm nhạt của cf là 2 chuyện khác nhau b ơi. Bác kia chê cf pha máy nhạt vì nó ko đắng nhiều như cf phin. Chứ k phải là nhạt vì nó ko say. Thực tế cf phin mà dùng hạt cà phê mộc + rang xay vừa đủ nó cũng ko đắng hơn cf máy nhiều, đắng đậm đặc sánh hơn chủ yếu là do cf trộn với các thành phần khác và rang cháy quá. Khi này nó k còn là cf mộc nữa, mà nó là món đồ uống có mùi vị cà phê. Ngon hay ko tùy gu người uống. Cái nào mình thấy ngon là ok.
Togari
TÍCH CỰC
một năm
@zer0_7 ông anh trong post cf kêu trước nhà mở quán nhưng thực ra ko biết gì về cafe. Nhạt , đậm, chua hay ngọt là do hạt, cách rang, thậm chí cả tgian chiết xuất. Uống cafe phin cũng có cái hay nhưng sau khi uống espresso lại thấy nó có cái nghệ riêng, cầu kì hơn phin rất nhiều. Giờ nhà đang xài máy pha viên nén của Nespresso, sau này có điều kiện cũng phải mua máy pha về cho thoả mãn, không gì ngon bằng cf chiết xuất ngay khi vừa rang xong.
@thienvk Cafe pha máy sánh đặc hơn cả pha phin nếu bạn đủ trình độ để chọn loại cafe và tỉ lệ cafe/nước. Các bác chê cafe pha máy nhạt thì chắc là máy dạng rẻ tiền hoặc pha nhiều nước theo món của tây.
Chắc cảnh sát Mỹ cũng xem phim nhiều quá.
haikbvn
ĐẠI BÀNG
một năm
Cà phê nhạt là vị giác chứ say là chuyện khác mà.
@haikbvn ý nhạt là uống k có ắp phê đó.
Có nơi csát ko đến nữa cơ
SS tự sản xuất tấm nền QD oled chứ làm gì có mua của LG nhỉ, LG là WRGB mà.
@namnguyen1011 thế tấm nền oled sử dụng trên pc là loại kiểu gì vậy bác nhỉ?
Leg2601
ĐẠI BÀNG
một năm
@toilachi9 trên laptop thì hình như cũng chỉ có 2 đồng chí SS và LG làm tấm nền thôi hay sao ấy bác, theo như hiểu biết của mình thì là thế
Mình k thích cafe phin, chậm chạp tốn thời gian. Nói chung là k thích văn hoá sống chậm, bỏ phố về quê hay cái qq j tương tự. Nên rất thích cafe pha máy, nhanh tiện mạnh, là chân ái.
1. Khi gọi cảnh sát, thường sẽ hỏi là có gì nghiêm trọng không.
thử kêu lật xe có người cần cấp cưu xem có phi tới trong 5 phút k? mà cũng tùy khu (mình thì chưa gặp)

Một số câu chuyện lúc mới ở Mẽo, mình ở ko lâu, nên đây cũng chỉ là chuyện mình trải qua.

ảnh đầu ku Đen vào tiệm ng quen mình cướp, tầm 6 phút khi đc gọi, tầm 20 chiếc tới nhưng cũng chỉ lấy dấu vân tay, xem cam, lấy mọi bằng chứng là xong.

Ảnh 2, mình bị lật xe (Toyota 4runner, vua lật) tông bên hông, mất cái leo lên giải phân cách và lật ở tốc độ tầm 50km/h) tầm 3 phút, thì mấy ảnh cứu hỏa, cứu thương, cánh sát, tầm 10 chiếc chạy tới, lao tới đè mình do huyết áp vớt dán cái gì lên đầu ấy) hỏi 3 lần, mày có sao k, m tên gì, tuổi, cần đi bệnh viện k (1 câu hỏi 3 lần) mình trả lời k cần, k sao là đi hết (nhanh như một cơn gió, chắc hỏi mình xong là chạy luôn, chưa đc 4 phút nữa), chừa lại đúng 1 thằng cảnh sát giải quyết.

