Tất cả các máy HTC HD2 đều có dung lượng RAM 576MB?

niky
29/1/2010 4:1Phản hồi: 79
Tất cả các máy HTC HD2 đều có dung lượng RAM 576MB?
T-Mobile đã cung cấp một phiên bản khác của HTC HD2 với bộ nhớ trong 1GB và RAM lên đến 576MB. Chính điều này đã làm cho số đông người dùng HD2 khó chịu. Tuy nhiên, một thông tin thú vị về việc xử lý sự chênh lệch RAM đó đã được đăng tải.

Trên thực tế, bắt nguồn từ thông tin trên forum XDA-China và qua các thử nghiệm của nickname Brandi và một số thành viên khác nữa, thuộc forum XDA-Developer châu Âu thì HTC HD2 đã bị giấu bớt một phần RAM và hoàn toàn có thể nâng dung lượng mặc định 448MB lên 576MB bằng các bản ROM hack.

* Bản ROM hack nâng RAM HD2 được cung cấp trên forum XDA-Developer châu Âu. Lưu ý: bản này là bản tiếng Đức nên sẽ có một số vấn đề tương thích.

Hình ảnh chụp màn hình một chiếc HD2 đã up ROM hack, với dung lượng RAM là 576MB.

Video nguồn từ Trung Quốc, trình bày việc HD2 dùng ROM hack nâng RAM:

Nguồn: Slashgear, XDA-Dev
79 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

buoivanbuoi
ĐẠI BÀNG
14 năm
Vậy là mấy bác xài HD2 vui rồi hé, ko u sầu u dột nữa roài, em thì chẳng biết đến chừng nào mới có cái đó để dùng
Các bản ROM cook hiện nay sau khi up radio lên đều đã đẩy RAM lên 576 MB rồi! Anh em xài HD2 ở VN khỏi ganh tỵ nhé!
Hehe, anh Sơn up ROM khác chưa hay vẫn là miri ạ 😃
alozng
TÍCH CỰC
14 năm
cái này bên pdaviet, chú Quang đã có bản cook ROm 576 rùi ! sài khá tốt, nhưng cũng ko thấy khác biệt nhiều so với các ver trước
Thông tin tuyệt vời cho AE dùng HD2 và đang có ý định mua .Troi VN có bản Rom hiện Ram 576 rùi.
Chài e dùng bản rom Ex Ram này đã mấy ngày rồi..ram dư hơn 300M..sài khi nào mới hết..cảm giác rất nhanh
Cái quan trong ko kém là rom chỉ 512M..chán kinh.chẳng biết HTC nó có giấu hay ko nữa..chứ rom 512M thì là quá ít
QPR
TÍCH CỰC
14 năm
512M mà Bác này bảo là quá ít, Bác cho em hỏi là Bác chạy những gì mà kinh vậy?...😕😕😕
ROM nó khác RAM mà, ROM 512MB thì bác ấy nói ít cũng đúng thôi 😁
Các bạn lưu ý: chỉ duy nhất Radio 2.06.050.04 là kích hoạt được ram 576 trên HD2 nhé. Nhưng mà cũng có người phàn nàn rằng sau khi up rom có ram 576 thì pin đã tệ còn cạn nhanh hơn bình thường nữa đó 😔
Em thấy pin là quan trọng hơn, chênh lệch bao nhiêu RAM đó ko đáng kể cho lắm, phải chi pin đc 1500mAh thì tốt quá.
huysmall
ĐẠI BÀNG
14 năm
Pin 1500 mah muh CPU chạy đúng 1 GHz và RAM 576 MB thì cũng ko qua nổi 1 ngày bro ơi.
Đối với HD2 ram như vậy đã là quá lớn ! khi Hack xong cũng chỉ tiết kiệm được 26M ram thôi hà .... Nhưng đối với người dùng thì ai cũng muốn dùng hết hiệu năng của cái mình đang có ....
Hung_war3
TÍCH CỰC
14 năm
nhưng tại sao HTC nó phải làm giảm ram ?
Chắc để dành cho Windows Mobile 7.0.
Pin yếu thì phải giảm ram để tích kiệm pin chứ
Chắc để thiết kiệm năng lượng đó mà.Hiệu suất chắc khoảng 80%.
Đợi mấy hôm nữa rom nó ổn định rồi up rom ^^
Cũng đang băn khoăn có lên up ROM hay không? Ram thực ra mà nói càng nhiều càng tốt, nhưng mà tốn pin hơn thì phải xem xét lại đã...
ufdb
CAO CẤP
14 năm
có khả năng nào có thể up đủ cấu hình chạy WM7 ko ?
chính xác là tốn pin hơn. từ ngày up lên rom mới 576 MB thì pin chỉ sài được chưa đến 1 ngày mà chẳng hiểu lý do, chán.
trên xda có bản tiếng anh rồi đấy ạ 😆
Một cái máy hoành tráng mà cục pin xài tí tẹo thì quả thật quá chán.

Pin là thứ quan trong nhất, quan trọng hơn cấu hình, chẳng hiểu sao thằng HTC chả có dòng nào pin ngon cả, ngày càng chán HTC.
hehe..muốn có Ram ngon thì phải hi sinh thui..tối wa đã chiến em nó..Ram giờ lúc nào cũng hơn 300Mb..chưa thấy dấu hiệu pin yếu gì cả..^^..Rom thì vẫn thế..sài phải tiết kiệm rùi..keke..😁
Đồng ý với bác...E cũng chả thấy hao pin tý nào..mấy bác kia test chưa hay chỉ nghe rồi đoán mò là hao pin..e dùng mấy ngày rồi..chả có vấn đề..thậm chí thích hơn vì nhanh và mạnh hơn..e thử mod ầm ầm mà chả thấy sao
banana090
TÍCH CỰC
14 năm
mừng quá vậy là khỏi phải lo cái vụ đổi máy 😆
quá vui,mừng quá, đi kiếm HD2 thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119