Tất cả các máy Galaxy Note 7 sẽ không còn sạc được pin nữa

sonlazio
25/3/2017 2:6Phản hồi: 232
Tất cả các máy Galaxy Note 7 sẽ không còn sạc được pin nữa
Samsung đã thực hiện 2 bước đi riêng biệt để ngăn chặn người dùng Galaxy Note 7 sử dụng điện thoại của họ: đầu tiên là giới hạn dung lượng pin sạc ở 60% và tiếp theo là ngắt toàn bộ điện thoại ở Mỹ, không cho sạc pin vào. Giờ thì chính sách đó được áp dụng trên toàn thế giới, dự kiến bản cập nhật không cho phép Note 7 sạc pin sẽ được ra mắt vào cuối tháng này.

Hiện tại đã có khoảng 97% Note 7 được hoàn trả, chỉ còn khoảng 3% người dùng giữ máy lại. Khi mà Samsung đã thực hiện nhiều động thái mạnh như vậy thì 3% người dùng này có vẻ như thật sự muốn giữ lại máy làm kỷ niệm. Trước kia Samsung cũng từng đưa ra bản cập nhật hủy tính năng kết nối mạng ở một số quốc gia, nhưng giờ thì họ phải áp dụng các biện pháp mạnh hơn.

Có bạn nào còn đang sử dụng Note 7 hay không 😁 Hoặc là hoàn trả để lấy lại tiền hoặc là đừng update nha :p

Tham khảo: KoreanHerald
232 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đơn giản thôi: sạc rời bằng dock sạc. chặn tính năng cập nhật. Cài custom ROM
p/s: just for fun, các bác thiếu tính hài hước quá 😁
@Opera Voz Các. Ác thiêu tính hài hước quá. Tháo quả pin trong máy ra. Câu dây nguồn xong hàng ngày mang tho cái ac quy trên vai câu dây điện thoại nối vào acquy vừa đi vừa dùng
mocmeo77
ĐẠI BÀNG
7 năm
@cadenlid một thanh niên dùng note4 ( kèm hình dock sạc & pin ) nói note7 sạc y chang..hài.
@mocmeo77 Thì có chữ note là giống rồi. Thông cảm đi bạn vì yêu quá hóa cuồng thui. Mình cũng đã xài note4 và bây giờ là note5 vẫn thấy ngon cành đào. Dự tính sẽ rước Note7 khi đến đợt thứ sáu đen thùi lùi nhưng vỡ mộng vì em nó "nóng nãy " quá thui.hehehehehehe
@cadenlid Pin liền mà chế ơi
đem ra thợ tháo pin chế cục khác vào dc ko nhỉ?
NNK910
TÍCH CỰC
7 năm
@heobanhki thực tế trên tay hay chưa khi nào note 8 ra sẽ rõ. nhưng bây giờ thì thấy note7 đẹp cái đã
@nguyenmanh287 giữ làm kỉ niệm (tắt nguồn, đóng khung, bỏ tủ kính...) thì được chứ mình nghĩ ko nên sài.
@#JK nhưng mà cứ nhìn thấy nó lại muốn sài
Nupanachi
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ThietKeWebChuyen-Com đc
tiếc cho 1 siêu phẩm. trước nhỡ tay cập nhật nên nó giới hạn 15% pin. đành ngậm ngùi cho e ra đi
và múc e 7plus dùng tạm chờ note8. 7plus mọi thứ đều ngon mà vẫn ko cảm thấy có cảm hứng như khi dùng note7.có lẽ vì e nó quá đẹp

