Tất cả những gì bạn cần về Motorola L7 đình đám 1 thời

acma0103
24/3/2013 17:32Phản hồi: 65
65 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hình như là bán rồi hay sao mà chẳng thấy hồi âm e chờ dài cổ nè! hix hix
còn hay không cũng nói dùm e nha để e khỏi chờ...chờ hoài nôn nóng quá bác ơi
Mình bán ngay hôm đó rồi nha, sorry các bác..
buồn luôn
lam on up game l7 len di
acma0103
ĐẠI BÀNG
11 năm
@jessica_nguyen91 OK, trước hết mình up vài game nhỏ đây, lâu roài mới vào topic, quên bẵng đi vì bận quá. Nhiu game lắm nhug up vài cái cho mọi người trước 😃
em không có game
sao không ai giúp cái V3i của em hết vậy?
acma0103
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình chưa cóa test v3i bao h nên ko thể giúp được. Bạn lên các diễn đàn lớn của Mỹ hay Nga chắc có, chịu khó gôgle search, chắc chắn có đó 😃 cài Firmware mới lun đi, tìm firmware của v3i ak.
mình còn 1 máy L7 nhưng hỏng pin rùi. ai biết pin nó mua ở đâu ko?
acma0103
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vmagic Ra mấy cửa hàng sửa di dộng xem, nếu bạn ở TP.HCM thì ra Nhật Tảo tìm, nhưng chỉ là pin Trung Quốc, không tồi, xài cũng được, ngày xưa mình cũng có mua, pin trong hộp đàng hoàng có tem lun xài hơn 1 năm mới hư 😃
@vmagic Call 0937.929.886 đồ gì của Moto là có tất.
thanks bạn nhiều
mình có cục pin L7 Zin luôn nè
cho mình xin pass của mấy file nén
acma0103
ĐẠI BÀNG
11 năm
@sjcdragon file nào, mình nhớ đâu có đặt pass đâu ta...
Bác hướng dẫn e cách tạo icon itunes trong menu L7 luôn đi bác, có làm được không hay chỉ dùng phím tắt không vậy bác? tại e không thích máy cái mb tích hợp sẵn. Thanks
acma0103
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nguyenvanthai12111988 Itunes Mình gỡ ra luôn roài :p Cái đó hùi đó có cài nhưng thấy có gì đâu T.T Mà cái iTunes nếu nhớ không nhầm thì tệ hại, có bản firmware cóa mặc định nhưng bản của mình thì không. Cách cài nó hơi rườm rà, mà bây h mình không xài L7 nữa nên không nhớ ^^. Bạn cần iTunes làm gì nhỉ? Nếu muốn mình share cho bản Firmware có nó nhưng nói trước là loa không to, và không có trống dung lượng nhiều 😃 L7 bộ nhớ maximum ~5mb thôi, bản Firmware của mình kéo lên ~7mb, nếu cài theme 1,2 cái dư ra 2~3mb 😃 Điều mà các Firmware khác không cóa 😃 Với lại cổng Heap rộng hơn chạy được Ola 3 và game ~400 ~500kb, các firmware khác không chạy được Ola 😃 hay game >300kb
@acma0103 bạn share cho mình Firmware đó đi. Thank
acma0103
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nguyenvanthai12111988 Đọc trang 1 bài này á, có mà 😃
@acma0103 CÓ LINH KIỆN L7I KHÔNG BẠN? PHÍM CỦA MÌNH TRÓC HẾT RỒI!
con L7 cua minh vừa up fv xong. nhung khi khoi dong thi no khong co an thanh khoi dong cua Moto..bạn co the chi minh cach khac phuc dc khong
acma0103
ĐẠI BÀNG
11 năm
@majinbu Mà bạn up firmware gì, tùy firmware mà người chế lại đã thay đổi hình khởi động, nếu xài bình thường thì cứ để vậy đi, hay là bị treo không vào được chỉ ở màn hình khởi động 😃??