ảnh 3, mình chạy xe, buồn ngủ, ủi đít anh Đen. móp hết mặt trước xe, gọi cánh sát, hỏi bị gì không, ko.
có gây cản trở giao thông không, ko. tụi tau chạy vào trong siêu thị rồi. 1 tiếng hơn mới tới =))

ảnh cuối: 2 vợ chồng hàng xóm cãi nhau, bà vợ cầm dt chạy ra kêu Gun Gun gì đó, 4 phút sau, tầm 30 chiếc xe cùi pắp ở đâu ấy (xe cùi nha, k phải kiểu xe cảnh sát đâu), lôi ra kiêng chồng đạn, súng, áo giáp. Ông chồng trong nhà tay giơ lên trời, cầm khẩu súng ném ra cỏ.
mấy anh cầm kiêng lôi ông chồng ra đạp mặt xuống đất. bà vừa khóc vừa kêu tha chồng tau, nó cầm súng dọa thôi. kệ bà vợ, ông mà nói câu gì là giày đinh đạp mặt xuống, lún đất luôn.
càng nói, càng đạp. còng tay dắt lên xe. 1 tuần sau, ngày nào bà cũng phải mang cơm cho ông chồng, tầm 2 tuần sau ms đc thả :V, mặt băng bó do bị giày đạp chảy máu.
hóng hơn chạy ra xem, đc 1 anh cao to chặn ngay cửa, vào nhà, k đc ra khi chưa có lệnh.
Ktv79
ĐẠI BÀNG
một năm
@Kid_Alone Họ làm cảnh sát, nhưng năng lực thực thi và năng lực đáp ứng như kiểu doanh nghiệp làm dịch vụ vậy. Có chuyên sâu. Lại còn phân biệt và đánh giá đc cái nào là mối nguy lớn cần phản ứng và xử lý nhanh, vs cái nào chưa cần gấp là quá đẳng cấp rồi. Nhưng nói gì thì nói. Vụ xả súng vừa rồi lực lượng cs kém quá. Nhiều trẻ vô tội tạch.
@Ktv79 Thì dịch vụ mà. Bảng quảng cáo ngoài đường.
18$/h full benefit.
Cái này ms hay nè. Bên dưới có dòng chữ.
Ông giới thiệu ai vào làm đc cho 2000$ =))
@nmduc1409 Người già rồi ms tới đàn ông bạn :v
Ktv79
ĐẠI BÀNG
một năm
@Kid_Alone 😆))). Phải tiến tới cái đó. Chứ giờ phòng cháy chữa cháy là nghĩa vụ và trách nhiệm của công dân. 😃)))). Buồn cười thật.
Hay + ý nghĩa ạ 😃
Hun cái nè
MTC83
TÍCH CỰC
một năm
Mới đó mà giờ tập 20 rồi, hóng tiếp tập 21, không lẽ admin chịu thua cô dâu 8 tuổi 😆
@MTC83 cô dâu 8 tuổi đó nhiêu tập bạn/ư?
@cuhiep hơn 2000 tập bác.
MTC83
TÍCH CỰC
một năm
@cuhiep Chủ tịch post mỗi ngày 1 tập chừng 7 năm có lẽ theo kịp 😆
Ngiti
ĐẠI BÀNG
một năm
Cám ơn bác Hiệp đã chia sẻ nhiều ảnh công nghệ & cuộc sống rất thú vị.
Mình có 1 đề nghị nhỏ thôi, là bác up hình “cuộc sống có liên quan đến công nghệ”, và không up những hình chỉ chia sẻ cuộc sống thôi (chẳng hạn đi chơi đây đó, gặp được ai đó…), vậy thì sẽ đúng với tiêu đề “tinh tế” đã đề ra hơn.
@Ngiti Cám ơn bạn, mình sẽ cố tránh những cái quá riêng tư. Còn chỗ đi chơi thì mình muốn chia sẻ vì trên Tinhte.vn có nội dung Du lịch.
256abc
ĐẠI BÀNG
một năm
Cafe là thức uống, phù hợp khẩu vị hay không do bản thân mỗi người. Cứ phải thể hiện thượng đẳng như cái ông chê cf máy dão để giải quyết gì nhỉ, nó có khiến cafe anh ta uống ngon hơn không?
Tập 20 rồi…
Cuộc đời bác Hiệp trải nghiệm nhiều, thật ý nghĩa, về già ngồi thiền hoặc đi tu nữa là hoàn hảo kiếp nhân sinh này.
@quangcaoquy01 ôi trời ơi, sao mà đi tu được, sao mà ngồi thiền được, đôi lúc cũng không thích nghe sự ồn ào của loài người,nhưng mà không thể sống thiếu nó được 😁
@quangcaoquy01 móa, xúi dại, ổng mà vô chùa, đang tụng kinh cứ 2-3 ổng "dm" 1 tiếng thì 3 bữa trụ trì đóng cửa chùa luôn
Ảnh số 1 đúng thật , thường khi có qoánh lộn gọi CS , thì khi tàn cuộc họ mới lại điều tra thôi !
Cười vô mặt

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019