@nguyenmanh287
@khungtanthoi Lỡ lúc đó máy nằm ngang rồi mà màn hình khóa, thì ta lại up xuống rồi lại nhấc lên, nhỡ không dc thì lại làm lại từ đầu. Tuột tay rớt thì lượm lên làm lại lần nữa.
Lúc đó thì thôi, khoảnh khắc đi mẹ nó sang mỹ rồi. Mẫu thì lấy guốc phang vào đầu vì cười mỏi miệng mà chưa chụp dc.
Nhỡ miệng khoe, máy anh chụp xóa phông đẹp lắm. Mở lên, chuyển sang chế độ portrait thì nó bảo: tối quá, không chụp dc, đứng lùi ra, lùi ra nữa mới chụp dc.
Tóm lại IOS là ngôn ngữ của ng ngoài hành tinh, sau 4 tháng học vẫn không ưa nổi. Kể 1list ra thì dài phải biết.
@ansigiangho Đúng rồi!
He he he! Máy có nằm ngang dọc thì vẫn quẹt bình thường, nó là ngón cái nằm bên mép màn hình này đẩy qua mép màn hình kia và không bao giờ có zụ từ khóa màn hình mở lên thì nó nằm ở Potrait mà nó luôn nằm ở mục chụp ảnh bình thường, LUÔN LUÔN. Cái cơ bản nhất cuộc đời mà còn ăn ốc nói mò mày bày đặt dùng vài tháng ư????.... Nên tự hỏi mình trước đã.....
@khungtanthoi Mình vừa tést thử như bạn nói. Khi màn hình tối thui. Quẹt đủ các kiểu nhưng chưa lên camera, bạn chỉ mình với.
Còn cái vụ chụp portrait, có lẽ mình nói chưa rõ nên bạn hiểu sai ý mình.
BB Tran
TÍCH CỰC
7 năm
hi vọng bom tấn Note 8 sẽ không nổ theo nghĩa đen
@BB Tran Lo cho cái nhà cậu kìa
BB Tran
TÍCH CỰC
7 năm
@makys2 tôi có nói gì đụng chạm đến mồ mã tổ tông dòng họ nội ngoại 18 đời nhà bạn thì cho tôi xin lỗi
@BB Tran Thôi bạn bè không bỏ qua đi hơi đâu bạn................................................................................nhịn nó. hehehehehe
@pond1597 giống pin sắp nổ hen 😆
Chắc không update, hoặc cai room khác là ổn thôi,
giữ chi cái ki niệm mà nó có thể nổ bất cứ lúc nào.
bobdylan510
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mới hôm qua ngồi cf thấy ông kia cầm em nó. Thật không thể tin được nó vẫn đẹp kinh khủng. Nhìn vào là không cưỡng lại được, cứ nhìn mãi thôi
Phongdz
ĐẠI BÀNG
7 năm
@bobdylan510 Bác cứ nhìn, xong ông kia quay sang nhìn bác thấy kỳ kỳ rồi cũng quay lại nhìn chiếc điện thoại, thế là hai người cùng nhìn chiếc máy, cứ thế nhìn, nhìn, nhìn... Bùmmmm!!! R.I.P Note 7 =))
nguoila_87
TÍCH CỰC
7 năm
@bobdylan510 Sao mình nhìn vào nó lại chả có cảm giác "ko cưỡng lại được" nhỉ : ))) Một thanh niên vẫn còn đang xài note 3 cho hay
bobdylan510
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nguoila_87 cầm trên tay mới thấy nó đẹp kinh bạn à, trước vừa ra là mua thêm con này để con note 5 làm sim phụ. ai ngờ em nó chết yểu nên lại vẫn đang dùng tạm note 5. Nên hôm qua thấy người ta cầm mà thèm kinh. Ráng đợi em Note 8 ra thôi chứ dòng S mình không có cảm hứng lắm.
duaIshock
ĐẠI BÀNG
7 năm
Thỉnh thoảng lại lên sóng, lại nhắc người ta nhớ đến vụ NỔ hoành tráng năm xưa ^^ ủa lộn, mới năm ngoái.
Giữ lại cũng quá nguy hiểm, dễ nổ và gây hại cho người khác 😔
Không cập nhật thì làm gì nhau nào
vẫn có thánh giữ xài và bán với giá 10 củ đầy trên mạng :v
fractal
ĐẠI BÀNG
7 năm
Động thái dọn đường cho note 7 mới đây mà, sam không muốn sau khi bán note7 mới mà vẫn còn nổ.
Thông tin không chính thức là SEVT đang chạy lại note7 rework. Chắc ai đó sẽ quay lại thôi
.CrazieR.
ĐẠI BÀNG
7 năm
@fractal Samsung bác bỏ thông tin đó rồi hay sao mà bác?
romeovietnam
ĐẠI BÀNG
7 năm
@fractal Không chính thức có nghĩa là tin xàm 😃
fractal
ĐẠI BÀNG
7 năm
@romeovietnam Thì chưa công bố nên là không chính thức, còn nó chạy thì cứ chạy mà.
Kể cũng lạ. Trừ khi người nào đang sở hữu máy không biết tí gì về thông tin thu hồi máy và... may mắn dính phải máy không lỗi chứ vẫn cố tình "tàng trữ" thì quá lạ. Cầm cả gia tài, sử dụng trong lo sợ mà vẫn dùng thì quá lạ 😁
@ducngock Mình thì mình không dám. Vì dù sao an toàn bản thân (gia đình, bè bạn xung quanh) là trên hết. Điện thoại dù đắt tiền, đẹp cỡ nào cũng là thiết bị phục vụ người dùng mà thôi.