@acma0103 minh up fw goc do. fw giong nhu cua moto binh thuong thoi.ko co mod j het. sai binh thuong nhung khi khoi dong thi khong co am thanh khoi dong
acma0103
ĐẠI BÀNG
11 năm
@majinbu À, có thể cái file mp3 nhạc khởi động bị hỏng hoặc thiếu 😃 Nếu muốn sửa thì phải rắc rối tìm phần mềm có thể xem Firmware trực tiếp để chỉnh sửa, nhưng rất dễ gây lỗi 😃 Nếu boot loader của bạn là 08.D0 thì bạn cài fw mình up đi, xài rất tốt 😃 Âm thanh lẫn giao diện hay game đều tốt hơn fw gốc và các fw khác, mình xài hầu như tất cả fw trên tất cả diễn đàn toàn thế giới luôn rôi và dừng chân ở fw mình up đó. Nghe nhạc rất là thích 😃 trong và hay lắm.
@acma0103 cám ơn bạn..mình thì thích sài fw gốc thôi...bạn chỉ mình cách flash lại nhạc khởi động nhé. máy mình là 08.D0
acma0103
ĐẠI BÀNG
11 năm
@majinbu Ây da, khó khăn đây, mình ngưng xài L7 lâu lắm roài , h chắc không nhớ để chỉ chi tiết được, vì có test được đâu 😃 Mình chỉ nhớ xài phần mềm tên P2K-Tools , bạn thử lên google tìm kiếm xem, có thể các diễn đàn lớn vẫn còn bài viết. Mà nếu máy bạn khởi động không có nhạc thì có lẽ fw của bạn chưa phải fw gốc 100%, nghĩa là có thể ai đó share từ máy của họ, mình không biết họ có làm gì nó không 😃 Dù bạn nói muốn xài fw gốc nhưng mình vẫn khuyên bạn nên up fw khác đừng up fw gốc. Vì tính năng fw gốc chưa hoàn chỉnh lắm, điều bất tiện nhất là loa nghe gọi điện thoại, khi ngoài đường là khỏi nghe điện thoại luôn vì quá nhỏ 😃 Thông cảm vì mình không hướng dẫn chi tiết được vụ nhạc chuông khởi động ^^... Cái L7 huyền thoại mình cho vào tủ kính rồi ^^ 4 năm sử dụng 😃 rất bền, không hư gì ngoài pin 😃
bạn ơi up thêm game đi
có con l7 màu đen còn nguyen kèm phụ kiện zin lun 450k ai cần lh mình nha
bạn biết cách mở mạng bằng tool không(hay cửa hàng nào mở mạng được tại HCM) chỉ mình vởi minh cung co L7 nhưng chưa mở mạng được.
cho mình hỏi thêm là cài firmware của bạn có sử dụng được các mạng khác không.
acma0103
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Annymurray Ý bạn là sao? Mạng đây là mobi, vina, viettel, vietnammobile, g-mobile... ^^ sim nào cũng sử dụng được ạ 😃 Mà nhớ xem cùng bootloader ko rồi hãy cài nha, khác boot là ko dc. 😃
cuong2204
ĐẠI BÀNG
10 năm
oánh dấu khi cần nào 😃
Chào chủ thớt!
Tớ còn đang dùng 1 e (hơn 9 năm có lẻ - tớ yêu e nó vì sóng khỏe, pin lâu, âm thanh to rõ). Hôm rồi tớ đánh rớt e nó xuống sàn nhà và hậu quả là e nó ko thể gửi tin nhắn dù vẫn nhận tin nhắn và nghe gọi bình thường. Đã gọi hỏi tổng đài và được báo kết nối vẫn bình thường. Bạn có cách nào sử lý được tình huống trên không (gửi tin)?.
Mong sớm hồi tin nhé, Thanks!
acma0103
ĐẠI BÀNG
9 năm
@maixuanthang75 Khi bạn gửi tin nhắn ko được, nó có báo gì ko?
Hông biết máy bạn có cùng Boot Loader như thread mình up ko, nếu có thì thử up firmware lại xem. Vì mình ko còn dùng L7 nữa nên cũng khó check, những gì còn lại chỉ có trên bài này thôi 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019