Nếu vì nó đẹp, mạnh mẽ nhất mà giữ nó trong mình thì quả thật... rất lạ 😃 Gần 20tr trong tay, nó có thể hóa thành tro bất cứ lúc nào (thiết bị nào cũng thể, kể cả NSX không cảnh báo, nói gì tới Note7 bị liệt vào thiết bị nguy hiểm)!

P/S: Như cách bạn quoted và lý giải, bạn giành thời gian cho thiết bị một cách thái quá, coi nó là thứ gì đó cực kỳ ghê gớm!
@PressnHold Chỉ ở mỹ + toàn thế giới nổ hơn chục con chưa tính báo láo.
Ở VN chưa nổ cái nào thì lý do gì ko dùng ?
sslgvn
TÍCH CỰC
7 năm
@ducngock chưa nổ không phải không nổ?

thằng khôn lõi siêu chơi bẩn như samsung nó không ngu tới mức 100 con nổ mà phải thu hồi 2,5tr điện thoại đâu

mổ xẻ ra là do pin các lớp điện cực quá mỏng, chỉ cần người dùng làm rớt ra đập, hay ngồi lên cong nhẹ là nó chạm điện nổ pin

và nếu nó tự tin đếch nổ, thì việc gì phải ra firmware chặn sử dụng, cứ để chúng nó sử dụng, không con nào nổ thì tha hồ lên báo nổ rằng chất lượng tốt đúng như phong cách ss đó giờ thôi haha
@ducngock Kinh thật. Với thế giới nó là thảm hoạ nhưng rất tuyệt là VN nhiều người lạc quan như bạn, rằng thì là mà thiên tai và nhân tai có mắt luôn lé VN. Rằng thì là mà nhờ tài lãnh đạo tài tình abc xyz VN luôn được các NSX ưu ái những sản phẩm chất lượng nhất, an toàn nhất, từ Notey này cho tới các xe oto, xe máy luôn có những khách hàng trung thành như bạn đưa ra những feedback tích cực, không có lỗi vì... nó sản xuất riêng cho VN.

Công nhận nể bạn thật. Haha
HPSS
TÍCH CỰC
7 năm
Hôm trước vừa cho 1 khách ở nhà vì cầm Note 7 lên máy bay 😁
Bao Khangs
TÍCH CỰC
7 năm
@HPSS Vn có cấm đâu mà làm căng hỡ bác? Cơ mà vậy cho nó lành. Thấy đơn giản vậy chứ nhỡ có chuyện thì khổ lắm.
Giống như vụ cháy ở Cần Thơ vừa rồi. Chắc cũng do ẩu hay vô tính tý thôi. Giờ thì thiệt hại quá kinh khủng.
HPSS
TÍCH CỰC
7 năm
@Bao Khangs Không biết bạn ở đâu, mình làm trên Nội Bài vẫn cấm 😁
Flirtflock
TÍCH CỰC
7 năm
@Bao Khangs cách đây 1 tháng đi vietjet vẫn còn thông báo cấm note 7 😁
duaIshock
ĐẠI BÀNG
7 năm
@HPSS Vậy hả. Mà cũng nên thế
vẫn còn 60-70k chiếc đang hoạt động . con số 3% thấy nhỏ mà quy ra máy thì quá lớn
ManU4ever
TÍCH CỰC
7 năm
đúng là hồng nhan thì vàng mệnh =)) tiếc cho 1 siêu phẩm.
luong1994
ĐẠI BÀNG
7 năm
Note 8 mà nó bựa nhân như S8 chắc phải tìm mua cho bằng đc Note 7 quá. Nhìn cái S8 theo thẩm mỹ cá nhân thì thật là thảm họa.
@luong1994 Thằng iphone8 nó cũng thảm như S8 đó ,mua ko hehe
luong1994
ĐẠI BÀNG
7 năm
@makys2 mình chỉ thích xài mac thôi chứ ko thích xài iphone, giao diện iphone với mình là 1 thảm họa (ko phải vì nó xấu, mà ko thể xài đc) và không bao giờ xài trừ khi Android nó đổi thành như iOS haha.
limann
TÍCH CỰC
7 năm
Ra Most-Wanted : phát giác thằng nào còn để trong nhà, kiu Police tới xúc nó, thưởng 500usd. Ông nội nó cũng ko dám đụng tới Note7 😁
@limann Bác nghĩ hay thế nhỉ!
3% giữ lại để tự sát khi cần đây mà 😁 Có thể nói cách tự sát bằng Note7 là cách tự sát sang chảnh nhất, hoành tráng nhất :D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019